Chuyên gia ơi cho mình hỏi về cách chăm sóc da bàn tay nhé, da mình thuộc loại da mỏng nên mình rất hạn chế việc cắt da tay vì sợ bị tổn thương, nhưng nếu không cắt da thì vẽ móng hoặc sơn móng sẽ không được đẹp. Chuyên gia có lời khuyên nào cho mình không? Mình có nghe nói nhãn hàng OPI có dịch vụ chăm sóc da tại showroom, cho mình hỏi thêm là mình đã có nước sơn OPI ở nhà rồi mình mang đến và chỉ làm dịch vụ chăm sóc tay hoặc chân và sử dụng nước sơn của mình thì có được không? Có cần phải hẹn trước không? Cảm ơn chuyên gia!
Da mỏng vẫn có thể cắt da. Người kĩ thuật viên làm móng sẽ có kĩ thuật riêng cho từng loại da để có thể cắt sạch lớp da thừa mà không làm phạm đến phần móng bạn nhé. Bạn nên đến những salon chuyên nghiệp như OPI salon để an tâm về việc đôi bàn tay bạn sẽ được chăm sóc kĩ càng và phù hợp nhất nhé. Nếu bạn mang nước sơn từ nhà đến Salon thì chi phí sơn móng sẽ được giảm 60%. Còn chi phí cắt da thì vẫn tính full giá. Bạn cần đặt lịch hẹn trước để nhân viên phục vụ bạn một cách chu đáo. - Chuyên gia đại diện nhãn hàng OPI trả lời -