Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 69

Chủ đề: Tư Vấn Laptop

Tư Vấn Laptop

Hi các bác tinh tế.
    Sau 1 hồi tìm kiếm thì em lọc ra được 1 số em như sau:

HP probook G1/i5 4200M/4GB Ram/500Gb HDD/VGA Radeon 8750/15,6'HD
    Giá: 14.599.000 laptopno1

ASUS N550LF/i5 4200U/6Gb Ram/VGA GT745/HDD 750Gb/15,6" HD
    Giá 17.400.000 avishop

Dell insprion 7537/i5 4200U/6Gb Ram/VGA GT750/HDD 500Gb/15,6' HD
    Giá: 15.790.000 laptopno1

HP Envy 15/i5 4200M/6Gb Ram DDR3/VGA GT740 2Gb/15,6"/Win 8
    Giá 16.990.000 laptopnew
    mục đích của em là:

Làm việc văn phòng (12h/ngày)
    Vọc vạch phần mềm android, phần mềm giả lập android
    Nghe nhạc (chủ yếu nghe qua loa hoặc headphone), xem phim
    Game off(Fifa 14, Pes 14, các game liên quan đến bóng đá [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]) , yêu cầu phải được max setting hoặc high setting (3-4h/ngày)
    Yêu cầu của em thêm là máy bền bỉ, đáp ứng hết nhu cầu trên, sử dụng cỡ 5-6 năm mới thay.
    Hiện tại em đang rất phân vân giữa mấy em này. Envy15 là hàng xách tay nên cũng hơi lo về khoản bảo hành [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Con 7537 ngoại hình đẹp nhưng dòng inspriọn là dòng cấp thấp của dell, có nhiều phốt về dòng này rồi nên cũng phân vân, con Asus thì giải trí quá ok rồi nhưng em ko thích cái thiết kế mặt lưng của nó + chip U sợ cân game ko nổi. G1 thì thấy bảo wifi kém, ram 2x2 khó nâng cấp, VGA yếu.

Nhờ các bác tư vấn giúp em nên lấy con nào, Hà Nội mua ở đâu ok. Em xin cảm ơn và hậu tạ chầu cafe nếu bác nào ở gần chỗ em [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

mấy game b chơi ko có game nào gọi là nặng ngốn cpu cả, con Asus N550LF chạy thoải mái. hơn nữa nó là dòng giải trí nên chất lương hình ảnh, âm thanh đều ngon hơn. lại được tặng kèm 1 loa sub rời nên nghe càng phê, bảo hành 2 năm cũng yên tâm hơn nhiều. 1 vote cho e nó b nhé.
    con HP thì ngoài mấy nhược điểm b nói thì card rời cũng yếu, kém cả gt740m của con envy. dell 7537 thì màn hình màu hơi nhạt

theo líst của bạn đưa ra thì nên chọn 2 con , n550 hoặc envy là chuẩn nhất , dòng cao cấp nên thiết kế khá tốt , bạn không nên chú trọng quá vào cấu hình

HP Envy đi ban ! ok lắm

Em cũng đang phân vân 2 con Envy và Asus, envy thì ưng lắm vì thiết kế khá đẹp, cấu hình cân đối. Em asus đc cái chất máy ok mà thiết kế hơi xấu + Chip U, sợ sau phát sinh dùng tác vụ gì nặng chip U kéo ko nổi. Em đang dùng lap chip M quen sợ chuyển qua chip U nó tù tù =.= con asus so với nhu cầu n=của em nên lấy bản 6Gb hay 4Gb nhỉ. Sợ bản 6Gb nó ko chạy đc dual nên cũng phí thanh 2Gb.

Trích dẫn Gửi bởi avishop.pk
    mấy game b chơi ko có game nào gọi là nặng ngốn cpu cả, con Asus N550LF chạy thoải mái. hơn nữa nó là dòng giải trí nên chất lương hình ảnh, âm thanh đều ngon hơn. lại được tặng kèm 1 loa sub rời nên nghe càng phê, bảo hành 2 năm cũng yên tâm hơn nhiều. 1 vote cho e nó b nhé.
    con HP thì ngoài mấy nhược điểm b nói thì card rời cũng yếu, kém cả gt740m của con envy. dell 7537 thì màn hình màu hơi nhạt
    Con 7537 e được mục sở thị rồi, ngoài cái card ngon với thiết kế đẹp thì hầu như vứt => Loại

Trích dẫn Gửi bởi laptopnew2201
    theo líst của bạn đưa ra thì nên chọn 2 con , n550 hoặc envy là chuẩn nhất , dòng cao cấp nên thiết kế khá tốt , bạn không nên chú trọng quá vào cấu hình

Trích dẫn Gửi bởi ktvxuânvinh_huế
    HP Envy đi ban ! ok lắm

Trích dẫn Gửi bởi sonpv.29
    Em cũng đang phân vân 2 con Envy và Asus, envy thì ưng lắm vì thiết kế khá đẹp, cấu hình cân đối. Em asus đc cái chất máy ok mà thiết kế hơi xấu + Chip U, sợ sau phát sinh dùng tác vụ gì nặng chip U kéo ko nổi. Em đang dùng lap chip M quen sợ chuyển qua chip U nó tù tù =.= con asus so với nhu cầu n=của em nên lấy bản 6Gb hay 4Gb nhỉ. Sợ bản 6Gb nó ko chạy đc dual nên cũng phí thanh 2Gb.

Con 7537 e được mục sở thị rồi, ngoài cái card ngon với thiết kế đẹp thì hầu như vứt => Loại
    lấy 4gb là đủ dùng rồi b ah. sau này cần nâng cấp thì cắm thêm 1 thanh 4gb nữa lên 8gb luôn cho tiện

Trích dẫn Gửi bởi avishop.pk
    lấy 4gb là đủ dùng rồi b ah. sau này cần nâng cấp thì cắm thêm 1 thanh 4gb nữa lên 8gb luôn cho tiện
    mấy em này dùng lâu có mỏi mắt ko bác. Em làm văn phòng nhiều, nhìn màn hình xong đứng lên chỉ muốn xỉu

laptop gio ko co guiong nhu sua dau bạn cong nghệ làm màn hinh nó giờ ko có mỗi mắt giong như truoc nhé. minh lam viec từ sắng tới chiều mà ko co môi tý nào dang dong e dell N5010 bạ nhé

Vote cho N550LF nhé bạn, thiết kế đẹp, cấu hình tốt đáp ứng tốt cho nhu cầu của bạn, nghe nhạc hay , bảo hành chính hãng 2 năm, có phiên bản ram 4GB / 6GB / 8GB cho bạn lựa chọn

Asus N550LF - XO125D
    CPU:Intel Core i5-4200U (3M cache , 2 x 1.60 GHz) upto 2.60 GHz
    Ram: 4G DDR3L 1600 MHz
    HDD: 750GB 7200rpm / LED_KEYBOARD
    Màn hình: 15.6" HD 1366 x 768
    VGA: GeForce GT 745M 2GB DDR3 + Intel HD Graphics 4400

Trích dẫn Gửi bởi sonpv.29
    Hi các bác tinh tế.
    Sau 1 hồi tìm kiếm thì em lọc ra được 1 số em như sau:

mục đích của em là:

Yêu cầu của em thêm là máy bền bỉ, đáp ứng hết nhu cầu trên, sử dụng cỡ 5-6 năm mới thay.
    Hiện tại em đang rất phân vân giữa mấy em này. Envy15 là hàng xách tay nên cũng hơi lo về khoản bảo hành [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Con 7537 ngoại hình đẹp nhưng dòng inspriọn là dòng cấp thấp của dell, có nhiều phốt về dòng này rồi nên cũng phân vân, con Asus thì giải trí quá ok rồi nhưng em ko thích cái thiết kế mặt lưng của nó + chip U sợ cân game ko nổi. G1 thì thấy bảo wifi kém, ram 2x2 khó nâng cấp, VGA yếu.

Nhờ các bác tư vấn giúp em nên lấy con nào, Hà Nội mua ở đâu ok. Em xin cảm ơn và hậu tạ chầu cafe nếu bác nào ở gần chỗ em [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Mấy em này thì em nào cũng ngon hết, thớt phải tham khảo mẫu mã nữa rồi quyết định cho nó chắc