Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    em thì học tập các chị trên này để đỡ rụng tóc nhưng được cái tóc cũng đỡ nhờn e cứ cách 2 ngày gội một lần,
    e dùng hỗn hợp : dầu oliu, mật ong, tinh dầu bưởi trộn đều rồi bôi lên chân tóc ủ khoảng 1 tiếng hoặc nửa tiếng , vừa ủ thỉnh thoảng sấy máy sấy nóng cho ngấm, quấn bằng khăn ngâm nước nóng rùi e đi gội đầu ko dùng xả, tóc bóng và sang ngày thứ 2 ko bị bết như mọi khi ^^ e mới gội như thế 2 lần nhưng thấy uki
    @ chị cry :bắt được chị cry tàu ngầm ná, hj chị cũng bị tóc dầu ạ

Mấy bạn ơi dấm táo dùng ở lần xả nước cuối cùng rồi lau tóc luôn à ?

Mấy bạn ơi dấm táo dùng ở lần xả nước cuối cùng rồi lau tóc luôn à ?
    đúng rồi ạ, k cần xả lại bằng nước máy nữa đâu ^^

mua dấm táo ở đâu vậy các mẹ

mua dấm táo ở đâu vậy các mẹ
    e thấy siêu thị nào cũng có, e mua ở Big C

Trước mình cũng học e Pi dùng dấm táo cho lần xả cuối (xong rồi nhớ xả lại 1 lần nước cho bớt mùi nhé, bạn nào chịu dc mùi thì mới ko xả thôi). Nhưng h mình đang làm xoăn, nhuộm tóc nữa, có cảm giác xả tóc bằng giấm táo làm phai màu tóc nhuộm của mình

Mình cũng da đầu dầu, tóc còn khô nữa. Ngoài việc sử dụng dầu gội hợp với tóc ( cái này thì phải dùng thử nhiều nhiều may ra mới tìm đc loại hợp), các mẹ sau khi gội đầu xong nên sấy qua tóc.
    Đây là kinh nghiệm của 1 chị bạn mình làm về tóc nói cho. Vì càng ẩm, da đầu càng dễ gây nấm, dễ bám bụi, lúc đó càng dầu, càng bẩn hơn.
    Ko cần sấy quá kỹ, chỉ cần sấy đến khi đuôi tóc còn ẩm ẩm là đc.
    Hồi xưa cũng sợ hỏng tóc nên mình toàn để khô tự nhiên nh giờ chịu khó sấy 1 chút thì thấy bóng đỡ ngứa và dầu hơn hẳn
    Các mẹ cứ tham khảo thêm nhé.

Trích dẫn Gửi bởi nhimkoi88
    em thì học tập các chị trên này để đỡ rụng tóc nhưng được cái tóc cũng đỡ nhờn e cứ cách 2 ngày gội một lần,
    e dùng hỗn hợp : dầu oliu, mật ong, tinh dầu bưởi trộn đều rồi bôi lên chân tóc ủ khoảng 1 tiếng hoặc nửa tiếng , vừa ủ thỉnh thoảng sấy máy sấy nóng cho ngấm, quấn bằng khăn ngâm nước nóng rùi e đi gội đầu ko dùng xả, tóc bóng và sang ngày thứ 2 ko bị bết như mọi khi ^^ e mới gội như thế 2 lần nhưng thấy uki
    @ chị cry :bắt được chị cry tàu ngầm ná, hj chị cũng bị tóc dầu ạ
    ừ, tóc chị vừa mỏng, vừa dầu >.< Haiz, đợt này dùng dầu gội của L'ỏeal với dưỡng tinh dầu cũng đỡ hơn, mà nhìn chung vẫn nhanh bết >>><

hôm rồi mình không dùng dầu xả, thấy tóc bớt dầu hơn
    Kinh nghiệm sấy tóc (chân tóc) làm tóc bớt dầu và nhanh bẩn mình cũng đã được các cô làm đầu chỉ cho. Nhưng tính mình lười quá, gội xong ngại sấy. thảo nào cứ hôm nào ra hàng gội là đầu lâu bết bẩn hơn
    À, những bạn tóc thẳng mà hok được cúp, cứ vểnh ra ý. sau khi gội dùng máy sấy sấy dọc từ trên tóc xuống, chỉnh máy sao cho vạt tóc bay vào trong, thì khi khô rồi tóc sẽ cúp cupf vào tự nhiện lắm. hok bị xòe tung xòe tóe ra đâu

Mình cũng nghe mọi người nói nhiều về dấm táo nhưng mà chỉ băn khoăn là mùi, sợ chua chua nên k dám dùng

Các Chủ đề tương tự

1. Chia sẻ mẹo hay dưỡng và tạo kiểu tóc
    Bởi thanhcong7602 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-25-2015, 01:03 AM
  2. Địa chỉ cắt tóc đẹp ở SG - Vào chia sẽ nào :D
    Bởi vipzclub trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-18-2015, 09:28 PM
  3. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 08-29-2014, 11:09 PM
  4. Chia sẻ cách dùng dầu gội đầu khô đúng cách