Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Mẹ nào đã mua sản phẩm trị rụng tóc cho đàn ông, cho mình xin review với!

Chào các mẹ, đợt này xã nhà mình bị rụng tóc nặng quá, sắp hói thành ông cụ đến nơi rồi. Lọ mọ lần mò mãi mình mua thử bộ trị rụng tóc của Vichy cho xã nhà mình/ Hiệu quả thì chưa thấy đâu. Có mẹ nào đã mua cho các anh xã sản phẩm trị rụng tóc chưa, cho mình xin ít kinh nghiệm. Cảm ơn các mẹ nhiều nhé

chị ơi,chi ở đâu vậy ạ?đợt trước chắc tại e ăn uống ko đầy đủ nên tóc cũng rụng,hè về nhà e đi khám ở 1 ông thầy gần nhà,thầy này làm thuốc đông y chị ạ,bắt mạch,e da đầu cho e xong,thầy í lấy ra 1 chai thuốc,đựng trong chai rượu shochu,giá 400,e nghĩ chắc thoa cả năm mới hết í ,mỗi ngày vào buổi tối,e dùng bông thấm thuốc rồi thoa lên da đầu,mới thoa 1 tháng mà e thấy tóc con mọc lên cg tương đối đó ạ,e em cũng dùng,giờ tóc nó mọc lên cg nhiều lắm.Mà chú ý là thuốc này đặc biệt có tác dụng với những người rụng tóc chị nhé,chứ tóc vốn dĩ ít mà muốn mọc nhiều thì ko có tác dụng lắm.Trước nhà e có 1 chị,đợt trước bị rối loạn nội tiết gì đó,tóc rụng hết,đến nỗi chị í phải đội tóc giả,vào sài gòn,hết bệnh viện này đến bệnh viện kia mà vẫn ko mọc tóc,may sao được giới thiệu ông thầy này,giờ tóc chị í mọc nhiều lắm(cái này là chính chị í nói với e,vì chị í là hàng xóm nhà e mà,chứ ko phải PR gì đâu nhé.
    Nhưng tiếc là e ở Buôn Ma thuột nên chắc hơi xa chị ạ

Mình ở HN, khổ nỗi ông chồng mình lại cứ ko tin thuốc của thày lang, hoặc thuốc tự chế.:Smiling:Bạn dùng hiệu quả lắm à, tóc chồng mình hói rụng nhiều quá. Cứ đà này khéo không trọc mất. E bôi được bao lâu rồi, thuốo có mùi ko em?

thuốc có mùi thuốc bắc chị ạ,nhưng ko nồng lắm,bôi tối ngủ,sáng dậy là ko còn mùi nữa,thường thì tối bôi,sáng ko cần gội đầu đâu chị ạ,cứ để vậy.e mới bôi được 1 tháng,thấy tóc con 2 bên mọc ra rôi,e thuộc dạng trán hơi cao,2 bên tóc mọc hơi ít.em e bôi được 3tg rồi,tóc cg mọc ra.Như e nói gần nhà e có 1 chị lúc trước bị rụng hết tóc luôn,lên đó khám mà giờ tóc mọc bình thg lại rồi chị ạ

Alfaparf có loại huyết thanh chống rụng tóc cho nam giới rất hay, sản phẩm này mới chỉ có ở 1 số salon cao cấp ở HN và HCM. Các mẹ xem thông tin sp ở đây này, mình không copy được ảnh: http://thegioitoc.vn/product/thuongh...ghieu=3&id=535

Tớ thì nghĩ là đàn ông đàn bà rụng tóc đều dùng một kiểu thuốc thôi. Dòng Enfante của Bioken có loại gromedi (grow: mọc, medi: thuốc) tóm lại là dùng khoảng 2, 3 tuần thì thấy tóc con lú nhú... Đây là toner, xịt lên da đầu 2 lần một ngày rất đơn giản. Mùi nhẹ (thậm chí không ngửi thấy), người ngoài nhìn vào (khi xịt) cũng không biết, vì nó chỉ ươn ướt lúc đầu rồi khô luôn như tóc bình thường. Khi khô thì sờ lên thấy tóc mình rất mềm và mượt.
    Còn tớ có giải pháp tức thời... chẳng là tóc tớ mỏng (nhưng không bị rụng) tớ dùng cream tạo nếp tóc (gọi là styling cream cũng của dòng enfante này) bôi lên tóc... thấy tóc xù ra gấp đôi, trông rất là dày.
    Dòng này thì chỉ có Salon tóc của Beverly Hills, Mỹ là phổ biến thôi, còn ở VN thì chưa ai có. Nếu bạn cần thì pm cho tớ.

E mua cho xã nhà e bộ sản phẩm của vichy cũng là toner bôi lên tóc, khô vèo ko để lại dấu vết gì, nhưng chưa thấy thay đôi gì dù dùng đuợc nửa tháng rồi chị ạ. E có biết cái sản phẩm tức thời chị nói, nhưng chỉ dành cho tóc mỏng, chứ tóc lơ thơ và đầu ngắn của đàn ông thì potay chị ạ. Chị thây Dòng Enfante của Bioken hiệu nghiệm lắm ạ, chắc e phải chờ cho hết bộ vichy này thì xoay sang thôi. Mà VN ko biết có sản phẩm này ko chị?

Trích dẫn Gửi bởi spiceupyourlife
    E mua cho xã nhà e bộ sản phẩm của vichy cũng là toner bôi lên tóc, khô vèo ko để lại dấu vết gì, nhưng chưa thấy thay đôi gì dù dùng đuợc nửa tháng rồi chị ạ. E có biết cái sản phẩm tức thời chị nói, nhưng chỉ dành cho tóc mỏng, chứ tóc lơ thơ và đầu ngắn của đàn ông thì potay chị ạ. Chị thây Dòng Enfante của Bioken hiệu nghiệm lắm ạ, chắc e phải chờ cho hết bộ vichy này thì xoay sang thôi. Mà VN ko biết có sản phẩm này ko chị?
    À, cái này nó xịt luôn vào da đầu, nhưng vẫn bị ướt tóc. Nó mọc nhu nhú lên. Tớ thấy nhiều người khen cái này. Trước đây có mua hộ mọi người cái Nuhair (cũng của Mỹ) nhưng không được khen nức nở như thế.
    Về tóc lơ thơ với đầu ngắn của đàn ông thì bọn ở đây dùng sản phẩm gọi là supermillionhair (của Nhật), xịt lên đầu như là tạo tóc giả ấy, nhưng nó bám rất chắc (mưa gió cũng không sao, chỉ sau khi gội đầu thì mấy cái lơ thơ (thêm vào tóc thật của họ) bay đi mất. Những ông nào hói quá, mà embarrassed khi ra ngoài tiếp xúc mọi người, thì dùng cái này khi đi làm ăn, công chuyện, nhưng hơi mất công nhỉ. (chứ không như cái tức thời của mình (chỉ làm cho tóc nguyên của mình dày lên từng sợi, còn không thêm sợi giả nào).

Trích dẫn Gửi bởi vandang23
    Tớ thì nghĩ là đàn ông đàn bà rụng tóc đều dùng một kiểu thuốc thôi. Dòng Enfante của Bioken có loại gromedi (grow: mọc, medi: thuốc) tóm lại là dùng khoảng 2, 3 tuần thì thấy tóc con lú nhú... Đây là toner, xịt lên da đầu 2 lần một ngày rất đơn giản. Mùi nhẹ (thậm chí không ngửi thấy), người ngoài nhìn vào (khi xịt) cũng không biết, vì nó chỉ ươn ướt lúc đầu rồi khô luôn như tóc bình thường. Khi khô thì sờ lên thấy tóc mình rất mềm và mượt.
    Còn tớ có giải pháp tức thời... chẳng là tóc tớ mỏng (nhưng không bị rụng) tớ dùng cream tạo nếp tóc (gọi là styling cream cũng của dòng enfante này) bôi lên tóc... thấy tóc xù ra gấp đôi, trông rất là dày.
    Dòng này thì chỉ có Salon tóc của Beverly Hills, Mỹ là phổ biến thôi, còn ở VN thì chưa ai có. Nếu bạn cần thì pm cho tớ.
    Không hẳn đâu mẹ nó, cơ chế rụng tóc ở nam và nữ khác nhau nhiều đấy. Điểm chung là Rụng tóc có liên quan đến nồng độ cholesterol cao. Nhưng ở nam giới là do ảnh hưởng của hormon nam có tên là dihydrotestosterone. Dihydrotestosterone là hormon nhóm steroid, tất cả các hormon nhóm steroid đều hình thành từ cholesterol. Nếu không có cholesterol thì không thể có dihydrotestosterone. Như vậy cholesterol tăng cao không chỉ làm nghẹt mạch máu tim mà còn có thể làm hẹp các mạch máu cực nhỏ ở da đầu, gây trở ngại cho vi tuần hoàn da đầu, làm rụng tóc và tăng lượng dihydrotestosterone. Chính vì thế mà người ta phải nghiên cứu và tìm ra cơ chế ngăn ngừng rụng tóc riêng cho nam giới và đúng là có rất ít hãng làm được điều này.

Trích dẫn Gửi bởi trithucsovn
    Không hẳn đâu mẹ nó, cơ chế rụng tóc ở nam và nữ khác nhau nhiều đấy. Điểm chung là Rụng tóc có liên quan đến nồng độ cholesterol cao. Nhưng ở nam giới là do ảnh hưởng của hormon nam có tên là dihydrotestosterone. Dihydrotestosterone là hormon nhóm steroid, tất cả các hormon nhóm steroid đều hình thành từ cholesterol. Nếu không có cholesterol thì không thể có dihydrotestosterone. Như vậy cholesterol tăng cao không chỉ làm nghẹt mạch máu tim mà còn có thể làm hẹp các mạch máu cực nhỏ ở da đầu, gây trở ngại cho vi tuần hoàn da đầu, làm rụng tóc và tăng lượng dihydrotestosterone. Chính vì thế mà người ta phải nghiên cứu và tìm ra cơ chế ngăn ngừng rụng tóc riêng cho nam giới và đúng là có rất ít hãng làm được điều này.
    Cảm ơn bạn bổ sung cho tớ rất là nhiều từ chuyên môn mà tớ cũng chẳng thể nhớ nổi. Nhưng thật sự là có nhiều loại mọc tóc trên thị trường bán cho cả nam lẫn nữ. Có thể loại dùng riêng cho Nam của bạn là đặc trị hơn (và cũng có thể là chiêu của nhà sản xuất để bán hàng, như kiểu dầu gội cho nam, sữa rửa mặt cho nam...). Còn về hormone, theo tớ nghĩ thì các loại thuốc uống thì thường mới có tác dụng này (chứ không phải thuốc bôi). Mà thuốc uống thì đa số, họ có đề cập đến tác dụng phụ là sẽ yếu sinh lý, nên nhiều bác thà không có tóc còn hơn yếu sinh lý...
    Tớ thì chẳng phải chuyên viên tóc, chẳng ngâm cứu gì, nhưng cũng đọc kha khá, và thử khá nhiều loại chăm sóc tóc. Nhưng tớ chẳng nhớ những thành phần cao siêu trong sản phẩm, chỉ thấy những gì mình dùng tốt, thấy họ khoe là không có hóa chất, làm từ thảo dược, mấy cái thành phần gây ung thư ung thiếc không có, là yên tâm, và thấy người khác dùng khen thì chia sẻ thôi...

Các Chủ đề tương tự

1. review về dầu gội và xả đang dùng đi các chị ơi
    Bởi seotamnhindep trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 03-18-2015, 07:49 AM
  2. Review về tinh dầu bưởi kích thích mọc tóc
    Bởi vegas123 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 06-08-2014, 12:29 AM