Nguyên nhân và cách khắc phục tội lỗi file excel chẳng lưu để
Hướng dẫn gì tiết cách khắc phủ phục lỗi file excel chớ lưu phanh xem thêm: sua may tinh tan noi quan tan phu Nhanh Chóng
Như cạc bạn nhỉ biết, Excel là một phần mềm khôn xiết quan trọng trong suốt quá đệ trình học tập cũng như công việc mức nhiều người, kín bặt là dân văn gian buổi máy tâm tính là phương tiện quết định đến hiệu quả đả việc. Tuy nhiên, trong suốt quá đệ làm việc đồng đồng Excel thoả chứ báo cáo người gặp nếu như đơn mạng những vấn đề pa phát sinh không trung móng muốn, một trong suốt những tội phổ thông nhất tã lót dùng excel đấy là việc bạn không thể lưu lại File hử tạo và kèm cặp theo đấy là thông tin Privacy waring: This document contains macros, ActiveX controls…”
chũm căn nguyên mực lỗi nào là là gì, cách tương khắc phục ra biết bao, nhỉ theo dõi bài viết bữa nay của chúng tớ đặt giàu thể tầng chộ câu giải đáp nghen.
nguyên do dẫn đến việc file excel không trung lưu để
căn do chính dẫn tới tình ái trạng nè rất có dạng là vị quá trình sử dụng thứ bạn hở lắm một đôi những thao tác thừa dẫn tới việc hồi hương muốn Save lại thời cửa sểnh báo tội bây chừ lên.
buổi giàu thông báo nào, nghỉ đồng nghĩa đồng việc bạn chẳng thể lưu lại file đó, phải đấy là một tài giờ hồn quan trọng hay là đánh sức làm việc nặng nhọc thứ bản thân thể bỏ ra thời biết phải đả biết bao được lưu lại file này trên máy tính hạnh?
chẳng quá lo âu, hử đặt chúng mình giúp bạn.
Cách xung khắc phục khuyết điểm không lưu phanh file excel
Bước 1: Bạn nhấn vào phần Excel Office button.
Bước 2: Sau đó Click vào Excel Options button.
Bước 3: Bạn nhá quãng sang tab Trust Center.
Bước 4: tiếp chuyện Click vào chữ Trust Center Setting... button.
Bước 5: Click lựa tab Privacy Options.
Bước 6: Bạn tiến hành bỏ vết check ở trong dù Remove personal information From file properties on save.
Bước 7: Sau đấy Bạn Click ra OK và lưu file lại bạn nhá.
Vừa rồi, chúng mình hử chỉ ra tặng bạn cách đơn giản nhất nổi lắm dạng khắc phục tốt tội lỗi không thể lưu xuể file excel, ngóng đồng những chôm kể đơn giản nào là sẽ phần nè tương trợ bạn trong quá đệ công việc và học đệp nổi tiện lợi hơn.