Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 3 của 3

Các mẹ cho em hỏi cách chữa tổn thương móng sau khi gắn móng giả ạ !

Em dán móng giả chơi được 2 tuần, hôm nay bóc ra thì thấy móng thật ở bên trong bị biến thành màu xanh lá cây. Hình như bị keo dán móng ăn hay sao đấy ạ T_T Chẳng biết có ăn vào thịt ko hay chỉ bị hỏng móng thôi. Mẹ nào từng bị như thế này rồi cho em hỏi nó có hết không, hay có cách nào để chữa không ạ Bây giờ nhìn móng tay trông sợ quá, hic.

Trích dẫn Gửi bởi MirumoBurando
    Em dán móng giả chơi được 2 tuần, hôm nay bóc ra thì thấy móng thật ở bên trong bị biến thành màu xanh lá cây. Hình như bị keo dán móng ăn hay sao đấy ạ T_T Chẳng biết có ăn vào thịt ko hay chỉ bị hỏng móng thôi. Mẹ nào từng bị như thế này rồi cho em hỏi nó có hết không, hay có cách nào để chữa không ạ Bây giờ nhìn móng tay trông sợ quá, hic.
    Theo như chị tả thì e nghĩ chị bị nấm móng r , có một loại thuốc chữa bệnh đó chị nhé

Móng chỉ bị biến màu chứ đâu có lồi lõm, lở loét đúng ko bạn? Nếu vậy bạn chăm chỉ thoa dầu olive, chanh nhiều lần trong ngày, dần dần móng sẽ phục hồi lại thôi. Nếu được bạn chụp ảnh lên mọi người xem dễ góp ý hơn á.