Các bạn đang có ý định đi du lịch tới nước Mỹ thì hãy thử ghé thăm San Francisco. Đây là một điểm đến nổi tiếng của Hoa Kỳ cũng như trên thế giới. Đây là một trung tâm tài chính và ngân hàng chính yếu, nổi tiếng vì mùa hè mát mẻ, sương mù, đồi dốc trùng điệp, kiến trúc đa dạng và danh lam thắng cảnh với cầu Cổng Vàng, xe chạy bằng dây cáp, khu Phố Tàu,…Thế nhưng, trước tiên bạn hãy tìm hiểu về giấy tờ, thủ tục khi đi ra nước ngoài vì đây là một khâu rất quan trọng để việc di chuyển của bạn được thông hành. Khi xuất cảnh, bạn sẽ phải đi làm các giấy tờ quốc tế như thị thực, hộ chiếu,…Đối với việc làm hộ chiếu cần gì? Thì đầu tiên bạn cần chuẩn bị hồ sơ xin cấp hộ chiếu để gửi tới phòng quản lý xuất nhập cảnh tại địa phương mình. Hồ sơ bao gồm tờ khai xin cấp hộ chiếu, ảnh 4x6, khi đi thì bạn cần mang theo giấy chứng minh thư gốc để xuất trình và thẻ tạm trú nếu đang tạm trú. Đối với tờ khai thì các bạn có thể tải theo mẫu có sẵn hoặc làm trực tuyến đối với các thành phố lớn như thành phố Hà Nội, thành phố Hồ Chí Minh,…Và thủ tục đối với trẻ em cũng có những quy định riêng, các bạn nên tìm hiểu để quá trình làm hộ chiếu không bị bỡ ngỡ, rắc rối.

Một khi đã có ý định đi du lịch thì chắc hẳn các bạn đã dự trù sẵn cho mình hành lý cũng như tài chính. Tuy nhiên, đôi khi sẽ phát sinh thêm những khoản không lường trước được. Do đó, các bạn nên tiết kiệm những khoản có thể để giảm thiểu chi phí. Đối với việc mua vé máy bay, các bạn có thể săn vé máy bay giá rẻ vietnam airline. Đây là hãng hàng không quốc gia của Việt Nam có chất lượng tàu bay cũng như chất lượng phục vụ tốt, khai thác đa dạng các điểm đến quốc tế nên bạn không cần lo lắng khi đi trên chuyến bay của Vietnam Airlines.

Các bạn đừng bỏ lỡ cơ hội săn vé máy bay đi San Francisco của Vietnam Airlines để vừa tiết kiệm được chi phí, vừa có một chuyến bay thật đẳng cấp.