Vì sao nên chú ý lựa chọn kích thước ghế sofa cho phòng khách?

Nếu như bạn muốn có được không gian đẹp sang trọng thì bộ ghế sofa chính là món đồ nội thất đầu tiên bạn cần nghĩ đến. Ghế sofa là trung tâm của phòng khách biến không gian trở nên sinh động hơn. Khi mua ghế sofa cho phòng khách bạn nên chú ý đến nhiều các yếu tố khác nhau, trong đó kích thước chính là yếu tố vô cùng quan trọng. Bạn cần chú ý đặc biệt đến kích thước có như vậy mới tạo nên sự vừa vặn và hài hòa cho không gian sống.

Chọn kích thước ghế sofa cho phòng khách quan trọng như thế nào?

Với bộ ghế sofa có nhiều kiểu dáng và màu sắc cũng như là kích thước khác nhau cho bạn lựa chọn. Tùy theo từng không gian sống sẽ có cách chọn riêng. Kích thước của bộ ghế sofa cho phòng kháchcần phải vừa vặn và phù hợp với không gian đó để không tạo nên sự kệch cỡm. Ví dụ một phòng khách nhỏ nếu như bạn chọn bộ ghế sofa quá lớn thì sẽ biến không gian trở nên chật chội hơn, còn nếu phòng khách rộng mà lại chọn bộ ghế sofa nhỏ quá thì sẽ trở nên thật lạc lõng.

Chọn kích thước ghế sofa phòng khách đẹp thích hợp đem đến không gian hài hòa và đẹp hơn.

Gia chủ nên chú ý đến diện tích phòng khách của mình như thế nào để từ đó lựa chọn được bộ ghế sofa thích hợp nhất. Điều quan trọng là bạn cần phải tạo được sự hài hòa cho không gian, các món đồ nội thất được liên kết với nhau tạo nên một thể thống nhất, biến phòng khách trở nên thật sang trọng.

Kích thước bộ ghế sofa cho phòng khách phụ thuộc vào yếu tố nào?

Kích thước của ghế sofa gia đình phòng khách cũng như bất cứ loại sofa nào cũng phụ thuộc vào kiểu dáng của bộ sofa đó. Ghế sofa góc sẽ có kích thước khác với ghế sofa văng hay sofa đơn. Từ đó, bạn xem xét không gian của mình như thế nào để lựa chọn được bộ ghế sofa có kiểu dáng và kích thước tương ứng.

Chọn kích thước ghế sofa cho phòng khách như thế nào?

Nhiều gia chủ băn khoăn không biết nên chọn kích thước bộ ghế sofa như thế nào để phù hợp với phòng khách gia đình? Bạn hãy đo chiều dài, chiều rộng của phòng khách và chú ý vị trị đặt so với tường để chọn kích thước thích hợp. Hoặc bạn đo lại diện tích phòng và đến các đơn vị mua hàng, các nhân viên bán hàng sẽ tư vấn cho bạn nên chọn ghế sofa phòng khách đẹp có kích thước như thế nào là phù hợp nhất.

Tại COSY chúng tôi có rất nhiều mẫu ghế sofa phòng khách với kiểu dáng đẹp khác nhau cho bạn lựa chọn. Đến với chúng tôi bạn sẽ được các nhân viên tư vấn nhiệt tình nhất để giúp bạn lựa chọn được sản phẩm ưng ý cho không gian sống.