Bạn sẽ chọn sàn gỗ màu gì?
Sàn gỗ công nghiệp đã được biết đến để lắp đặt cho nhà của bạn một tạo nên cảm giác ấm áp, và sạch sẽ. Xu hướng màu sắc sàn hàng đầu cho năm 2017 là màu xám, vàng, và tối. Với rất nhiều sự lựa chọn, làm thế nào để bạn chọn? Để giúp bạn quyết định màu sàn gỗ Malaysia giá rẻ nào là hoàn hảo cho ngôi nhà của bạn, đây là những sự cố của từng màu.

Sàn Gỗ Xám
Nếu bạn đã dành hầu hết thời gian để nghiên cứu trang trí nhà, bạn có thể đã nhận thấy rằng màu xám ở khắp mọi nơi. Với sàn gỗ công nghiệp màu xám và tủ trắng trở thành một sự kết hợp ngày càng phổ biến, bạn có thể đang cân nhắc việc kết hợp giao diện này vào không gian của riêng bạn. Các sàn gỗ công nghiệp chịu nước màu xám có thể được sử dụng để tạo ra các bầu khí quyển và hiệu ứng hình ảnh khác nhau, nó có thể cung cấp nền cho việc trang trí không gian của bạn với nhiều màu sắc khác nhau và nó có thể mang lại cảm giác bình yên và ổn định.
Lời khuyên của chúng tôi cho sàn gỗ công nghiệp màu xám
Nếu bạn đang bắt đầu dự án cải tạo / xây dựng nhà của bạn từ đầu hoặc kế hoạch lắp đặt lại sàn gỗ công nghiệp, bạn có thể sử dụng gỗ công nghiệp màu xám.
Nếu bạn đã có sàn gỗ công nghiệp trong không gian của bạn, bạn có thể đạt được kết thúc màu xám bằng cách sử dụng một vết bẩn có sử dụng rửa trắng để đạt được bóng đó.
Một khi bạn đã quyết định màu xám hoàn hảo của bạn, chúng tôi khuyên bạn nên sử dụng một poly dựa nước thay vì một poly dựa dầu để bảo vệ tốt hơn màu xám.
Sàn gỗ công nghiệp màu vàng
Nắng sáng, sàn gỗ công nghiệp màu vàng tươi đẹp là sự bổ sung hoàn hảo để thêm ấm áp cho không gian của bạn. Ghép cặp cây gỗ màu vàng với bức tường tối hoặc đồ nội thất tối sẽ cho không gian của bạn một cái nhìn hiện đại. Tường sáng màu và đồ nội thất với sàn màu sáng sẽ làm cho căn phòng trở nên lớn hơn và tạo cảm giác có thêm không gian. Có nhiều loại gỗ bạn có thể lựa chọn, dưới đây là các khuyến nghị của chúng tôi.
Lời khuyên của chúng tôi cho sàn gỗ công nghiệp màu vàng:
Tre là sàn gỗ công nghiệp mà chúng tôi đề nghị, nó rất dễ chăm sóc, chịu được độ ẩm và bền. Sàn tre trúc sẽ làm cho căn phòng của bạn trông thật trang nhã và trang nhã.
Các loại gỗ khác được sử dụng để đạt được một màu ánh sáng là cây phong và bạch dương. Chúng tôi cung cấp mẫu các loại gỗ khác nhau sẽ giúp bạn lựa chọn đúng.

Sàn gỗ công nghiệp màu tối
Sàn gỗ công nghiepj màu đenđã trở nên rất phổ biến để cung cấp cho nhà của bạn một cảm giác sang trọng. Màu tối làm cho sàn nhà trông đẹp và cổ điển. Bạn có thể đạt được cái nhìn này bằng cách sử dụng các loại gỗ tối hơn hoặc bằng cách sử dụng các loại hoàn thiện khác nhau.
Lời khuyên của chúng tôi đối với sàn gỗ công nghiệp tối:
Nếu bạn có một căn phòng lớn hoặc mở, sàn nhà tối sẽ đẹp. Màu này cũng là một lựa chọn tuyệt vời cho không gian thương mại, nó sẽ làm cho sàn nhà của bạn trông mịn màng và sáng bóng.
Bạn có thể tương phản màu sắc này bằng cách sử dụng bức tường và đồ nội thất màu sáng. Hoặc bạn có thể sử dụng tủ tối hoặc màu xám, và hoàn thành giao diện với các ngọn đồi màu trắng hoặc ánh sáng.
Nếu bạn quan tâm rằng màu tối hiển thị nhiều vết xước và vết trầy xước nhiều hơn, chúng tôi khuyên bạn nên sử dụng kết thúc bằng satin để giảm thiểu sự xuất hiện của chúng.
Chúng tôi có thể cho bạn thấy các mẫu kết thúc khác nhau để giúp quyết định độ đen tối bạn muốn đi.