Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19
    dầu dừa phải nói là cứu tinh của đời m, tóc m xấu k ai bằng, đã dầy lại còn xù, cứng, xoăn. Mấy năm rồi năm nào cũng ép hai lần, k làm được kiểu gì khác, mà cứ ép một tháng là lại mất tự tin vì chân tóc mọc lên xấu dã man, nhìn m già khú. Mà giờ lại đang hết mốt ép tóc nên m chán đời kinh khủng, đã đc nghe về dầu dừa từ lâu nhưng k tin lắm, may sao hôm nọ có e cùng cơ quan mua về thử và động viên m dùng thử, m dùng thấy cũng k phức tạp lắm nên sau đó m tự làm một quả dừa rồi ủ tuần hai lần, thật k tin được, tóc m mềm hẳn, đỡ xoăn và ít gầu hẳn. Ôi trời ơi thật là quá cảm ơn dd, nói thật chứ m như được tái sinh ấy, đợt này m ép tóc được 4 tháng rồi mà chỉ hơi xoăn xoăn nhìn k rõ lắm, m tự tin hẳn. Chắc là m hợp dd vì tóc m khô, tất nhiên k phải là nó thẳng băng tóc và mềm oặt ra nhưng rõ ràng là cải thiện trông thấy. Mà m làm một quả dừa cũng dùng được mấy tháng, đúng là ngon bổ rẻ, có lần minh đọc em Miranda của VS cũng nói khi tóc bị hư tổn e ấy chỉ dùng dầu dừa, giờ thì m hiểu sao nó được hâm mộ thế rồi.

[QUOTE=Bachtuocxinh;30850512]dầu dừa phải nói là cứu tinh của đời m, tóc m xấu k ai bằng, đã dầy lại còn xù, cứng, xoăn. Mấy năm rồi năm nào cũng ép hai lần, k làm được kiểu gì khác, mà cứ ép một tháng là lại mất tự tin vì chân tóc mọc lên xấu dã man, nhìn m già khú. Mà giờ lại đang hết mốt ép tóc nên m chán đời kinh khủng, đã đc nghe về dầu dừa từ lâu nhưng k tin lắm, may sao hôm nọ có e cùng cơ quan mua về thử và động viên m dùng thử, m dùng thấy cũng k phức tạp lắm nên sau đó m tự làm một quả dừa rồi ủ tuần hai lần, thật k tin được, tóc m mềm hẳn, đỡ xoăn và ít gầu hẳn. Ôi trời ơi thật là quá cảm ơn dd, nói thật chứ m như được tái sinh ấy, đợt này m ép tóc được 4 tháng rồi mà chỉ hơi xoăn xoăn nhìn k rõ lắm, m tự tin hẳn. Chắc là m hợp dd vì tóc m khô, tất nhiên k phải là nó thẳng băng tóc và mềm oặt ra nhưng rõ ràng là cải thiện trông thấy. Mà m làm một quả dừa cũng dùng được mấy tháng, đúng là ngon bổ rẻ, có lần minh đọc em Miranda của VS cũng nói khi tóc bị hư tổn e ấy chỉ dùng dầu dừa, giờ thì m hiểu sao nó được hâm mộ thế rồi.[/Q
    Chắc tóc em giống chị Đi duỗi tóc thì người ta nói là tóc rễ tre cứ ra tóc mới là phần tóc mới quăn tít, cứng đơ, phồng hẳn lên so với phần tóc đã duỗi. Em buồn kinh Mà tóc em nó chắc kinh khủng, sợi to dầy, rất ít rụng, cũng ko có gàu mà khô thôi rồi luôn, có xài dưỡng tóc hay hấp dầu thì nó cũng chỉ mượt lúc ấy thôi, gội vài lần thì lại như cũ.
    Chị chỉ em cụ thể cách dưỡng bằng dd với nhé bôi lên tóc ntn? để trong bao lâu? gội lại bằng gì...? Cảm ơn chị nhé, tặng hoa c nè

Trích dẫn Gửi bởi Bachtuocxinh
    dầu dừa phải nói là cứu tinh của đời m, tóc m xấu k ai bằng, đã dầy lại còn xù, cứng, xoăn. Mấy năm rồi năm nào cũng ép hai lần, k làm được kiểu gì khác, mà cứ ép một tháng là lại mất tự tin vì chân tóc mọc lên xấu dã man, nhìn m già khú. Mà giờ lại đang hết mốt ép tóc nên m chán đời kinh khủng, đã đc nghe về dầu dừa từ lâu nhưng k tin lắm, may sao hôm nọ có e cùng cơ quan mua về thử và động viên m dùng thử, m dùng thấy cũng k phức tạp lắm nên sau đó m tự làm một quả dừa rồi ủ tuần hai lần, thật k tin được, tóc m mềm hẳn, đỡ xoăn và ít gầu hẳn. Ôi trời ơi thật là quá cảm ơn dd, nói thật chứ m như được tái sinh ấy, đợt này m ép tóc được 4 tháng rồi mà chỉ hơi xoăn xoăn nhìn k rõ lắm, m tự tin hẳn. Chắc là m hợp dd vì tóc m khô, tất nhiên k phải là nó thẳng băng tóc và mềm oặt ra nhưng rõ ràng là cải thiện trông thấy. Mà m làm một quả dừa cũng dùng được mấy tháng, đúng là ngon bổ rẻ, có lần minh đọc em Miranda của VS cũng nói khi tóc bị hư tổn e ấy chỉ dùng dầu dừa, giờ thì m hiểu sao nó được hâm mộ thế rồi.
    Chị cho em hỏi cách dùng dầu dừa, em dùng mấy lần rồi nhưng sao toàn bị bết dịnh, mấy ngày gội k sạch ( tóc e la tóc uốn, nhuộm, cứ mỗi lần dùng dd xong, e cứ có cảm giác tóc e khô khô sao đó)

ủ dầu thì có ổn ko cac chi ?

Dầu dừa ko phải da đầu nào cũng hợp đâu các mẹ ạ. Nếu tóc khô thì chăm gội tí.

Mẹ jenny ơi, thân tóc --> ngọn tóc là cấu trúc chết, dù có dưỡng cũnh không có tác dụng đâu! Mẹ vào xem cấu tạo của tóc sẽ thấy. Nếu ủ tóc phải bôi dầu lên da đầu để dầu ngấm vào nang tóc thì tóc mới có đủ dinh dưỡng mà khỏe đẹp! Dầu dừa bôi được cho cả da dầu, nếu bết là do gội chưa sạch nên gội thêm lần nữa.

Em cũng muốn hỏi cách dùng: vốn dĩ tóc em thì nó mướt, đen nhưng khổ cái là sợ tóc rất mảnh (vậy nó mới mướt hic), em nghe nói dùng dầu dừa kích thích mọc tóc mà sợ tóc chắc hơn phải ko ạ? Nếu đúng vậy dùng như thế nào thì đúng để tóc dày hơn hả các mẹ?

Phụ nữ mình phải nói là đang cuồng dầu dứa ấy. Mình dùng được 1 tuần rồi, rất tốt, tóc ít rụng hẳn mà mượt lắm. Đang ngâm cứu để tự nấu dầu dừa đây.