Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

có mama nào sử dụng dầu gội giúp đen tóc dành cho tóc bạc ko? cho em ý kiến nhé

các mama ơi , cho em hỏi vụ này cái nhé. Ông anh chồng rầu rĩ than thở dạo này lo cày quá nên tóc bạc sớm, nhìn vợ cứ càng lúc càng trẻ ra ,mình thì nhìn như lão nông dân ấy . ổng hỏi em nghe có quảng cáo dầu gội giúp đen tóc ,dành cho tóc bạc đấy . Em thấy trên google cũng có loạt người bán ,nhưng ko biết sản phẩm này dùng có ok ko? ảnh hưởng gì ko? và có đúng như quảng cáo gội lên là đen mượt từ đầu đến chân ko ạ ...hic nếu ok thì em rinh về cho ổng một phần ,hy vọng cãi thiện được mái đầu hoa hẹ của bác ấy , chứ gội xong có chuyện gì em bị chửi chết
    xin đợi tin các mama nhé

À. cái dầu gội tớ nghe mấy em bán hàng quảng cáo gội 1 lần là đen , xong được giải triển lãm này nọ. Hội này cấp, tổ chức kia chứng nhận nhưng theo tớ , gội 1 lần là đen đích thị nồng độ thuốc nhuộm đen trong sản phẩm đấy cực cao nên mấy phút mà đã đen rồi.
    Lại còn quảng cáo là thành phần thảo dược nữa chứ. Càng quảng cáo càng thấy vô lý:Laughing::Laughing:

Hic chứng tỏ nói là dầu gội nhưng thực chất thành phần thuốc nhuộm tóc là chính. Với lại tóc bạc mà nhuộm thì cũng sẽ bay màu nhanh lắm

Mẹ em dùng cái dầu này rồi chị ơi. Nó là dầu gội thảo dược do công ty Hoàng Hương nhập. Em cũng không biết gì nhiều về mấy loại này nhưng em có đứa bạn thân, nhà nó cũng là nhà nhập khẩu dược phẩm nên nó am hiểu lắm, em thấy nó bảo dùng tốt lắm. Hơn nữa đây không phải sảm phẩm do nhà nó nhập mà nó còn khen nên em nghĩ tốt thật. Em mua cho mẹ dùng thử thấy tốt mà, hihi.

@ Dantri: em cũng muacho papa e một bộ sản phẩm gội đen tóc nhưng không bít có phải cái loại chị đang nói không, loại này là do em dò dẫm ở trên mạng, xem tới xem lui mới quyết định mua đấy, họ q.c là hàng của Pháp nhưng lại được sản xuất bên Trung Quốc, hic! no co 2 chai dung dịch 1 xanh và 1 hơi vàng nhạt, va co 1 chai dưỡng bé xíu băng ngón tay nữa. mà cái mùi của nó thì phải nói là kinh thật là kinh (vừa hắc lại vừa thối nữa), chị có thể post ảnh cái dầu gội nhà chị lên cho bà con nghía với

Hôm bữa em đi mua đồ ở chỗ chuyên bán các dụng cụ về tóc thấy cũng có bán bộ sản phẩm này,1 hộp là 70k,trong đó có 2 chai khác nhau,và hình như có loại nhuộm cho nâu nữa chứ ko riêng gì nhuộm đen

Trích dẫn Gửi bởi hoathuytinh1983vn
    các mama ơi , cho em hỏi vụ này cái nhé. Ông anh chồng rầu rĩ than thở dạo này lo cày quá nên tóc bạc sớm, nhìn vợ cứ càng lúc càng trẻ ra ,mình thì nhìn như lão nông dân ấy . ổng hỏi em nghe có quảng cáo dầu gội giúp đen tóc ,dành cho tóc bạc đấy . Em thấy trên google cũng có loạt người bán ,nhưng ko biết sản phẩm này dùng có ok ko? ảnh hưởng gì ko? và có đúng như quảng cáo gội lên là đen mượt từ đầu đến chân ko ạ ...hic nếu ok thì em rinh về cho ổng một phần ,hy vọng cãi thiện được mái đầu hoa hẹ của bác ấy , chứ gội xong có chuyện gì em bị chửi chết
    xin đợi tin các mama nhé
    Em cũng nghe quảng cáo cái loại dầu gội làm đen tóc , đóng gói ở dạng gói nhỏ gội 1 lần là đen tóc với giá khoảng 45k . Cứ tưởng là sử dụng như dầu gội bình , khi đi kiếm mua và đọc hướng dẫn sử dụng nào là phải đeo bao tay , quàng khăn lên vai , rồi đổ dầu gội ra tay xoa lên tóc , đặc biệt là những vùng tóc bạc trước , rồi mới xả kỹ lại với nước . Đọc đến đây mới biết là nó cũng tương tự như thuốc nhuộm , chỉ khác ở chỗ là nó đã pha sẵn cho mình thôi , thế là em khỏi mua cho mama yêu dấu của em xài luôn :Laughing: . Đúng là pó tay với cái kiểu quảng cáo này luôn đó.

July mua cho papa rồi nè , mua ở hiệu thuốc tây lớn mới có ( chứ July không dám mua mấy loại bán qua mạng ), hiệu là Shi tin soft( có quảng cáo trên TV rồi đó ), hình như >200k em không nhớ cụ thể lắm, hộp có 3 chai : 2 chai để pha vào nhau gội lên màu đen, 1 chai dầu xã dưỡng giữ màu ), Thấy papa gội thì nó cũng làm đen tóc kiểu như thuốc nhuộm đó nhưng được cái màu đen tự nhiên hơn, không có xanh xanh giả giả như thuốc nhuộm. Em cũng chẳng biết thực hư là như thế nào, có phải là thảo dược thật hay không nhưng không dùng loại này thì papa em cũng không biết cách nào khác để " níu giữ tuổi xuân" ngoài dùng thuốc nhuộm. Thôi kệ, cứ dùng đại, chắc cái này dù sao cũng đỡ hại tóc hơn thuốc nhuộm 1 chút !!:Sad:

em hay phải nhuộm tóc cho mẹ em nên em mua cho mẹ em dùng cái dầu đấy để đỡ phải nhuộm, thấy cũng được, tóc đen thật mà cũng ko thấy phản ứng phụ gì. Hôm gì mẹ em lười nhảy xuống bọn làm đầu để nó nhuộm cho, bọn nó bôi trát tàn trạt dính hết thuốc nhuộm vào toàn bộ da đầu (em hay nhuộm cho mẹ em cái chân tóc, lần nào cũng làm rất cẩn thận , nên chỉ dính tí teo thôi), hôm đấy mẹ em kêu đau đầu, khó chịu buồn nôn, chứng tỏ cái thuốc nhuộm thông thường đấy hại hơn cái dầu gội này. Em thấy bây giờ nó có đủ loại màu chứ ko riêng gì màu đen, cũng đang định xí xớn thử đây

uhm ! qua mạng thì july thấy có cả màu hạt dẻ ngả vàng, rùi hạt dẻ ngả nâu đủ các thứ, không biết có chị nào gội chưa ??nhưng mua mấy cái đó qua mạng không biết có đảm bảo không nên sợ quá !!!