Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

cố thêm 500k mua Gainward GTX 660 - còn nếu có tầm 4 triệu thôi thì Zotac GTX 660
    Nguồn cho VGA này cỡ Antec Bp400 - hoặc Corsair VS 450
    CPU thì pentium G3220 cũng được nhưng khuyến khích i3 đổ lên hơn

cpu cua minh corre i5 nguon
    ram 4gb
    nguon acbel 400w
    o cung HDD 1TB
    main aus P8H67 M-PRO
    lúc trước xài VGA zotac gtx 560 mà giờ bị lỗi rồi máy tính không nhận card màn hình nữa,đang tính trường hợp xấu nhất để thấy car

Ko nhận VGA là sao hả bạn
    bạn xem đã cắm đúng chưa ... Có thể do cổng PCI express x 16 bị bụi không ? bạn thử thấm ít cồn vào giấy lau nhẹ đi xem....
    xong cắm VGA vào : Chuột phải vào my computer > manage > Device manager > chọn Display adapter xem nó có nhận VGA GTX 560 không ... nếu không thì bạn thử đút đĩa cài drivers vào cài mà ko được thì nên lấy 1 cái VGA khác cắm vào main : nếu vga đó nhận -> vga kia của bạn lỗi / còn vga đó ko nhận -> main lỗi

nó báo không tìm thấy card màn hình,cài driver nó cũng không được.mà khởi động máy lên là cái quạt của VGA nó quậy kinh khủng luôn lúc trước thì quay nghe sướng lỗ tai làm sợ nó cháy,nên mình không xài pc chuyển qua laptop để xài đỡ.lúc trước xài nguồn power rock 500w tự nhiên mất nguồn đem kiểm tra người ta thấy nguồn acbel 400w lực ở trung tâm wên kiểm tra xem card màn hình tối về gắn vào màn hình mới biết là nó không còn hoạt động

nguồn kia thì lấy GTX 750 ti thôi

cảm ơn hai bạn đã góp ý nha

Trích dẫn Gửi bởi congvinh432
    nó báo không tìm thấy card màn hình,cài driver nó cũng không được.mà khởi động máy lên là cái quạt của VGA nó quậy kinh khủng luôn lúc trước thì quay nghe sướng lỗ tai làm sợ nó cháy,nên mình không xài pc chuyển qua laptop để xài đỡ.lúc trước xài nguồn power rock 500w tự nhiên mất nguồn đem kiểm tra người ta thấy nguồn acbel 400w lực ở trung tâm wên kiểm tra xem card màn hình tối về gắn vào màn hình mới biết là nó không còn hoạt động
    À mà gắn nguồn phụ chưa ??? Acbel ko có nguồn phụ nhé, có khi là . . .

có gắn sợi dây vào card màn hình rồi.rút dây đó ra quạt của card màn hình cũng quay như điên sợ để lâu nó chạy quạt luôn nên mình không sai

mình cần các bạn giúp mình chọn mua cái card màn hình rời để chơi game batfted 3 hiện tại có được 4tr mà thôi

cpu cua minh corre i5 nguon
    ram 4gb
    nguon acbel 400w
    o cung HDD 1TB
    main aus P8H67 M-PRO
    lúc trước xài VGA zotac gtx 560 mà giờ bị lỗi rồi máy tính không nhận card màn hình nữa,đang tính trường hợp xấu nhất để thấy car
    thứ nhất acbel ko có nguồn phụ ko cắm đc vga tầm 4tr. khả năng khả thi nhất là gtx 750 1gb ddr5.
    muồn max 4tr phải thay nguồn. nguồn mua corsair vs 450W. vga mua zotac gtx 660 synergy là mạnh nhất. ko có hàng thì mua r7-265 hoặc gtx 750 ti2gb là yếu nhất

Các Chủ đề tương tự

1. xin tư vấn về card màn hình gi 210
    Bởi chiviyeuem1905 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-07-2014, 06:39 PM
  2. Tư vấn mua con Card màn hình tầm 3tr
    Bởi bachnguyen91 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-04-2014, 07:01 AM
  3. Tư vấn mua card màn hình rời
    Bởi smallanh trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 3