Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 28

Dòng này sử dụng phải nói là cực lởm. Màn hình nét nên chữ nhìn bé rất bực. SSD chạy nhanh quá, ngày xưa xài con HDD cùi bấm khởi động máy còn chờ 1-2p đi vệ sinh xong vào xài là vừa, con này bấm phát lên luôn nên toàn phải nín. Máy xài vỏ hợp kim nhôm-magie xài rất sợ 1 ngày nào đó lỡ có sét đánh lúc đang xài thì giật nữa thì khổ, được như mấy em DELL Inspiron vỏ nhựa thì cũng yên tâm hơn. Cái card wifi mạnh quá, về xài toàn chiếm hết băng thông mấy ông anh trong phòng, mỗi lần down IDM phải limit lại bớt. Máy cầm nhẹ nên cảm giác không yên tâm, sợ rớt. Nếu mà nó nặng 2.5kg sẽ cầm đằm tay hơn, cảm giác an toàn. Nói chung là khuyên thớt không nên mua [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Em đang dùng con này, công nhận là Fan nó kêu hơi to một xíu thôim chỉ khi để trong phòng im lặng mới nghe rõ, nó cũng rất ít hú lắm. Nhưng được cái nó chạy cực kì mát, kể cả chỗ để tay bên dưới có HDD. Bàn phím gõ sướng khỏi bàn rồi, pin dùng khá trâu. Nói chung là cực kì hài lòng với em này, có tiền lên bản SSD chạy cho nhanh, không thì bên trong máy xvẫn còn 1 khe m Sata cắm SSD chuẩn m Sata nữa. Màn hình cũng thường thôi nếu ko muốn nói kém, thật sự hơi thất vòng màn hình dòng này, HP mặc định tần số quét màn hình 40 lên khi chuyển qua giữa các cửa sổ sẽ hơi lag mặc dù máy chạy rất khỏe, bạn chỉ cần setting lên 60 là ngon ngay. Độ nét cũng như màu màn 1600x900 thua xa cái màn Mac pro 1280x720 như vậy đủ biết rồi, dòng này thiên về chất máy và cấu hình, màn hình chấp nhận được. Để tần số quét 40 nhìn sẽ hơi nhức mắt và đau đầu nếu đang dùng quen 1 số màn ngon, như mình đang dùng Dell untrashap thì se cảm thấy nhận rõ ràng nhất [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Eternal_Tech
    Dòng này sử dụng phải nói là cực lởm. Màn hình quá nét nên chữ nhìn bé rất bực. SSD chạy nhanh quá, ngày xưa xài con HDD cùi bấm khởi động máy còn chờ 1-2p đi vệ sinh xong vào xài là vừa, con này bấm phát lên luôn nên toàn phải nín. Máy xài vỏ hợp kim nhôm-magie xài rất sợ 1 ngày nào đó lỡ có sét đánh lúc đang xài thì giật nữa thì khổ, được như mấy em DELL Inspiron vỏ nhựa thì cũng yên tâm hơn. Cái card wifi mạnh quá, về xài toàn chiếm hết băng thông mấy ông anh trong phòng, mỗi lần down IDM phải limit lại bớt. Máy cầm nhẹ nên cảm giác không yên tâm, sợ rớt. Nếu mà nó nặng 2.5kg sẽ cầm đằm tay hơn, cảm giác an toàn. Nói chung là khuyên thớt không nên mua [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Hic, bác này vui tính ghê, chắc đang dùng em nó hả

nếu dư dả thì cứ mua bác ạ, cơ bản là các bác toàn tư vẫn "tiêu chuẩn quân đội mỹ" nhưng cái yêu cầu dùng ko đến mức vậy thì nó cũng chỉ là option mà thôi, ko đạt tương quan giữa p/p với nhu cầu dùng (như việc bác muốn mua 1 chiếc xe oto phục vụ đi lại nhưng dư dả tậu luôn chiếc kiểu như của các nguyên thủ quốc gia với chống đạn, chống trượt, lật...bla bla)
    em thấy bác phân vân khá nhiều mà vẫn chưa mua đc, với nhu cầu của bác thì mua chiếc nào cũng phục vụ đc tốt, còn mua hết tiền bỏ ra thì tầm tiền này nó sẽ ứng với chiếc bác chọn, sony svs, asus B, P, samsung seri9 , acer atheos,... (cơ bản của bác vẫn là gọn nhẹ, chất lượng) hãng nào cũng có cả, và chốt lại vẫn là bác thấy chiếc nào ưng theo cảm xúc cảu mình là múc là chuẩn nhất

Đúng như bác CCG ở trên nói. Nếu mua nên chỉnh tần số quét lên 60hz, mặc định nó chỉ chạy 40hz thôi, chạy cảm giác hơi nhức mắt. Ngoài ra 1 điểm trừ là webcam bị nhiễu, nhiều noise. Đặc thù là dòng business nên đám HP đa số xài màn hơi xấu (về độ màu sắc) nhưng HD+ thì rất ok. Fan thì không thấy tới mức ồn, chạy nặng sẽ thấy nóng phía trên chỗ mấy dãy phím F1-F12 1 tí nhưng không ảnh hưởng đến sử dụng lắm. Ngoài ra để trong balo nên tránh để nhiều đồ khác đè nặng lên nắp vì cái trackpoint lồi lên dễ kẹt lên màn hình, nhìn thấy hằng lên ngay (vê vê xíu thì hết nhưng nhiều lần và bị lâu thì không dám đảm bảo, mấy em ultrabook nó vậy, đặc biệt là trackpoint HP đều lồi lên so với bàn phím hết, để bình thường thì không sao)
    Còn cái chuyện "tiêu chuẩn quân đội" có thể coi là chức năng bảo hiểm thôi. Chả ai lại đem máy đi kê ngồi, đổ nước lên mà test thử cả. Chuyện rớt tí mà gãy bản lề, vỡ màn hình thì cũng không thiếu

Trích dẫn Gửi bởi Eternal_Tech
    Dòng này sử dụng phải nói là cực lởm. Màn hình nét nên chữ nhìn bé rất bực. SSD chạy nhanh quá, ngày xưa xài con HDD cùi bấm khởi động máy còn chờ 1-2p đi vệ sinh xong vào xài là vừa, con này bấm phát lên luôn nên toàn phải nín. Máy xài vỏ hợp kim nhôm-magie xài rất sợ 1 ngày nào đó lỡ có sét đánh lúc đang xài thì giật nữa thì khổ, được như mấy em DELL Inspiron vỏ nhựa thì cũng yên tâm hơn. Cái card wifi mạnh quá, về xài toàn chiếm hết băng thông mấy ông anh trong phòng, mỗi lần down IDM phải limit lại bớt. Máy cầm nhẹ nên cảm giác không yên tâm, sợ rớt. Nếu mà nó nặng 2.5kg sẽ cầm đằm tay hơn, cảm giác an toàn. Nói chung là khuyên thớt không nên mua [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    ưu điểm quá quá nhiều mà kết cái ko mua là seo hả bợn..[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

E đã quất ở chỗ bác vietcali rồi, màn hình HD+ so với các máy trung cấp thì khá ổn, k quá xấu như báo chí đánh giá, quạt thì khi yên tĩnh mới nghe thấy, SSD nhanh như ăn cắp

Trích dẫn Gửi bởi laptopnew2201
    Em đang dùng con này, công nhận là Fan nó kêu hơi to một xíu thôim chỉ khi để trong phòng im lặng mới nghe rõ, nó cũng rất ít hú lắm. Nhưng được cái nó chạy cực kì mát, kể cả chỗ để tay bên dưới có HDD. Bàn phím gõ sướng khỏi bàn rồi, pin dùng khá trâu. Nói chung là cực kì hài lòng với em này, có tiền lên bản SSD chạy cho nhanh, không thì bên trong máy xvẫn còn 1 khe m Sata cắm SSD chuẩn m Sata nữa. Màn hình cũng thường thôi nếu ko muốn nói kém, thật sự hơi thất vòng màn hình dòng này, HP mặc định tần số quét màn hình 40 lên khi chuyển qua giữa các cửa sổ sẽ hơi lag mặc dù máy chạy rất khỏe, bạn chỉ cần setting lên 60 là ngon ngay. Độ nét cũng như màu màn 1600x900 thua xa cái màn Mac pro 1280x720 như vậy đủ biết rồi, dòng này thiên về chất máy và cấu hình, màn hình chấp nhận được. Để tần số quét 40 nhìn sẽ hơi nhức mắt và đau đầu nếu đang dùng quen 1 số màn ngon, như mình đang dùng Dell untrashap thì se cảm thấy nhận rõ ràng nhất [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    có cách nào khắc phục fan k bác

Trích dẫn Gửi bởi i9xpro
    Thấy e này đang hot vì vừa là ultrabook vừa đáp ứng đc tiêu chuẩn quân đội mỹ, Bác nào đã sử dụng cho ý kiến cái

Trích dẫn Gửi bởi i9xpro
    Nge nói quạt máy này hơi to phải k ạ
    Theo mình biết thì dòng này có trọng lượng nhẹ, thiết kế đẹp và bền ... thời lượng bin dài và có chức năng bảo mật thích hợp cho doanh nghiệp. tuy nhiên vẫn có nhiều mặt hạn chế ,màn hình có độ phân giải thấp ,webcam chất lượng kém , xử lí đồ hoạ thấp. Nói chung nếu bạn có nhu cầu giải trí thì không nên mua dòng sản phẩm này.

Các Chủ đề tương tự

1. tìm cửa hàng bán hp 9470m.
    Bởi palacio trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 10-07-2014, 09:27 PM