Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Trích dẫn Gửi bởi red_angel_vn
    Đúng rồi bạn ơi, nếu tóc bạn đang rụng thì dùng tấn công hàng ngày đến khi ngưng rụng, còn khi hết rụng rồi thì dùng như để dưỡng tóc mềm mượt thôi, khi ấy ko nhất thiết ngày nào cũng dùng bạn ạ.
    Vậy à, cảm ơn bạn nhé! để mình ngâm cứu xem sao.

Trích dẫn Gửi bởi PTC3003
    Vậy à, cảm ơn bạn nhé! để mình ngâm cứu xem sao.
    ok bạn, để hnay tớ dành thời gian chia sẻ thêm về kinh nghiệm ủ tóc và chăm sóc tóc hư tổn.

Mình theo cách dùng bưởi cũng ko ăn thua...giờ ko biết làm thế nào để tóc ko rụng nữa đây...huhu

Trích dẫn Gửi bởi red_angel_vn
    Mình xin vào đề luôn, mình bán hàng có uy tín trên làm - cha - mẹ. Với những kinh nghiệm nhất định về tinh dầu, mình xin lập topic này để tư vấn MIỄN PHÍ cho các mẹ về cách sử dụng và công dụng của các loại tinh dầu hiện có.
    Mình không nhằm mục đích quảng cáo, mời mọc các mẹ mua sản phẩm nhà mình đâu nhé, các mẹ có thể tìm mua các sản phẩm nơi khác, hoặc đã có sẵn các sản phẩm tinh dầu tại nhà, mình chỉ hướng dẫn các bạn cách dùng sao cho hiệu quả và tiết kiệm thôi. Các mặt hàng tinh dầu trên thị trường nhiều, các mẹ có tìm mua hãy chọn loại tinh dầu nguyên chất nhé, để có thể sử dụng được nhiều mục đích và an toàn.
    1. Đối với mái tóc rụng:
    - Tinh dầu vỏ bưởi là lựa chọn số 1.
    Công dụng của tinh dầu vỏ bưởi đối với mái tóc: trị rụng tóc, kích thích tóc mọc (đặc biệt hiệu quả khi kết hợp với tinh dầu gừng tươi, tinh dầu hương nhu, tinh dầu sả).
    Cách dùng:
    - Đối với mái tóc rụng: Mỗi ngày một lần, dùng 5 - 8 giọt tinh dầu vỏ bưởi với 10ml nước ấm và thoa lên chân tóc, da đầu. Massage nhẹ nhàng để tinh dầu có thể thẩm thấu vào da đầu. Đối với tinh dầu vỏ bưởi nguyên chất (không pha trộn thêm chất khác) không cần gội lại khi thoa hỗn hợp này lên da đầu vì thể chất của nó gần như nước, không gây bết tóc. Kiên trì sử dụng trong 1 tuần liên tục sẽ cho kết quả rõ rệt.
    Qua kinh nghiệm bán hàng của mình, phần lớn khách hàng có đáp ứng tốt với sản phẩm này. Tuy nhiên cũng có một vài trường hợp có phản hồi là không hiệu quả (đã dùng qua rất nhiều sản phẩm khác cũng không hiệu quả). Đối với những trường hợp như vậy, thường sau 1 tuần sử dụng không có hiệu quả thì nên tư vấn bác sĩ ạ. Lúc này vỏ bưởi chỉ có thể dùng như một loại dưỡng tóc ưa thích thôi.
    2. Đối với mái tóc khô xơ:Bình thường sử dụng tinh dầu vỏ bưởi vừa có tác dụng trị rụng, vừa có tác dụng dưỡng tóc mềm mượt. Tuy nhiên, nếu tóc khô xơ nhiều, có thể sử dụng thêm tinh dầu hương nhu.
    Do hương nhu có độ nhớt cao hơn tinh dầu vỏ bưởi, nên với tóc khô xơ nhiều, có thể pha loãng tinh dầu hương nhu với nước theo tỷ lệ như td vỏ bưởi và thoa trực tiếp trên da đầu. Đối với tóc khô xơ ít, chỉ cần trộn td hương nhu với dầu gội hoặc dầu xả là được. Mỗi lần chỉ cần dùng khoảng 4 giọt là đủ.
    3. Đối với mái tóc nhiều dầu: Trường hợp này, không nên dùng tinh dầu hương nhu. Tinh dầu sả hoặc bạc hà là lựa chọn cho bạn. Cách dùng: trộn 3 đến 4 giọt tinh dầu sả/ bạc hà với dầu gội hoặc dầu xả. Cũng có thể pha 4 giọt tinh dầu sả/ bạc hà với gáo nước cuối cùng để tráng gội lên tóc, cách này cũng khá hiệu quả nhé.
    Ngoài ra, cách sử dụng tinh dầu với các loại dầu nền (olive, jojoba, trái bơ, dừa) cũng rất hiệu quả nhé.
    Em chia sẻ tam thời như vậy, mời các mẹ đọc, nếu thấy có ích thì bấm Thanks để em có hứng chia sẻ tiếp ạ.
    Tks chị nhiều nhé, em thấy rất hữu dụng, em muốn làm lắm lắm, khổ cái không có time. Chắc phải đợi lúc bé lớn lớn tý chị red_angel_vn ạ, hic. Có con cái vào rùi cái j cũng phải nhanh, đến tắm cũng k kịp dùng sữa tắm, híc, bao h mới có thể làm những điều mình muốn. haizzzz..

Trích dẫn Gửi bởi thou
    Tks chị nhiều nhé, em thấy rất hữu dụng, em muốn làm lắm lắm, khổ cái không có time. Chắc phải đợi lúc bé lớn lớn tý chị red_angel_vn ạ, hic. Có con cái vào rùi cái j cũng phải nhanh, đến tắm cũng k kịp dùng sữa tắm, híc, bao h mới có thể làm những điều mình muốn. haizzzz..
    Uh, chị có con nhỏ nên nhiều lúc cũng AQ lắm, nhưng đôi khi lựa lúc con ngủ, dành thời gian chăm sóc bản thân một chút, xã lại yêu hơn đới, hehe.
    Đợi sang trang mới mình up công dụng của dầu dừa trong làm đẹp cho các mẹ tham khảo nhé.
    Muốn để các bài viết ở đầu các trang để các mẹ tiện theo dõi.

Chị ơi, up tiếp bài chăm sóc tóc bằng các loại tinh dầu đi. E đang quan tâm quá. Mà tinh dầu hương nhu mùi có khó chịu ko ạ? Em đọc ở đâu thấy có người nói tinh dầu hương nhu mùi hôi lắm. Em định dùng để pha chung với tinh dầu bưởi, dầu dừa, tinh dầu hương nhu thì nó có bị phản ứng j ko tốt ko ạ? Nó mà có mùi hôi thì sao mà ủ nóng đc, tóc mình hôi rình thì chít

Trích dẫn Gửi bởi EmiliaPham
    Chị ơi, up tiếp bài chăm sóc tóc bằng các loại tinh dầu đi. E đang quan tâm quá. Mà tinh dầu hương nhu mùi có khó chịu ko ạ? Em đọc ở đâu thấy có người nói tinh dầu hương nhu mùi hôi lắm. Em định dùng để pha chung với tinh dầu bưởi, dầu dừa, tinh dầu hương nhu thì nó có bị phản ứng j ko tốt ko ạ? Nó mà có mùi hôi thì sao mà ủ nóng đc, tóc mình hôi rình thì chít
    Hi em ơi, hương nhu không hôi tí nào nhé, người ta còn hay xông hơi bằng hương nhu mà, trị hôi miệng bằng hương nhu nữa, nếu hôi thì dùng sao được. Tuy nhiên mùi này hương đồng gió nội lắm, chứ ko thơm kiểu "tây" đâu em.
    Pha trộn chung tốt đấy em, nhiều người đã dùng rồi và kết lắm em ạ.

Công thức dầu ủ tóc cho mái tóc khô xơ, hư tổn: Dầu dừa: 10ml
    Tinh dầu vỏ bưởi: 5 giọt
    Tinh dầu hương nhu: 4 giọt
    Dầu olive: 5ml (nếu có).

Hỗn hợp trên trộn đều, thoa lên tóc ướt, quấn khăn và ủ nóng hoặc lạnh trong khoảng 20 - 30 phút (ủ nóng sẽ có tác dụng tốt hơn, nhưng nhớ là quấn khăn khi ủ nóng kẻo tinh dầu bay hơi hết).
    Xả sạch lại bằng dầu gội thường dùng. Khâu này rất quan trọng. Nếu bạn xả không sạch, lượng dầu trong hỗn hợp ủ có thể làm tóc bạn rít lại và sinh gàu. Mách nhỏ: với lần thử nghiệm đầu tiên, hãy mang ra ngoài quán gội đầu để họ xả cho kỹ, sau đó chỉ việc cảm nhận mái tóc mềm mượt diệu kỳ mà thôi

mình thấy ở các nhà thuốc tây có bán loại tinh dầu bưởi để dùng cho tóc đó, của Thorakao khoảng 120k/chai . Mình có thể sử dụng trực tiếp trên da đầu luôn, kg cần pha chế gì nên rất tiện. Dầu được sử dụng sao khi gội đầu xong, tóc hơi ướt là thoa lên được rồi, không phải xả lại với nước nên tóc khá mềm mượt, da đầu thì sạch mà còn có mùi thơm thoang thoảng của bưởi nữa. Mình sử dụng thấy rất khá nên giới thiệu cho các mẹ dùng thử xem!

Mình hỏi chút, mình muốn sử dụng tinh dầu nghệ để dướng da mặt thì sử dụng như nào chủ top ơi ?
    Cảm ơn bạn nhiều.

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm mua đất nền Bình Dương
    Bởi lakss19 trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-21-2015, 11:05 PM
  2. Xin kinh nghiệm chữa rụng tóc khi gội đầu.
    Bởi azho trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-21-2015, 07:57 AM
  3. Chia sẻ kinh nghiệm chữa rụng tóc
    Bởi aiemranko trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 12-25-2013, 05:17 PM
  4. Kinh nghiệm chăm sóc tóc bằng bia nè các mẹ
    Bởi lgiangquan trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 08-22-2013, 02:25 AM