Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Xin hỏi anh em về Asus X451CA-VX026D

Chào các anh em[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]!
    Em đang cần mua 1 laptop cho mẹ em nhu cầu là: đọc báo, xem video, chat skype...
    Em thấy ở Ben có khuyến mại Asus X451CA-VX026D http://www.ben.com.vn/mains.aspx?MNU=470&Type=Product&ID=19244
    Em muốn nhờ các bác chỉ giáo có nên mua máy này ko, em đang dùng Asus K53 nên không biết X-series build có dùng chấp nhận được không?
    Intel Celeron 1007U liệu lướt web được khoảng 10 tabs có flash không ạ?[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Nữa là, máy này pin liền lun, mà mẹ em hay chơi Line cả ngày[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], pin ~2-3h không chịu được mất! Máy em nếu trên 94% pin thì cắm nguồn trực tiếp chạy AC không qua pin được, cho em hỏi con này có chạy được thế không ạ, nếu không thì các bác có cách nào cho em nó chạy cả ngày mà không bị tình trạng vừa chạy vừa sạc không? Vì pin liền muốn thay pin cũng không được[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]!
    Với nhu cầu như trên, theo cao kiến của các bác liệu có nên bỏ xiền ra xúc em nó không? Không thì xúc em nào? em sắp đi du học nên phải mua cho mẹ em máy riêng, và cũng vì thế em chọn Asus mới để bảo tỏi 2 năm, chứ mẹ em mù tịt chỉ bít sài thôi[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]!
    Cám ơn các anh chị em![IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Mình giải đáp vài ý sau rồi sau đó quyết định chọn mua hay ko ở bạn nhé. Với chip và ram 2GB có thể mở được 10tab web nhưng load sẽ hơi chậm tí, tốt nhất là dừng ở 5tab là ok. Mẹ bạn có thể cắm sạc mà dùng thoải mái ngày này qua tháng nọ, lâu lâu rút ra dùng pin rồi sạc lại cũng được, pin >95% thì sẽ tự động chuyển sang dùng nguồn nhé. Và em này vì giá rẻ nên buil sẽ ko được tốt như mấy em giá cao lắm, ram được hàn chết vào main rồi nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đang ở
    Hà Nội
    quan trọng b có tầm củ bao nhiêu b nhỉ
    mình tư vấn cho nhé, mình ở HN [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Em đó vẻ hơi yếu, pin liền nhung đầy pin sẽ tự ngắt nên b yên tâm
    ram thì gắn trên main k nâng được b ak

Cám ơn các bạn, tại như mình nói nhu cầu ở trên của mẹ mình đơn giản nên mình chọn máy vừa phải đủ dùng, nên lăn tăn không biết thế có đủ chưa[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]). Pin như các bạn chỉ giáo thế thì may không phải lo nữa rồi, ngoài ra con này với nhu cầu như trên còn phải lo lắng gì nữa không các bác?

Trích dẫn Gửi bởi thitchohanoi
    Cám ơn các bạn, tại như mình nói nhu cầu ở trên của mẹ mình đơn giản nên mình chọn máy vừa phải đủ dùng, nên lăn tăn không biết thế có đủ chưa[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]). Pin như các bạn chỉ giáo thế thì may không phải lo nữa rồi, ngoài ra con này với nhu cầu như trên còn phải lo lắng gì nữa không các bác?
    nếu có điều kiện thi chon e dual core đi bạn celeron ko ổn đâu.

Laptop ASUS X451CA- VX078D (Màu Trắng)

Nhà cung cấp: DigiworldThời gian bảo hành: 02 năm tại hãng
    Thương hiệuASUS
    Xuất xứThương hiệu Đài Loan - Sản xuất tại Trung Quốc
    Hệ điều hành - OSKhông
    Bộ vi xử lý - CPUIntel Pentium 2117(1.8Ghz, 2MB L3, 1333MHz)
    Bộ nhớ trong - RAM2GB DDR3
    Ổ đĩa cứng - HDD500GB
    Bộ vi xử lý đồ họa - GPUIntegrated Intel® GMA HD4000
    Kích cỡ màn hình - LCD14" LED Backlight
    Ổ quang học - ODDCó
    Mạng không dây - WifiCó
    WebcamCó
    BluetoothCó
    Finger printKhông
    Pin4 cell
    Khối lượng1.98 kg

Với nhu cầu đó thì con asus đó thế là ok rồi

B có tầm mấy củ b nhỉ
    Để xem có lên được em core i dùng lâu dài sẽ tốt hon hj

10 tabs có flash tầm tầm thôi ... chứ 10 tab mà có flash như 5giay thì cà giựt cà tàng lắm bác à [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

em này nếu cái XP liệu có hết driver không các bác, đã ai dùng XP cho em này chưa? hoặc win7 32bit cũng được, tình hình mẹ em không quen dùng Win8, mà con này 2gb ram hàn chít lun mà Asus lại support driver win8...64bit [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

em này nếu cái XP liệu có hết driver không các bác, đã ai dùng XP cho em này chưa? hoặc win7 32bit cũng được, tình hình mẹ em không quen dùng Win8, mà con này 2gb ram hàn chít lun mà Asus lại support driver win8...64bit [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    giờ đám máy asus đều chỉ win 8 thôi nhưng cài win 7 tốt mà bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ...

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 10-08-2014, 10:11 PM
  2. Tư vấn dùm con laptop asus x451ca vx026d
    Bởi giaitrimobile trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 09-17-2014, 08:31 PM
  3. Xin tư vấn asus N550LF và asus A550LDV
    Bởi hthien74 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 09-15-2014, 04:04 PM
  4. Chọn loại nào MÁY TÍNH XÁCH TAY ASUS K450CC-WX263D và Asus XX550CC-XX085D (i3-3217U)
    Bởi trieulamads trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 09-10-2014, 03:34 PM
  5. Cần các bác tư vấn mua laptop Asus N56JN-CN105D,Asus N56JN-CN105H, HP Envy 15T
    Bởi phamsydoan trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-29-2014, 04:19 PM