Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 29

em đang phân vân giữa 3 thằng này! help.........

em ước tính sẽ có khoảng 30-32tr! và nhu cầu chơi game! do tính di động nên em không build case!
    nên em tính mua laptop! mà đang phân phân giữa 3 em này:
    Alienware M14x R3 Core i7 Haswell 4700QM 8G 750G GTX765(2G) 14.1 WIN 8
    MSI GS70 2OD-442 Core i7 4700HQ - 8GB - 1TB 7200rpm - GTX 765M 2GB DDr5 - Full HD
    <span style="font-size: 22px">MSI GE70 2PE-096 Apache Pro Core i7 4700MQ - 8GB - 1TB 7k2 rpm - VGA GTX 860M - Full HD EDP

xin tư vấn dùm em nên lấy thằng nào!
    về tản nhiệt và hiệu suất card đồ họa nữa!
    ......................
    </span>

MSI có nhà phân phối ngon lành còn alienware ko có hàng chính hãng đâu toàn hàng xách tay thoy => hên xui

Trích dẫn Gửi bởi langphivu
    MSI có nhà phân phối ngon lành còn alienware ko có hàng chính hãng đâu toàn hàng xách tay thoy => hên xui
    vậy tản nhiệt của msi sao hả bác ?
    thấy nó mỏng quá cũng sợ!

Trích dẫn Gửi bởi langphivu
    Mấy hàng phân phối chính hãng là hàng xuất cho thị trrờng châu Á khâu kiểm tra chất lượng không nghiêm ngặt như hàng xuất cho thị ttrờng Mỹ. Alienware hàng Mỹ nếu có thông tin order thì chuyển bảo hành về VN và được bảo hành hãng như hàng của các nhà phân phối.
    Chất lượng thì MSI còn lâu mới so được với Alienware bạn ạ.

Trích dẫn Gửi bởi ngochantoto
    Mấy hàng phân phối chính hãng là hàng xuất cho thị trrờng châu Á khâu kiểm tra chất lượng không nghiêm ngặt như hàng xuất cho thị ttrờng Mỹ. Alienware hàng Mỹ nếu có thông tin order thì chuyển bảo hành về VN và được bảo hành hãng như hàng của các nhà phân phối.
    Chất lượng thì MSI còn lâu mới so được với Alienware bạn ạ.
    vậy còn tổng thể! bạn có thể giúp mình chọn đc 1 trong 3 con đó k ?

Mua những đồ này thìh dịch vụ bảo hành là rất quan trọng! Vote cho MSI

Trích dẫn Gửi bởi angelofdark
    em ước tính sẽ có khoảng 30-32tr! và nhu cầu chơi game! do tính di động nên em không build case!
    nên em tính mua laptop! mà đang phân phân giữa 3 em này:
    Alienware M14x R3 Core i7 Haswell 4700QM 8G 750G GTX765(2G) 14.1 WIN 8
    MSI GS70 2OD-442 Core i7 4700HQ - 8GB - 1TB 7200rpm - GTX 765M 2GB DDr5 - Full HD
    <span style="font-size: 22px">MSI GE70 2PE-096 Apache Pro Core i7 4700MQ - 8GB - 1TB 7k2 rpm - VGA GTX 860M - Full HD EDP

xin tư vấn dùm em nên lấy thằng nào!
    về tản nhiệt và hiệu suất card đồ họa nữa!
    ......................</span>
    - AlienWare thì tốt quá rồi, ưu điểm không cần phải bàn nữa, nhưng nhược điểm thì là chỉ có hàng nhập khẩu, nói chung hên xui [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    - GS70 : cấu hình tốt , hàng chính hãng bảo hành 2 năm , nhược điểm : tương đối mỏng ( so vs dòng game )
    - GE70 : Cấu hình cũng tương đương GS , nhưng VGA mới hơn , con này thì dày hơn GS và tản nhiệt cũng OK hơn , nhưng nhìn không đẹp bằng GS

Chúc bạn có lựa chọn đúng đắn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi thien_thientan
    - AlienWare thì tốt quá rồi, ưu điểm không cần phải bàn nữa, nhưng nhược điểm thì là chỉ có hàng nhập khẩu, nói chung hên xui [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    - GS70 : cấu hình tốt , hàng chính hãng bảo hành 2 năm , nhược điểm : tương đối mỏng ( so vs dòng game )
    - GE70 : Cấu hình cũng tương đương GS , nhưng VGA mới hơn , con này thì dày hơn GS và tản nhiệt cũng OK hơn , nhưng nhìn không đẹp bằng GS

Chúc bạn có lựa chọn đúng đắn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    về gtx 860M hiệu suất ra sao ạ ?!
    lên chẹknote cũng không kĩ lắm! mạnh hơn so với 765m không?

Trích dẫn Gửi bởi angelofdark
    về gtx 860M hiệu suất ra sao ạ ?!
    lên chẹknote cũng không kĩ lắm! mạnh hơn so với 765m không?
    Theo review gần đây mình đọc thì GTX 860M cho sức mạnh tương đương GTX 770M , tức là nhỉnh hơn GTX 765M khoảng 10%. Đó là chưa kể đến 1 số công nghệ mới mà Nvidia áp dụng cho 8 series [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi thien_thientan
    Theo review gần đây mình đọc thì GTX 860M cho sức mạnh tương đương GTX 770M , tức là nhỉnh hơn GTX 765M khoảng 10%. Đó là chưa kể đến 1 số công nghệ mới mà Nvidia áp dụng cho 8 series [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    vậy sao giá mềm quá vậy bạn ?! :v!