Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 14 của 14
    Trích dẫn Gửi bởi ntanh86
    KF đã root và cài android, vào market cài Root Explorer và Quickpic
    Vào Root Explorer. data/data/.com.android.settings/files giữ wallpaper chọn Permissions

sau cái before thì vào Quickpic set wall (chọn set wall bên ngoài go launcher bằng quickpic bị lỗi thì vào hẳn chương trình quickpic để set wall) rồi làm vào lại unstick như cái after (lưu ý! set wall paper ok xong không được tắt màn hình và làm bước sau unstick) 100% thành công
    Đã thay đổi được wallpaper như cách của bác, nhưng muốn thay một cái khác lại làm lại các bước hơi bất tiện, để em nghiên cứu phương pháp khác xem được ko nhé..thanks!

Trích dẫn Gửi bởi yeu_nguoi_mai
    Đã thay đổi được wallpaper như cách của bác, nhưng muốn thay một cái khác lại làm lại các bước hơi bất tiện, để em nghiên cứu phương pháp khác xem được ko nhé..thanks!
    hình như là không có đâu bạn ơi, cách này là bắt buộc rồi, mà set hình nền cho KF hình như không được nét, bị mất nét thì phải, dùng quickpic trên CM7 set wall hình nét, qua rom stock thì mất nét, chẳng hiểu

à, còn 1 cách nữa là cắm KF vào PC, mở Kindle fire Utility 0.9.5, chọn Extra, rồi chọn unlock wallpaper, set wallpaper bằng quickpic, set xong lại lock wallpaper bằng KFUtility

em cũng không dùng rom stock nhiều nên cũng không rành cho lắm, nhưng em thấy bản rom này là ổn nhất rồi. Launcher thì dùng Go launcher ex là ổn nhất, vừa có power manager lại có task killer cũng khá tiện

Các Chủ đề tương tự

1. [Kindle Fire] MoDaCo Custom Rom 6.3
    Bởi kinhdoanh.vmoves trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 06-03-2012, 05:48 PM
  2. [HOT.....update] ICS Kindle Fire 24/02/2012
    Bởi motnguoitenla trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 139
    Bài viết cuối: 05-28-2012, 07:33 PM
  3. [Kindle Fire] [ROM] |4/15/2012| |ReloadedROM™| |CM9 Reloaded v1.2| |Kindle Fire| [CM9]
    Bởi tmhuong01 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 05-03-2012, 07:39 PM
  4. (Kindle Fire) custom rom Modaco GR8 mod từ Stock rom 6.3 (27.3.2012))
    Bởi topazgarden2603ZXC trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-20-2012, 04:31 PM
  5. [Kindle Fire] HellFire Kindle CM7 v1.0
    Bởi thanhtrungh8866 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 04-18-2012, 05:49 AM