Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 3 của 3

Một số mẹo hữu ích khi sơn móng tay

Tình trạng nhòe hay lem sơn móng tay ra ngoài là những sự cố mà chúng ta thường gặp khi tự sơn móng tay tại nhà. Công việc đòi hỏi sự khéo léo và tỉ mỉ này có thể trở nên thật đơn giản và dễ dàng hơn với một số bí quyết sau đây:
    Lọ sơn móng bị khô và nổi bong bóng
    Một số loại sơn móng sử dụng lâu ngày thường bị khô và nổi bong bóng nhỏ khi sơn. Điều đó cho thấy bạn đang bảo quản sơn ở nhiệt độ. Vì thế hãy "chữa cháy" và giảm nhiệt ngay bằng cách cho lọ sơn vào ngăn mát tủ lạnh trong khoảng 30 phút trước khi sơn, nước sơn sẽ lại mịn bóng như mới.
    Không làm sạch hết sơn móng tay

Việc tẩy lớp sơn cũ rất quan trọng nếu bạn muốn có một lớp sơn mới đẹp và bền. Thay vì dùng bông thấm nước aceton và chà mạnh lên đầu móng liên tục, thì bạn thử ngâm miếng bông nhỏ vào nước tẩy móng, sau đó đặt lên ngón tay trong 5 phút. Chỉ cần lau nhẹ nhàng là lớp sơn ban đầu của bạn sẽ trôi đi nhanh chóng.
    Sơn móng lâu khô
    Bạn sơn móng tay và phải mất thời gian chờ đợi cho lớp sơn khô, đôi khi còn gây bất tiện khi bạn vô tình đụng phải và làm hư lớp sơn. Hãy thử ngâm móng vào nước lạnh trong 3 phút sau khi sơn, chắc chắn bạn sẽ bất ngờ khi thấy nó khô đi cực kì nhanh chóng đấy! Màu sơn bị bong tróc
    Sau khi sơn móng một thời gian, lớp sơn sẽ dễ bị bong tróc, trông mất thẩm mỹ. Để khắc phục bạn hãy tiếp tục thoa đúng màu sơn ở phần móng bị bong màu. Thêm lớp son bóng tại những điểm màu móng cũ giao với màu móng mới để trông hài hòa và tự nhiên hơn.
    Sơn móng bị lem ra ngoài
    Việc tự sơn móng bằng tay không thuận dễ khiến bạn làm sơn bị lem ra ngoài. Hãy cuộn bông có tẩm acetone quanh mũi nhọn của giũa móng và khéo léo xóa đi lớp sơn bị lem dễ dàng. (Webtretho tổng hợp)

哇,真好看哦,非常喜歡呀

Một số loại sơn móng sử dụng lâu ngày thường bị khô và nổi bong bóng nhỏ khi sơn. Điều đó cho thấy bạn đang bảo quản sơn ở nhiệt độ. Vì thế hãy "chữa cháy" và giảm nhiệt ngay bằng cách cho lọ sơn vào ngăn mát tủ lạnh trong khoảng 30 phút trước khi sơn, nước sơn sẽ lại mịn bóng như mới.
    mình là con trai..nhưng hôm qua thấy người yêu sơn móng tay cũng bị nổi bong bóng nhỏ khi sơn...mình đã áp dụng theo cách mà bạn mách..vì thời gian không co lâu nên mình ném lên ngăn đá...^^ khoảng 3 phút..lấy ra là dùng ngon ngay bạn ah hjhj