Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 12 của 12
    dùng dầu bồ kết, hợp hợp với dưỡng chất nữa là tuyệt

Mình thì làm như thế này, tuần làm cách ngày, trung bình là 3 lần. Tóc luôn bóng và thẳng, cũng ít rụng hơn nữa, bạn tham khảo xem sao. Bước 1: Ủ dầu olive khi tóc còn khô. Dầu olive rất tốt cho tóc, nếu nói cụ thể thì có thể viết thành một bài dài . Tựu chung là : Chống rối tóc, làm mềm, ngăn ngừa gàu (có tài liệu viết dầu olive có thể ngừa chấy), kích thích tăng trưởng tóc, bla bla...Khi apply dầu lên tóc, mình dùng lược răng sin sit nhau để chải cho dầu ngấm đều các sợi tóc và tạo ma sát làm ấm tóc. Mình thường để tối thiểu 3 tiếng. Dùng loại extra virgin, chắc chị em nào cũng biết rồi. Bước 2: Gội sạch đầu (2 lần) cho hết dầu olive và xả tóc bình thưởng. Mình dùng bộ gội xả Kerasys for Thin and Limp hair Bước 3: Lau tóc bằng khăn cho tới khi còn ẩm, sau đó ủ kem dưỡng. Không ủ chân tóc. Mình dùng Rainforest Moisture Hair Butter của The Body Shop. Lại ngồi đợi thêm 1 tiếng nữa. Bước 4: Xả sạch tóc với nước và để tóc khô, sau đó apply serum ở ngọn tóc. Serum thì mình dùng Grapeseed Glossing Serum cũng nhà TBS nốt