Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    em thấy dùng tinh dầu dưỡng tóc tốt lắm đó ạh, em mua cho bé con em xài và em cũng xài ké, thấy tóc tốt và bóng mượt hẳn. Sau này có tặng cho 4 mẹ nữa cho các con gái sử dụng thấy OK lắm. Thành phần thấy có ghi là tinh dầu bưởi, tinh dầu Sả, tinh dầu Hương nhu, tinh dầu Thông,... sau thời gian sử dụng thấy tóc dài, bóng mượt, suôn,... nói chung là em rất hài lòng với mái tóc bé con nhà em. Mẹ nên tìm mua vì tinh dầu 100% thiên nhiên sẽ rất tốt cho tóc.

Bạn nên hi sinh 1 ít phần tóc chẻ khô đó đi, sau đó dưỡng bằng dầu dừa nguyên( hoặc ô liu). Mình thì mình hợp với dầu dừa hơn. Bạn ủ dầu dừa ở phần ngọn tóc bị chẻ, ủ ít nhất là 20-30p, sau đó gội đầu bình thường. Đôi với tóc khô thì bạn phải thường xuyên dùng dầu xả, Khi xả bạn trộn 1 ít dầu dừa ( ít thôi, khoảng nửa thìa cfe) với dầu xả, matxa tóc khoảng 5p rồi xả với nước sạch.
    Mình hay ủ phần ngọn tóc, cuốn khăn khô rồi để qua đêm, sáng mới gội. Sau 1 tháng tích cực dù phần chẻ vẫn vậy nhưng tóc tớ đã mềm mượt đi rất nhiều. hihi.

Tinh dầu macadamia xài cũng ok lắm đó bạn, bạn mua 1 lọ nhỏ về dùng thử xem sao

phải dùng thử 1 thang moi biết dc toc mình có hợp ko chị oi

Nói mẹ nó nghe, đừng tốn nhiều tiền làm gì, mua dầu dừa nguyên chất , loại extra virgin em hay đặt của Mỹ về dùg hay mẹ nó mua trong siêu thị cũng có. vê ủ 1 tuần 1 lần, gội sạch tóc, cho vào lòng bán tay ít thôi xoa đều làm ấm rồi vuốt dọc tóc , lấy khăn, quấn lại, ăn kem hay xem TV rồi 1 tiếng sau gội sạch, tầm 2 3 tuần là thấy tóc khác ngay, cò tóc quá khô xơ chẻ ngọn ghê quá thì cắt đi rồi nuôi lại. Đừng tốn tiền mua mấy dầu đắt tiền mà hóa chất tùm lum làm gì, đẹp tức thời thôi à.
    Dầu dừa vừa rẻ vừa tốt,

trước đây mình hay dùng máy kẹp tóc cho thẳng nên bị ngọn tóc bị xơ và chẻ ngọn rất nhiều, mình lấy dầu dừa trộn chung với kem ủ tóc của loreal bôi lên tóc chừng 5 phút rồi xả thì tóc mướt lắm, bóng nữa, tuy nhiên chỉ làm tóc bóng mượt thôi chứ chẻ ngọn thì vẫn như vậy nên mình đành đi cắt luôn mấy phần tóc hư để dưỡng lại, mình nghĩ mấy bạn tóc chẻ nhiều như mình thì dưỡng cũng chỉ giúp tóc bớt khô thôi chứ chẻ thì ko hết dc đâu. à mà mình trộn dầu dừa chứ ko dùng riêng vì tóc mình mà bôi dầu dừa lên là rít lắm, nhìn tóc cứ bết bết như ở dơ mấy ngày ko gội vậy

Giờ có nhiều loại dưỡng tóc nhỉ? Nhưng mà còn tùy xem các mẹ có hợp với loại nào nữa. Mình thấy các loại tinh dầu dưỡng tóc châu âu chính hãng dùng thích và hiệu quả lắm đó

Tóc đã chẻ ngọn thì nên cắt vì có dùng nữa tóc cũng không liền lại được. Cắt hay tỉa rồi nuôi phần tóc mọc lên cho tốt.
    Còn dưỡng thì hiện tại đa phần là dầu dưỡng, còn tinh dầu thì thường ở dạng thiên nhiên như tinh dầu hoa hồng, oải hương...dùng làm nguyên liệu pha chế hoặc hòa tan. Mỗi loại tóc có nhu cầu khác nhau và dựa vào đó để lựa chọn loại dầu dưỡng khác nhau, ví dụ có dầu dưỡng chuyên chữa trị tóc hư tổn và khô, có loại dùng cho tóc bóng mềm mượt lại tốt hơn, có loại dùng cho tóc xoăn rất hay...

Làm như binherictran là tư ván chuyên nghiệp rồi, bạn chỉ cần lựa chọn dầu gội, xả hợp lý nữa thôi.Ngày thanh niên mình phá tóc quá nên phải đầu tư cứ 3 lần gội là 1 lần hấp rồi dùng dưỡng của marocc oil .Tóc mình bây giờ trộm vía rồi!

nói chung là mình thấy tóc khô thì dưỡng nhanh chứ tóc đã chẻ hư ngọn rồi thì tốt nhất là nên cắt rồi dưỡng mới hiệu quả, mà cắt rồi tóc cũng được kích thích nên mọc nhanh hơn bình thường, mình dùng thêm dưỡng chất lại giúp tóc mọc nhanh hơn ^^

Các Chủ đề tương tự

1. Ẩm thực Sài Gòn - Tinh hoa ẩm thực Việt
    Bởi kientrogia24h trong diễn đàn Quán Ăn - Nhà Hàng
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-10-2015, 09:21 AM
  2. Hà Nội: mua dầu gội và tinh dầu bưởi làm dầy tóc ở đâu?
    Bởi tnets111 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 05-26-2015, 08:41 PM
  3. hỏi về dùng dầu dừa và tinh dầu bưởi gội đầu
    Bởi lethienbao trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 04-28-2015, 06:09 AM
  4. Mua tinh dầu hoa bưởi ở đâu?
    Bởi pepong trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 05-05-2014, 04:28 AM
  5. Tinh dầu bưởi trị rụng tóc?