Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: Nên mua sony nào

Nên mua sony nào

Mình đang phân vân sony vaio không biết nên mua hàng xách tay hay chính hãng việt nam.
    có 2 model cấu hình gần như nhau:
    _ Sony Vaio SVS13A2APXS ( hàng xách tay ): Blueray disc và 512 SSD giá 38tr5
    _ Sony Vaio SVS13A25PGB ( hàng chính hãng sony vn): Super muti DVD va 750G HDD giá 29tr
    Giá chênh lệch khá nhiều vì blue ray disc và ssd
    Mình đang phân vân độ bền giữa chính hãng viet nam và xách tay.
    Mấy năm nay, mình có ấn tượng xấu hàng chính hãng vì thường các mặt hàng xuất về việt nam điều thuộc loại xấu hơn so với các hàng xuất đi các nước Mỹ và châu âu.
    Bác nào có kinh nghiệm xin cho mình ý kiến. Thanks

tuỳ theo khả năng. tất nhiên làm con SSD thì quá tốt rồi. Nhanh và ổn định cực kỳ luôn. Nhưng giá chênh lệch vậy thì quá cao.
    Để tiết kiệm thì bạn có thể chọn con dưới mà mua SSD 120GB tầm 2.2tr thì ko thua con SSD kia

Về độ bền và chất lượng giữa hàng xách tay và hàng phân phối tại VN thì mình không biết, nhưng nếu bạn mua hàng xách tay thì sẽ không được bảo hành tại VN [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Mình chú trọng chất lượng và độ bền còn bảo hành thì shop bán hàng xách tay bảo hành 1 năm giống hàng chính hãng rồi

Tiền nào của nấy thôi bác. Quyết đoán luôn đi@@

Trích dẫn Gửi bởi ckh0nda
    Mình chú trọng chất lượng và độ bền còn bảo hành thì shop bán hàng xách tay bảo hành 1 năm giống hàng chính hãng rồi
    vậy nếu thích thì nhích thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

SVS cũng khá chuẩn trong khoản bền đẹp rồi, vậy nên đã thích, đừng ngần ngại [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] , có phần mua con chính hãng về binh thêm SSD vào giá đỡ chát hơn con xách tay , chạy siêu mượt với SSD

nói chung thích thì mua. xách tay thì nên tìm nơi uy tín và đừng có phếch là được.

Mình đang phân vân sony vaio không biết nên mua hàng xách tay hay chính hãng việt nam.
    có 2 model cấu hình gần như nhau:
    _ Sony Vaio SVS13A2APXS ( hàng xách tay ): Blueray disc và 512 SSD giá 38tr5
    _ Sony Vaio SVS13A25PGB ( hàng chính hãng sony vn): Super muti DVD va 750G HDD giá 29tr
    Giá chênh lệch khá nhiều vì blue ray disc và ssd
    Mình đang phân vân độ bền giữa chính hãng viet nam và xách tay.
    Mấy năm nay, mình có ấn tượng xấu hàng chính hãng vì thường các mặt hàng xuất về việt nam điều thuộc loại xấu hơn so với các hàng xuất đi các nước Mỹ và châu âu.
    Bác nào có kinh nghiệm xin cho mình ý kiến. Thanks
    hàng xách tay và hàng chính hãng thì chất lượng như nhau thôi bạn ah. hàng xách tay được cái không thuế nên rẻ hơn. Tìm được chỗ nào bán hàng xách tay mà uy tín chế độ bảo hành tốt thì cứ mua thôi

thường thì hàng từ các thị trường lớn như Mỹ, Nhật, Châu Âu chất lượng sẽ hơn hàng xuất sang ĐNA, cái này thì ngay cả các cty nước ngoài đặt nhà máy tại VN cũng thế mà. Tuy nhiên hàng phân phối trong nước thì sẽ được bảo hành chính hãng cho nên chung quy lại cũng như nhau cả

Thích bền thì Sony ko phải là bền, sony nhiều người mua vì thương hiệu và kiểu dáng. Nhiều máy sony thiết kế rất đẹp, mình thì vẫn khoái con Vaio Pro hơn là vaio S
    Nếu thực sự bạn thích bền và ổn định thì kiếm dòng doanh nhân cao cấp ấy, như là Dell Latitude E7240 ultrabook, em này thì mới gọi là độ bền tést theo tiêu chuẩn quân sự Mỹ, độ ổn định, chống chịu sốc, va đập, nhiệt độ tốt hơn
    Nếu thấy em nó chưa đủ đẹp thì xem Acer S7, Dell XPS 12 bác sẽ thấy nó chắc chắn hơn vaio S rất nhiều

Các Chủ đề tương tự

1. sony pro hay macbook air(2014) hay sony duo
    Bởi QuangQuy0214 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-10-2014, 06:04 PM
  2. Mình cần tư vấn mua Sony Pro 13
    Bởi noithatbro trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 07-30-2014, 01:52 AM
  3. Tư vấn chọn mua máy tính giữa MacBook air và Sony vio
    Bởi 0camxuc trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 3