Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Tư vấn ráp máy bàn core i7 chuyên dùng đồ họa( 3dmax,potoshop,lumion,)

Hiện nay mình đang chuẩn bị để ráp một máy bàn core i7 chuyên dùng về đồ họa, đặt biệt là render và làm phim 3dmax, mình cũng tìm hiểu rất nhiều cấu hình nhưng chưa có lựa chọn phù hợp, do nghe nhiều người nói khi ráp về máy chạy hok đồng bộ dẫn đến yếu và không đạt kết quả tốt, giá mình dự tính là 16-19 triệu dùng để ráp máy, nên mình lên đây để hỏi và tham khảo và mong sự giúp đỡ của các bạn, nếu có thể các bạn có thể cho mình tham khảo những cấu hình mà theo các bạn đó là tốt nhất. Hiện giờ mình đang tham khảo 1 cấu hình như sau:
    _Intel - BoxHD67CLB3 or GA - H67M-UD2H-B3.
    _intel - Core I7 - 2600k (3.4GHz).
    _1TB - WD Black - 1002FAEX.
    _ 4GB - DDR-III - Kingmax ( Bus 1333Mhz - PC 10600) x 2 thanh.
    _1GB - Giga - R6870-1GD ( chíp Ati - HD 6870) - 256bit.
    _ACBEL - 600w -R8II.
    Tổng giá trị là hơn 20 triệu.
    Do số tiền vượt wa khả năng cộng với sự chênh lệch về cấu hình nên mình vẫn chưa đưa ra quyết định cuối cho cấu hình này, mong các bạn có ý kiến để giúp mình chọn được máy tốt.
    Cám ơn rất nhiều.

bạn ở đâu ? SG hay HN ? Vì ở SG hay có giá mềm hơn ở HN nên sẽ được cấu hình mạnh hơn. Thêm nữa là cho mình hỏi số $ chính xác là bnhiu ? Đã gồm màn, keyboard, vỏ chưa hay chỉ nguyên case thôi. Vs lại có cần ổ quang ghi sản phẩm ra nữa ko ? Hì, bạn trả lời rõ, mình sẽ có đáp án sớm cho bạn ngay [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Hiện giờ mình đang ở Huế, và mình cũng đang nhờ một người thân ở Huế (cũng có chi nhánh SG) rap máy, rồi đem vào SG. Do mình muốn test máy ở huế cho tốt với lại còn làm một số công việc ở Huế nên mới ráp ở đây. Cấu hình mình đưa trên chưa có màng hình, chuột và phím. Giá tổng là 2 triệu 6tram. Ở đây mình muốn xin ý kiến của các bạn về cấu hình để khi ráp xong máy chạy đồng bộ nên cấu hình tốt là cái mình cần nhất, với lại giá cả giao động từ 16-19 triệu. Cám ơn bạn nhiều.

ok, thế mình dựng tạm cấu hình thế này nhé, còn giá cả tùy thuộc vào chỗ bạn lấy đồ ra sao nha [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Intel® Core™ i7-2600
    ASUS P8H67-V
    ASUS ENGTX560 Ti DCII/2DI/1GD5
    G.SKILL NT (Black Version) - 8GB (4GBx2) DDR3 1333MHz
    FSP EPSILON 600W - TruePower
    2x WD 500GB/ 7200Rpm/ Cache 16MB/SATA 3.0 - Caviar Blue ( 2 ổ WD chạy Raid 0 )

bộ này nhỉnh hơn 19 tr 1 chút. Bạn dựng phim, hay render cần sự ổn định nên ko cần chơi CPU dòng K để OC làm j. Về VGA thì mình thấy con GTX 560 Ti hiện nay khá tốt, khá nhiều tool 3D max vs adobe hỗ trợ nhân cuda của nó, hiệu năng thấy trội hơn của AMD. Giá con này có vẻ cao hơn 6870 nhưng hiệu năng làm việc bạn ko phải nghĩ nhiều đâu. Chơi 2 ổ chạy raid 0 cho hiệu năng khoảng 120MB/s, rẻ hơn mà ngon hơn ổ 1TB Black.
    Ý kiến mình như thế, bạn tham khảo nhé

sao hok ai giúp hết vậy chời...[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](

---------- Post added at 07:32 PM ---------- Previous post was at 07:30 PM ----------

cám ơn bạn nhiều lắm. Tiếc mình ở xa wa hok gặp để mời bạn chầu cf đc.

---------- Post added at 07:40 PM ---------- Previous post was at 07:32 PM ----------

cám ơn bạn nhiều lắm, mình ở xa wa chứ hok thì alo bạn đi làm 1 chầu rồi, hihi

hì, ko sao, ae 4 bể là nhà mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] biết đâu sau này lại gặp nhau ko biết chừng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    nếu như giá cả bộ trên có đắt hơn thì bạn có thể chuyển sang dùng AMD phenom X6 1100T, dòng này làm đồ họa cũng thuộc hàng top, mà con CPU của nó chỉ hơn 4tr, xài vs main Asus Evo tầm hơn 2tr5 cũng đảm bảo hiệu năng đó [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

ok, lại cám ơn bạn thêm lần nữa rồi. :d, mình cũng đang tham khảo giá, chỉ hơi lo là rap xong chạy hok đồng bộ thì phí lắm, thánh bạn nhìu.

Bạn yên tâm, sự ko đồng bộ thường do Main cùi chạy vs CPU khủng, như bạn mình đú đởn chơi con Q8400, hết $ đành lùi chơi main G31, rồi có khi có bạn chọn linh kiện ngon cơ mà lại chọn nguồn lởm, mấy thứ ấy nó khập khiễng mới kém đồng bộ. Còn mình chọn các linh kiện cùng đời, cùng dòng kiểu như vì đôi ta là của nhau thì sự đồng bộ khá tốt. Tất cả, CPu khai thác hết hiệu năng VGA, Main hỗ trợ tốt CPU và VGA, rồi Ram chạy ổn định sẽ dẫn đến sự tương thích cao. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

theo ngu ý của mình thì trong việc render thì chip xeon có vẻ là tối ưu hơn i7, giá cũng mềm hơn nữa :mask:

Trích dẫn Gửi bởi ds.baonhat
    Hiện nay mình đang chuẩn bị để ráp một máy bàn core i7 chuyên dùng về đồ họa, đặt biệt là render và làm phim 3dmax
    Mình cũng có nhu cầu giống bác này, nhưng ít tiền hơn (tầm 15tr trở lại), cấu hình mình định ráp như sau:
    Mb: Asus P8H67-V
    CPU: Core i7 2600
    HDD: Western 500Gb
    POWER: Acbel 56W
    VGA: Dùng onboard
    RAM: CORSAIR 4GB DDR3 1600 Kit (2 x 2GB)

Ae cho mình hỏi :
    1. CPU và MB hỗ trợ DDR3-1333/ 1066 Mhz nhưng mình dùng CORSAIR 4GB DDR3 1600 Kit (2 x 2GB) có vần đề gì ko? Vì Ram Corsair DDR3 1333 dạng Kit mình tìm ko thấy? Thấy mọi người hay đề xuất dùng RAM Gskill, ở Sài gòn thì mua ở đâu nhỉ?

2. Do Core i7 có tích hợp chip đồ họa Intel® HD Graphics 2000 vậy mình ko dùng card rời có ảnh hưởng nhiều đến tốc độ render ko? Vì ko gắn card rời sẽ tiết kiệm 1 khoản đáng kể để đầu tư cho các khoản khác.

3. Nên dùng bản Win nào? Win xp (em trung thành với thằng này), Win 7 32bit? hay Win 7 64bit?

Mong mọi người góp ý để mình có bộ máy như ý!

Các Chủ đề tương tự

1. Tư vấn, so sánh HP ENVY 15 Core i5 4200M vs DELL Inspiron 15 N5537 Core i7
    Bởi sunrisevietnam trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 22
    Bài viết cuối: 09-14-2014, 07:05 AM
  2. Cần tư vấn mua máy cũ phục vụ cho vẽ đồ họa 3dmax, shop.... giá khoảng 10tr
    Bởi ninhnguyen198 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-29-2014, 05:48 AM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-28-2014, 05:31 PM
  4. Cần tư vấn về phần mềm Render 3DMax nhanh, rẻ
    Bởi Đơn giản trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 08-11-2014, 09:39 PM
  5. Có nên đầu tư máy tính chuyên dụng cho việc Render 3DMax?
    Bởi ngucoc trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 08-11-2014, 09:30 PM