TP HCM – thành phố sôi động nhất VN và dường như không bao giờ ngủ. nó xem việc đi cafe ví dụ như 1 thói quen phổ biến khó mà sở hữu thể bỏ được. Cứ cách 1 tầm ngắn thì tại đây lại có thêm một quán thực mới lạ. những quán cực mới lạ này không chỉ đầu tư ghé qua chất con số đồ uống mà được trang trí cực kỳ đẹp mắt, thực mới lạ để đáp ứng nhu cầu “chụp ảnh check in” của giới trẻ Hiện nay. Trong bài viết ngày nay chúng mình cũng phải UPDATE lại các quá cà phê HOT nhất Hiện giờ tại tp Sài Gòn cho bạn Xem thêm.

Shin café

>>> Tìm hiểu thêm

- khu du lịch văn thánh ở sài gòn

- đi chùa bà thiên hậu

- quán ăn gần công viên hoàng văn thụ

nếu đánh hastag quán coffee này trên Instagram, bạn cũng sẽ trông thấy thực sự nhiều lời ngợi khen đi kèm thí dụ như “The best coffeeshop in the town”, hoặc “Best coffee ever”… của cả giới trẻ thành phố Sài Gòn và dân nước ngoài. mặc dù cực mới lạ mở, nhưng Shin cà phê đã nhanh chóng chiếm được cảm tình của toàn bộ mọi người ở cả 2 chi nhánh.

Shin cà phê đi về phía coffee chuyên nghiệp, phải đến giá bán tại đây khá cao. Bù lại, các bạn khi nào sẽ được chiêm ngưỡng coffee cực kỳ thơm, vô cùng thực sự hấp dẫn cũng như chất lượng ở đây. Có thể nói nó là lý do mà Shin cà phê ngon hàng loạt khách nước ngoài đam mê cà phê Việt Nam.

Thinker n Dreamer

Quán cafe này có hai điều gây hot. 1 chính là nơi đó nằm tại chung cư 42 Nguyễn Huệ – điểm dừng chân được xem là “chung cư sống ảo điên đảo nhất thành phố Sài Gòn hiện nay”, khi tụ hội ko ít quán coffee cực chất. Điều thứ hai, đây là quán cà phê của Thiên Minh – chàng nhiếp ảnh điển trai thả mình TP HCM. bởi vậy, đừng nghi ngờ vẻ đẹp của quán coffee này, bởi chủ nhân của nơi đây là 1 dân rất sở hữu con mắt nghệ thuật.

Đúng ví dụ như cái tên, lúc ghé qua nơi đó, các bạn cũng sẽ phải có 1 ko gian thả mình để nghĩ ngợi, thư giãn hoặc… mơ mộng. Quán khá nhỏ, tuy nhiên được bài trí cực kỳ gọn gàng, thông minh. Chưa kể, các bạn sở hữu dịp được gặp một số gương mặt người địa phương ngon khi tới thăm nơi đây đấy.

Padma De Fleur

Trong danh sách này, thì Padma De Fleur mang trong mình hơi “lạc quẻ” một tẹo, bởi vì ngoài bán món ăn, thức uống, thì Padma De Fleur còn bán cả hoa. cũng như bước tới thăm đó, bạn cũng nên sở hữu cảm giác đúng nghĩa là bạn đang lạc đến thăm 1 vườn hoa đầy mùi vị cổ tích!

tại đây, bạn cũng sẽ phải mang trong mình coffee thơm, đồ ăn ngon, hoa rất đẹp để có thể thưởng thức và chụp hình. ngoài ra, quán còn thường hay xuyên tổ chức những lớp cắm hoa, học trang nét cũng như sở hữu thể đem hoa về nhà – vô cùng phù hợp cho những ai thích ko gian tự nhiên xinh đẹp lộng lẫy và lãng mạn. ko chỉ thế, món ăn ngon tại đây khá đặc sản nhé và giá cả cũng sẽ phải chăng.