nếu bạn đang nhận thấy mệt mỏi bởi công việc và đời sống hôm nay ở thành phố Sài Gòn thì hãy xem xét cho bản thân một trong các địa điểm ở sau đây để khi đi du lịch nhé. chắc chắn bạn cũng sẽ phải thấy rằng vô cùng thư giãn đấy. ko chỉ thế bạn cũng trọn vẹn có thể yên tâm bởi vì các địa điểm này có vị trí ở xung quanh thành phố Hồ Chí Minh, rất phù hợp để khi đi du lịch các hôm cuối tuần đấy.

Làng tham quan Tre Việt

Địa chỉ: 25 Phan Văn Đáng, ấp Phước Lương, xã Phú Hữu, huyện Nhơn Trạch, tỉnh Đồng Nai.

mang trong mình vị trí gần thành phố Sài Gòn, rấ thích hợp cho các kỳ nghỉ cuối tuần, vì thế nó chính là địa danh được người dân và khách du lịch nói tới đầu tiên trong danh sách này. nằm trên địa bàn tỉnh Đồng Nai, làng tham quan Tre Việt mang trong mình không khí rất thoáng đãng. địa điểm này được xây dựng sở hữu tinh thần tự hào của người VN. đến nó để tham quan nghỉ ngơi, các khách du lịch sẽ phải được trải nghiệm hàng loạt các hoạt động sang chảnh thí dụ như chèo thuyền, đạp xe trên sông… Thêm vào đó, nếu như những người thân của các bạn có trẻ nhỏ thì nơi này mang trong mình hẳn 1 du dành riêng cho các bé vui đùa, các bố mẹ trọn vẹn có thể yên tâm nhé.

Địa đạo Củ Chi

mảnh đất này được xếp hạng là di tích lịch sử Quốc Gia, sở hữu vị trí có vị trí ở địa bàn huyện Củ Chi, cách trung tâm thành phố Hồ Chí Minh khoảng chừng 70km theo phía Tây Bắc. khi ra đây du lịch, khách du lịch sẽ phải được khám ngắm nhìn hầm địa đạo, cũng như Tìm hiểu cách thức cố thủ của quân đội ta ngày xưa. Thêm vào đó, các bạn còn sở hữu cơ hội cảm giác các hoạt động cực quyến rũ và độc đáo như bắn súng,…

khu vực tham quan Ven sông Bình Mỹ

đó chính là 1 khu vực vui đùa giải trí thuộc tại dọc theo một nhánh của sông Sài Gòn, nằm địa phận xã Bình Mỹ, huyện Củ Chi. nếu cân nhắc nó chính là địa danh tham quan, những du khách cũng sẽ phải được đắm chìm vào ko gian đồng quê tươi trẻ. ko chỉ vậy, ở mảnh đất này còn có rất nhiều các trò chơi nghỉ dưỡng hấp dẫn. ở vùng bên trong còn có rất nhiều khác vùng khách nhau và mỗi khu vực lại có các trò riêng biệt. khách du lịch sẽ được lựa chọn những trò vui chơi cá nhân hoặc tập thể phù hợp với sở thích. Hơn nữa, giá cả của những trò này cũng cực kỳ hợp lý, du khách không cần phải tốn kém nhiều tiền cũng được Khám phá lý thú. không chỉ thế, các món tại đây cũng rất phong phú, có nhiều hàng ăn ko giống nhau cho du khách xem xét. chắc chắn bạn cũng sẽ xem xét được món thích hợp cùng với sở muốn của chính mình.

Tin liên quan gỏi khô bò sài gòn, địa điểm đi chơi đêm ở sài gòn, Sài gòn đi chơi lễ hội Halloween ở đâu