Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

[Nhờ tư vấn] Laptop lai model cũ hp 2760p; lenvo x220... loạn giá nhờ tư vấn :)

Chào các bạn; nhu cầu của mình là tìm một laptop lai mtb đáp ứng được nhu cầu công việc đồng thời có hỗ trợ bút cảm ứng để vẽ; ghi chú. Với tầm tiền của mình (~15tr) mình đang nhắm máy cũ là lenovo x220 tablet; dell XT3 hoặc HP 2760p. Search trên mạng thì thấy báo giá loạn lên cả:
    - 19 tr (laptop no1 lenovo x220 core i7)
    - 11,12tr (HP2760p) ; có chỗ báo có 7-8tr
    - Dell XT3 cũng tầm 12-13...
    Sự chênh lệch về giá như vậy làm mình rất phân vân, chẳng biết tại sao lại như vậy mong các bạn tư vấn giúp.
    P.S: Ngoài ra mình cũng tìm được 1 chỗ rao bán con vaio duo 11 tầm 17tr, ko biết có nên xúc không vì sony đã ngừng sản xuất vaio, linh kiện thay thế; sửa chữa cho con này chắc cũng khó khăn.
    Mong các bạn có thông tin & kinh nghiệm tư vấn giúp mình, xin cảm ơn & chúc một ngày mới vui vẻ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Dongf tablet kiểu này chắc ở vn em là người dùng nhiều model nhất rồi
    2760p mà giá 7,8 triệu là máy cũ nát rồi bác ạ, bác mà đến xem chắc cũng phát chán
    xt3 thì con này quá nặng ko nên mua, cảm ứng cũng hay bị nhiễu chứ ko tốt như cảm ứng wacom trên mấy em hp elitebook hay thinkpad
    Sony vaio t thì tiện lợi nhưng nâng cấp khó hơn và cấu hình cũng yếu hơn khá nhiều, dùng nhẹ nhẹ thì dc, dùng nặng nặng tí thì cung hơi yếu
    Tầm 15 triệu như khả năng của bác thì em có con Thinkpad X230 tablet rất là ngon, mới tầm 98%, đặc biệt con này có đủ option webcam và đèn bàn phím, nên nhớ là x220 tablet và x230 tablet cực hiếm con co bàn phím sáng nha. x230 tablet thì được cái bàn phím gõ sướng nhất, nâng cấp và sửa chữa cũng dễ, chạy chip M rất mạnh, bút thiết kế đẹp
    bác cần thì qua chỗ em test thực tế nhé, rồi giao lưu cho vui. dòng tablet kiểu này em xài gần hết các model có trên thị trường, kể cả các dòng cực hiếm như fujitsu Txxx, panasonic Cx

Cảm ơn bác @heroftu đã tư vấn; mình ở đà nẵng nên mua bán cũng hơi khó; chẳng biết thế nào đây. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi vanquidu
    Cảm ơn bác @heroftu đã tư vấn; mình ở đà nẵng nên mua bán cũng hơi khó; chẳng biết thế nào đây. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    đà nẵng thì đúng là mấy hàng này hơi khó. nếu bác thích em chụp ảnh gửi email cho bác xem hình thức. sau đó ok bác chuyển tiền em ship vào. bác ktra thực tế và cho dùng thử 3 ngày ko thích thì ship trả lại em hoàn tiền, bác chỉ chịu tiền phí ship thôi. ok ko

Hi bác @heroftu ; ở xa nên mua bán có phần khó khăn; mình thấy có 1 bác ở HCM giao dịch theo hình thức ntn cũng khá ổn:
    - Mình chuyển tiền cho bác ấy ~ tiền ship hàng
    - Bác ấy chuyển hàng đến bưu cục gần chỗ mình nhất; mình mở máy ra test các kiểu, nếu ok thì giao toàn bộ số tiền còn lại cho nhân viên bưu cục. Không thì thôi, trả hàng về.
    Như vậy thấy thuận lợi cho cả 2 bên, trường hợp mình k muốn lấy hàng bên bán cũng ko bị thiệt gì.

Hi bác @heroftu ; ở xa nên mua bán có phần khó khăn; mình thấy có 1 bác ở HCM giao dịch theo hình thức ntn cũng khá ổn:
    - Mình chuyển tiền cho bác ấy ~ tiền ship hàng
    - Bác ấy chuyển hàng đến bưu cục gần chỗ mình nhất; mình mở máy ra test các kiểu, nếu ok thì giao toàn bộ số tiền còn lại cho nhân viên bưu cục. Không thì thôi, trả hàng về.
    Như vậy thấy thuận lợi cho cả 2 bên, trường hợp mình k muốn lấy hàng bên bán cũng ko bị thiệt gì.
    vậng thế cũng dc. bác cứ giao dịch với bác ấy thử xem. thực ra là đồ điện tử nhiều khi tést ngay lúc đó làm sao mà test được hết các vấn đề, chỉ có test vài ngày thì mới chính xác nhất được vì thế em mới đưa ra cách để an toàn hơn cho bác thôi. x230 tablet là model còn khá mới nên máy ít dùng chứ x220 tablet hay 2760p ra lâu rồi thì máy sẽ cũ đi nhiều. Chúc bác kiếm dc máy ngon nha

@heroftu : hi bác, bác ở TPHCM này tuần sau mới có. Em cũng đang cần. Nếu được mình có thể gd bằng cách như vậy được ko hả bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

@heroftu : hi bác, bác ở TPHCM này tuần sau mới có. Em cũng đang cần. Nếu được mình có thể gd bằng cách như vậy được ko hả bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    em chưa chuyển bằng kiểu đó nên ko biết ntn. bên em là cty đàng hoàng mà có phải cá nhân đâu mà bác sợ chuyển xong em chạy mất [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])

@heroftu : nếu bác đồng ý cách gd như mình thì quất luôn nhé. Tại mình hơi kĩ tính. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

@heroftu : nếu bác đồng ý cách gd như mình thì quất luôn nhé. Tại mình hơi kĩ tính. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    thôi bác đợi bác kia cũng dc mà. chỗ bưu điện em có quen đâu nếu họ mở ra họ chuyển cho em cục đá về hoặc thiếu mất linh kiện thì cũng ko hay cho lắm. Tính em thích đơn giản, nhanh chóng và thuận tiện. mấy cái dây dưa em ko thích. mong bác thông cảm ạ. Em mà có người quen trong đó thì gửi vào kiểu đó được chứ để bên bưu điện họ khui thùng thì đúng là em ko dám làm như vậy

Các Chủ đề tương tự

1. VAIO® Fit 14A (màu Đen) Model:SVF14N12SGB Có hàng chưa các bác?
    Bởi tinhlaj trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 09-25-2014, 09:00 PM
  2. Mua laptop model nào có màn hình 16.4" FULL HD đời 2014
    Bởi Máy CNC trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 08-26-2014, 08:04 AM
  3. Xin tư vấn lựa chọn giữa 2 em Thinkpad X201 và X220 i5
    Bởi denledhaledco trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 08-22-2014, 01:01 AM
  4. Có nên mua Mac Pro Model 2013 --- để vẽ đồ họa 3D tĩnh?
    Bởi cnc trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 07-22-2014, 01:35 AM