Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 5 của 5

Khi nào nên chọn mac, khi nào nên chọn windows ?

Mình đang có 1 số tiền kha khá, và cần mua 1 laptop cho việc giải trí và học hành ( Mình học công nghệ thông tin ngành đồ họa ). Windows thì tương thích đc vs nhiều ứng dụng + game , còn Macbook thì làm mình mê mẩn bởi thiết kế [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Phân vân quá, có bạn nào từng học ngành giống mình vào tư vấn giúp với

cứ mua windows đi đa dạng và phong phú. còn mac mua về dùng ok nhưng nhiều khi chơi game ức muốn chết hoặc có đk mua mac + 1PC windows thì tuyệt vời

Trích dẫn Gửi bởi Giang2511
    cứ mua windows đi đa dạng và phong phú. còn mac mua về dùng ok nhưng nhiều khi chơi game ức muốn chết hoặc có đk mua mac + 1PC windows thì tuyệt vời
    Nhà mình đã có con Pc windows r ạ. Bh cần 1 máy mang đến trg học và làm vào việc linh tinh

Trích dẫn Gửi bởi infinity98
    Mình đang có 1 số tiền kha khá, và cần mua 1 laptop cho việc giải trí và học hành ( Mình học công nghệ thông tin ngành đồ họa ). Windows thì tương thích đc vs nhiều ứng dụng + game , còn Macbook thì làm mình mê mẩn bởi thiết kế [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Phân vân quá, có bạn nào từng học ngành giống mình vào tư vấn giúp với
    cài windows để học tập và làm việc và cài mac để lên máy ảo mà ngắm ngía thớt ơi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Macbook hơn hẳn các máy tính windows ở màn hình và thiết kế phần cứng, nếu đủ thì bạn chiến luôn Macbook khỏi lăn tăn nhiều bạn ạ.

Đó là về phần cứng + build, còn về hệ điều hành thì kể cả mua Mac hay máy chạy Windows đều cài hệ điều hành như nhau nên khỏi lo.

Các Chủ đề tương tự

1. Xin Windows 8.1 full .....
    Bởi vusasa trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 10-09-2014, 05:18 AM