Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Nên chọn loa Microlab nào???

Như tiêu đề em đang cần mua loa hãng này với giá từ 400 đến 600k ạ, với giá nằm trong tầm này thì mẫu nào thì ok nhất để phục vụ nghe nhạc sàn ạ..qua tìm hiểu, em thấy đa số ai cũng chọn dòng Microlab này, vì thế nên e đã quyết định mua dòng này, vì là loa vi tính nên em chọn channel 2.1 thôi chứ với giá tiền này thì không thể mơ các channel cao hơn...mong các ace ghép qua góp ý cho em ạ...tks ai đã ghé qua và đọc tin...

micro lap là chuẩn rồi. mình có em microlap FC370 dùng gần 10 năm chưa hỏng ngon lành cành đào ăn đứt mấy loa bây giờ. ngày xưa mình mua nó nửa chỉ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Giang2511
    micro lap là chuẩn rồi. mình có em microlap FC370 dùng gần 10 năm chưa hỏng ngon lành cành đào ăn đứt mấy loa bây giờ. ngày xưa mình mua nó nửa chỉ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    tk bác đã góp ý...giá con đó giờ cao quá, 1tr mấy lận...với không tới...hihi

Tầm tiền này bác mua con M590 nghe tạm đc.
    Bác nên đọc cái này trc khi đi mua loa Microlab nhé.

Một số mẫu của dòng loa phổ biến trong giới học sinh - sinh viên nhờ mức giá phù hợp từ hơn 100.000 đồng đến vài trăm nghìn đồng bị làm nhái khá tinh vi, nhưng vài dấu hiệu nhận biết dưới đây sẽ giúp người dùng mua được hàng thật.
    Trên thị trường có nhiều sản phẩm loa Microlab dành cho máy tính, từ "2 cục" (bộ có 2 loa nhỏ), "3 cục" (bộ 2.1 gồm cục to và 2 loa con), đến "5 cục" (bộ 4.1 gồm 1 cục xử lý và 4 loa nhỏ). Trong đó có 3 mẫu được làm nhái khá chi tiết và bán tràn lan trên địa bàn Hà Nội như ở "Chợ Giời" (phố Huế), một vài cửa hàng trên phố Lý Nam Đế... là Micorolab mã hiệu M-339, M-900 và M-119.
    Mẫu M-339

Vỏ thùng của 3 mẫu này đều giống nhau ở một điểm: hàng thật ghi nhãn hiệu microlab, còn hàng nhái ghi mã hiệu.

M-339 bao gồm 1 cục xử lý lớn và 2 loa nhỏ. Trên loa nhỏ của hàng thật có in logo

Tay cầm điều khiển từ xa của M-339 thật có logo microlab màu ghi chìm, còn hàng nhái là logo màu sáng trắng.

Nếu nhìn từ mặt trước của loa chính, người ta khó phân biệt vì hình dáng giống nhau. Nhưng nếu nhìn kỹ, màu logo và đường nét sản phẩm nhái bị sờn và "dại" hơn.

Nhìn từ phía sau sẽ phân biệt rõ ràng hơn: hàng thật có jack cắm đỏ ở bên trái còn hàng nhái jack đỏ ở bên phải. Ngoài ra còn một số đặc điểm khác như hàng nhái dán tem Made in China, khác biệt với hàng thật ở nút bấm On/Off...

Nhìn từ phía sau sẽ phân biệt rõ ràng hơn: hàng thật có jack cắm đỏ ở bên trái còn hàng nhái jack đỏ ở bên phải. Ngoài ra còn một số đặc điểm khác như hàng nhái dán tem "Made in China", khác biệt với hàng thật ở nút bấm On/Off...

Phích cắm loa thật là dạng dẹt, hàng nhái là dạng tròn.

Mẫu M-900

M-900 nhái ghi mã hiệu, còn hàng thật chỉ in logo microlab.

Mặt trước của cục lớn trong bộ M-900 4.1 khá giống nhau nhưng mặt sau có thể phân biệt rõ nét: hàng thật có jack đỏ bên trái, hàng nhái đặt jack đỏ bên phải. Phích cắm hàng nhái của bộ này giống như bộ thật, đều là dạng dẹt.
    Mẫu M-119

Đây là mẫu khó phân biệt nhất vì các loa con của hàng thật và hàng nhái đều in logo microlab.

Mặt trước và mặt sau của cục lớn đều khá giống nhau.

Khách hàng chỉ còn 2 dấu hiệu nhận biết: (1) Vỏ thùng của hàng thật ghi logo "microlab", hàng nhái ghi mã hiệu M-119 (2) Tay cầm điều khiển của hàng thật có logo "microlab" đi kèm với jack cắm màu xanh-vàng; còn hàng nhái có tay cầm in mã hiệu M-119 và jack cắm màu xanh nhạt.
    Ngoài ra, tem bảo hành của nhà phân phối cũng là dấu hiệu để người mua tham khảo.

Khách hàng nếu mua phải hàng nhái sẽ nhận thấy sau thời gian sử dụng khoảng 4-5 tháng, loa bị rè, nhất là khi bật volume ở mức cao. Thông thường, giá bán hàng nhái rẻ hơn hàng thật 20-25%.

Trích dẫn Gửi bởi tuanlamx4
    Tầm tiền này bác mua con M590 nghe tạm đc.
    Bác nên đọc cái này trc khi đi mua loa Microlab nhé.

Một số mẫu của dòng loa phổ biến trong giới học sinh - sinh viên nhờ mức giá phù hợp từ hơn 100.000 đồng đến vài trăm nghìn đồng bị làm nhái khá tinh vi, nhưng vài dấu hiệu nhận biết dưới đây sẽ giúp người dùng mua được hàng thật.
    Trên thị trường có nhiều sản phẩm loa Microlab dành cho máy tính, từ "2 cục" (bộ có 2 loa nhỏ), "3 cục" (bộ 2.1 gồm cục to và 2 loa con), đến "5 cục" (bộ 4.1 gồm 1 cục xử lý và 4 loa nhỏ). Trong đó có 3 mẫu được làm nhái khá chi tiết và bán tràn lan trên địa bàn Hà Nội như ở "Chợ Giời" (phố Huế), một vài cửa hàng trên phố Lý Nam Đế... là Micorolab mã hiệu M-339, M-900 và M-119.
    Mẫu M-339

Vỏ thùng của 3 mẫu này đều giống nhau ở một điểm: hàng thật ghi nhãn hiệu microlab, còn hàng nhái ghi mã hiệu.

M-339 bao gồm 1 cục xử lý lớn và 2 loa nhỏ. Trên loa nhỏ của hàng thật có in logo

Tay cầm điều khiển từ xa của M-339 thật có logo microlab màu ghi chìm, còn hàng nhái là logo màu sáng trắng.

Nếu nhìn từ mặt trước của loa chính, người ta khó phân biệt vì hình dáng giống nhau. Nhưng nếu nhìn kỹ, màu logo và đường nét sản phẩm nhái bị sờn và "dại" hơn.

Nhìn từ phía sau sẽ phân biệt rõ ràng hơn: hàng thật có jack cắm đỏ ở bên trái còn hàng nhái jack đỏ ở bên phải. Ngoài ra còn một số đặc điểm khác như hàng nhái dán tem Made in China, khác biệt với hàng thật ở nút bấm On/Off...

Nhìn từ phía sau sẽ phân biệt rõ ràng hơn: hàng thật có jack cắm đỏ ở bên trái còn hàng nhái jack đỏ ở bên phải. Ngoài ra còn một số đặc điểm khác như hàng nhái dán tem "Made in China", khác biệt với hàng thật ở nút bấm On/Off...

Phích cắm loa thật là dạng dẹt, hàng nhái là dạng tròn.

Mẫu M-900

M-900 nhái ghi mã hiệu, còn hàng thật chỉ in logo microlab.

Mặt trước của cục lớn trong bộ M-900 4.1 khá giống nhau nhưng mặt sau có thể phân biệt rõ nét: hàng thật có jack đỏ bên trái, hàng nhái đặt jack đỏ bên phải. Phích cắm hàng nhái của bộ này giống như bộ thật, đều là dạng dẹt.
    Mẫu M-119

Đây là mẫu khó phân biệt nhất vì các loa con của hàng thật và hàng nhái đều in logo microlab.

Mặt trước và mặt sau của cục lớn đều khá giống nhau.

Khách hàng chỉ còn 2 dấu hiệu nhận biết: (1) Vỏ thùng của hàng thật ghi logo "microlab", hàng nhái ghi mã hiệu M-119 (2) Tay cầm điều khiển của hàng thật có logo "microlab" đi kèm với jack cắm màu xanh-vàng; còn hàng nhái có tay cầm in mã hiệu M-119 và jack cắm màu xanh nhạt.
    Ngoài ra, tem bảo hành của nhà phân phối cũng là dấu hiệu để người mua tham khảo.

Khách hàng nếu mua phải hàng nhái sẽ nhận thấy sau thời gian sử dụng khoảng 4-5 tháng, loa bị rè, nhất là khi bật volume ở mức cao. Thông thường, giá bán hàng nhái rẻ hơn hàng thật 20-25%.
    cám ơn bác đã chia sẽ..và với giá đó thì nên hốt con M590 hả ...với giá đó thì có con nào chất hơn con M590 không bạn...bạn thông cảm cho mình, vì là sinh viên mà đam mê nhạc sàn nên dành dụm được có có nhiều đó, vì vậy mua phải tìm hiểu kĩ càng để mua đúng hàng đúng tiền..hihi..

mà bạn ơi, mình có đăng tin để tư vấn ở tinhte, riêng ở đây còn 2 bài đăng ở 2 chủ đề nữa, mà nhiều người nói là nghe sàn và với giá này thì không nên sài Microlab...giờ phân vân quá , không biết sao đây...
    con của bạn nói là đây phải không:
    http://fptshop.com.vn/phu-kien/loa-microlab-m59021

Trích dẫn Gửi bởi vnghiait
    cám ơn bác đã chia sẽ..và với giá đó thì nên hốt con M590 hả ...với giá đó thì có con nào chất hơn con M590 không bạn...bạn thông cảm cho mình, vì là sinh viên mà đam mê nhạc sàn nên dành dụm được có có nhiều đó, vì vậy mua phải tìm hiểu kĩ càng để mua đúng hàng đúng tiền..hihi..
    Thì mình tư vấn tầm tiền đấy thôi, còn ng khác bảo ko nên sài Microlab thì bạn bảo ng ta tư vấn con nào hơn xem ... mình nghĩ hơi khó đấy. Hay là mua đồ cũ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi vnghiait
    mà bạn ơi, mình có đăng tin để tư vấn ở tinhte, riêng ở đây còn 2 bài đăng ở 2 chủ đề nữa, mà nhiều người nói là nghe sàn và với giá này thì không nên sài Microlab...giờ phân vân quá , không biết sao đây...
    con của bạn nói là đây phải không:
    Chuẩn luôn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Ko thì để giành thêm ít tiền nữa rồi akira phang con X2 2.1 nghe nhạc sàn dựng tóc gáy luôn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Sau 1 thời gian tìm hiểu thì em quyết định hốt em Logitech Z313 về với đội..

Đúng là quá trình để hốt thật là gian nan, quá nhiều hãng để chọn lựa 1 con ưng ý, phú hợp với dòng nhạc và số tiền hiện có..

Tìm hiểu 1 đêm không ngủ, kết quả là ai ai cũng Microlab, và đã loại bỏ được các hãng kia...và cũng khá an tâm vì đã chọn được hãng mà mình cần mua. Nói chung lúc đó khá là nhẹ nhõm trong người, và không còn lăn tăn j nữa...quất Microlab thôi...

Sáng lên tinhte nhờ tư vấn mua loại nào của Microlab..nhưng có 1 sự trái ngược là ai ai cũng đều hướng Logitech với giá này...

Tại thời điểm này thì nói chung là rất phân vân vì chiều đi hốt rồi mà giờ lại nãy sinh thêm vấn đề của 2 hãng... Và bắt đầu tìm hiểu tiếp thì cũng có 1 số ý kiến không tốt về 2 hãng, nói nôn na là về mặc tốt, xấu là như nhau ở mức giá này...
    Và đã đọc qua khá nhiều bài phân tích của các hãng loa, thì thấy hãng Logitech chuyên về Bass nhiều hơn. Vì mình thích nghe nhạc sàn... Thôi thì quyết định vậy... Chiều nay sẽ đi hốt em nó...
    P/s: Cám ơn tất cả các bạn đã nhiệt tình góp ý chia sẽ để mình có thể đúc kết và đưa ra kết quả cuối cùng.hihi....Thank You Very Much All