Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Mà ủ như chị mất những 4 tiếng ạ, em sợ em ko đủ kiên nhẫn đủ 4 tiếng để đợi ủ tóc đâu ạ. có cách nào nhanh gọn hơn ko nhỉ.

Cách của chị chủ thớt khá hay đấy ạ, để em thử xem sao.

Có thể áp dụng cách này với dầu dừa không các chị nhỉ? Có chị nào thử chưa ạ? Nếu dùng dầu oliu thì mua loại nào các chị chỉ cho em với, em cảm ơn các chị ạ.

CHÀO các Chị!
    hẳn các chị/ mẹ đều biết công dụng tinh dầu dừa rồi,nhưng e xin nói thêm chút ít ạ.dầu dừa như vàng lỏng của thiên nhiên ban tặng chúng ta vì:
    • <li style="">Tinh dầu Dừa chứa nhiều vitamin E, thích hợp với mọi loại da đặt biệt là cho da khô và da nhạy cảm.</li>
    • <li style="">Tinh dầu Dừa mang lại cho bạn một mái tóc óng ả và mượt mà</li>
    • <li style="">Tinh dầu Dừa không gây nhờn, tăng cường miễn dịch, loại bỏ độc tố, chống oxy hóa, lão hóa da.</li>
    • <li style="">Tinh dầu Dừa giúp chống khô da, môi, móng, giảm các rối loạn về da như khô, nổi mụn và dị ứng mà không để lại lớp dầu bóng trên da.</li>
    • <li style="">Đặc biệt dầu dừa không để lại các vết ố trên quần áo.</li><li style="">Hiện e đang bán dầu dừa từ Bến Tre ạ! bảo đảm nguyên chất, tinh khiết . Dầu Dừa Sala 100ml/ 55k ạ,giá khá mềm và cạnh tranh do sản phẩm mới tung ra trên thị trường .</li><li style="">Ngoài ra ra e còn bán dấm táo lên men từ tao NEW ZEALAND ạ ! 330ml 30k.</li><li style="">Mật ong SaLA được cung cấp từ những chú ong được nuôi trong rừng cà phê ở lâm đồng .giá cực ưu đãi,chất lượng miễn chế: 330ml 68k,các chị cho mật ong vào thì giọt mật chìm xuống đáy ly nước liền ạ, làm héo cọng hành .(cách thử mật ong)</li><li style="">các chị, các mẹ có nhu cầu xlh: 0169 684 1763 (Vi).mong m.n ủng hộ e,thanks m.n ạ</li>

Mình thì pha chế theo công thức olive + mayonnaise+ ít kem dưỡng tóc, thỉnh thoảng cho thêm trứng gà ( có trứng hình như tóc mượt hơn thì phải) làm ướt tóc sau đó bôi lên, ủ tầm 1 tiếng. Tại mình làm biếng quá nên 1 tuần làm có 1 lần thôi. Cũng được gần 2 tháng, tóc đỡ rụng và mượt hơn được xíu. Cách đây 4 tháng mình duỗi tóc, tiệm đó nó làm cháy hết cái đuôi tóc ( mình đã cắt đi r), tóc rụng + xơ kinh lắm Tới nay thì đỡ đõ thôi chứ ko bằng trước kia.
    Mình tìm hiểu thêm gội đầu bằng cafe đen giúp tóc có màu nâu + mượt tóc lắm. Để mình áp dụng thêm cách này xem thế nào rồi báo cáo lại sau

Em thì không có nhiều thời gian ủ tóc lắm nên mỗi lần gội đầu với dầu xong e lấy khoảng 1 thìa cafe dầu olive trộn vs dầu xả đều rồi xả lên thân và ngọn tóc thôi ạ.trước em ép bjo uốn với nhuộm sợ hỏng tóc mặc dù mấy chị làm tóc cứ khen tóc e khỏe nhưng mấy tháng làm như thế tóc e suôn hơn mà giữ màu rất tốt và vào nếp nữa,k bị chẻ ngọn,nói chung là rất tốt ạ.thân!!!

thay dầu oliu bằng dầu dừa được không ạ :3

@kimlien 1395 đc bạn ạ nhưng hơi tốn, oliu rẻ hơn, t thấy cách dùng trộn chung với xả hiệu quả hơn vì k nhờn bết, xả qua nước luôn mà k phải gội đầu thêm 1-2 lần nữa như cách ủ trục tiêp. Tóc cũng dài đáng kể heng Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android

Trích dẫn Gửi bởi meomeoxinh92
    tình hình là đã lâu thật là lâu em không lập top ở web trẻ con này rôi. hôm nay em lập top này xin chia sẻ với các mẹ xa gần về viêc dưỡng tóc từ dầu oliu của em ạ!!!!
    cụ thể như sau:
    cứ cách ngày làm 1 lần. khi tóc còn khô thì lấy dầu oliu ra tay rồi đưa lên toàn bộ mái tóc luôn ạ (em cho nhiều lắm ,nhìn bóng lộn như cả tuần không gội luôn í). sau đó xoa bóp đều toàn bộ mái tóc (khoảng 1 ph) rồi dùng lược chải cho mượt , buộc hay cặp gọn gàng để làm việc khác. em hay làm sau khi ngủ trưa dậy và gội lại sau khi nấu ăn tối xong ( khoảng 4 tiếng ).không hiểu sao cứ ủ ít hơn 4 tiếng là khi gội xong tóc em bị bết và không mượt ( cái này em chưa giải thíc được ạ). và quan trọng nhất là công đoạn gội đầu.
    chuẩn bị nước ấm (thật sự ấm nóng nhé không phải hơi âm ấm đâu).dội nước ấm lên mái tóc khoảng 3-4 phút (vẫn giữ lại nước này để xả tóc nhé đừng đổ đi ) sau đó cho dầu gội đâu (em dùng linh tinh vì dầu nào cũng đc ,dầu gội đầu chỉ có tác dụng làm sạch ôi). cho nhiều dầu 1 tí, xoa bóp kỹ càng cho sạch dầu oliu rồi xả sạch với nước ấm (2 lần nước). cuối cùng mới xả bằng nước lạnh ạ. em chỉ dùng 1 lần dầu gội đầu thôi vì dùng 2 lần thì sót xa đầu lắm.
    tóc em vốn dầu + sợi to + hơi xù.em có đi cắt đầu sư tử và ép nhưng mà ng ta cắt cho em quá tay thành ra hơi ngắn trông giống co trai lắm ạ, ai ai cũng chê. sau khi dùng hết 1,5 chai dầu oliu thì tóc em dài lắm + mượt (chỗ tóc mới mọc ở đỉnh đầu và tóc ép ở duôi như nhau). em ép gần 2 năm rồi mà không ra hàng dưỡng bữa nào đâu. giờ thì ai cũng bảo sao tóc ép ăn thuốc thế , khỏe thế , bóng lộn í (không phải bóng kiểu bết nhé )
    à. từ khi ủ với dầu oliu tóc sạch gầu không ngứa, 3 ngày không gội vẫn vô tư.em nghĩ nguồn gốc của việc ngứa đầu + rụng tóc là do đầu gội đầu (nhiều hóa chất ).thế nên hôm nào lười không dùng dầu oliu thì em vẫn gội đầu = nước ấm (đông cũng như hè )
    em xin hết ạ !!!!!!!!!!!!
    Èo! Ủ 4 tiếng cơ á. Mình chỉ ủ khoảng 30p thôi, mà gội bằng nước nóng cũng ko tốt cho tóc đâu. Công nhận là dùng dầu olive thì tóc nhanh dài thật cơ mà ủ ko đúng cách còn làm tóc khô xơ hơn đấy

Mình cũng ủ tóc với oliu nhưng chỉ được cái tóc nhanh dài thôi, còn mượt, bóng, và chống rụng tóc thì chẳng thấy đâu

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm mua đất nền Bình Dương
    Bởi lakss19 trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-21-2015, 11:05 PM
  2. Xin kinh nghiệm chữa rụng tóc khi gội đầu.
    Bởi azho trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-21-2015, 07:57 AM
  3. Kinh nghiệm chăm sóc tóc bằng bia nè các mẹ
    Bởi lgiangquan trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 08-22-2013, 02:25 AM