Chào các chị, em hôm nay tự nhiên lại vào đây do là muốn chia sẽ tặng cho mấy chị em nuôi tóc mãi mà vẫn không dài, đã vậy lại còn bị chẻ ở đuôi tóc nhìn mất thẩm mỹ vô cùng, tóc em thì thuộc loại đen tự nhiên và dầy vừa phải, nhưng nuôi mấy năm rồi hắn cứ nằm ngay lưng. 2 tháng trước em được bà chị mách cách làm mặt nạ cho tóc mau dài, thế là em làm theo làm trong 2 tháng toc dài ra thật nhá , bây giờ tới nửa lưng rồi hihihihi. Em là em không thích giấu nên lên đây chia sẻ cho mấy chị tham khảo , cách của em như sau : Chuẩn bị :
Giấm táo
Dầu oliu
trứng gà
Đập lấy 1 lòng đỏ trứng gà bỏ vào cái tô, sau đó cho 2 muỗng ăn cơm giấm táo, dùng máy đánh trứng đánh hay dụng đánh trứng bằng tay cũng được, đánh cho đều lên trong lúc đánh thì tay kia chế dầu oliu vào, khoảng 1 muỗng múc canh loại trung bình , tương đương nửa chén ăn cơm đó ạ. Đánh lên thành 1 hỗn hợp . Múc ra 1 cái chén nhỏ khoảng 3-4 muỗng ăn cơm cái hỗn hộn vừa trộn , số còn lại thì bỏ vào 1 cái hộp hay chai cất vào ngăn mát tủ lạnh để dùng trong 1 tuần. Thao tác làm :
Đập thêm 1 cái trứng gà bỏ vào cái chén có sẳn hỗn hợp, có thể thêm 1-2 giọt tinh dầu dâu cho nó thơm tóc cũng dc ( đây là mẹo của em đó, dùng hết cả quả luôn)
Dùng muỗng trộn lên
Làm tóc hơi ẩm ẩm với nước, rồi bôi hỗn hợp mặt nạ lên, sau đó dùng 1 cái nón nilong bao tóc lại, để trong 15-20 phút.
Gội lại với dầu gội và dầu xả , nhớ dùng dầu xả thì chỉ xoa vào đuôi tóc thôi đừng bôi vào chân tóc nha.
Lau khô tóc và bôi 1 ít serum dưỡng tóc của L'oreal , sau đó xấy bằng máy ở nhiệt độ gió không nóng. Cứ làm 1 tuần 2-3 lần nhé các chị. tiện sẳn em hỏi luôn là có chị nào biết serum này bán ở đâu không ? em dùng gần hết 1 chai rồi mà mua ở vn không có ai bán các chị ạ.