Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 12 của 21 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 ... CuốiCuối
Kết quả 111 đến 120 của 204
    tình hình là em làm y như bác. Nhưng chưa root được. a đang sử dụng bản 6.2.2. Bấm 2 với 3 rồi mà không thấy gì xảy ra. Ai giúp mình được không. lil_bk1002000@yahoo.com

Trích dẫn Gửi bởi tnhan2601
    tình hình là em làm y như bác. Nhưng chưa root được. a đang sử dụng bản 6.2.2. Bấm 2 với 3 rồi mà không thấy gì xảy ra. Ai giúp mình được không. lil_bk1002000@yahoo.com
    Bác install-driver chưa, nếu rồi vẫn không được thì máy bác mua khi nào, nếu mới đây thì amaon đã chặn adb_usb nên tạm thời chưa root được!

Mấy tuần rồi mà ko thấy Kindle fire có game mới nào hay với cả rom ics ổn định, bùn ghê [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] mình test hết mấy rom mới rồi mà còn nhiều lỗi lắm

Gửi từ Kindle Fire của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn

Trích dẫn Gửi bởi ducpham2708
    Bác install-driver chưa, nếu rồi vẫn không được thì máy bác mua khi nào, nếu mới đây thì amaon đã chặn adb_usb nên tạm thời chưa root được!
    Mình cài driver lun rồi. Máy mình mới mua được 3 4 ngày thôi. Lúc đầu về là 6.2 thì mình root được rồi tự nhiên nó up lên 6.2.2. Giờ không root được nữa

Trích dẫn Gửi bởi tnhan2601
    Mình cài driver lun rồi. Máy mình mới mua được 3 4 ngày thôi. Lúc đầu về là 6.2 thì mình root được rồi tự nhiên nó up lên 6.2.2. Giờ không root được nữa
    Root cho kindle là rất dễ và nhanh khi bạn đã cài đầy đủ tool cần thiết. Nếu bạn chạy Kindle_Fire_Utility_v0.9.3 không được thì thử chạy bản Kindle_Fire_Utility_v0.9.2 xem sao nha. chúc sớm thành công!

Trích dẫn Gửi bởi echconpt
    Root cho kindle là rất dễ và nhanh khi bạn đã cài đầy đủ tool cần thiết. Nếu bạn chạy Kindle_Fire_Utility_v0.9.3 không được thì thử chạy bản Kindle_Fire_Utility_v0.9.2 xem sao nha. chúc sớm thành công!
    Không thể ROOT Kindle Fire 6.2.2 bằng Kindle_Fire_Utility 0.9.2 được, nếu 0.9.3 không root được thì chỉ có cách root thủ công thôi vì 0.9.2 root bằng BurritoRoot còn 0.9.3 Root bằng BurritoRoot3 , mà chỉ có BurritoRoot2 & 3 có thể Root được KF 6.2.2!

bản mới cảm ứng ngon rồi hehe , thanks bác .

Cũng thông báo luôn cho các bác Kindle Fire là Hashcode đã phát triển thành công Kernel 3.0 sau khi tháo tung phần cứng máy của đồng chí ấy ra, nó sẽ được tích hợp trong bản ROM ngày mai của Energy, đồng nghĩa:

+ Có Video HD.
    + Có thể chơi các game như Plants Zombies, WMW,...
    + Ít bị Lag hơn.

Tuy "tác giả" nói luôn là còn vô vàn lỗi mà mấy tuần nữa mới sửa xong nhưng các bác đang ngồi chờ ở ROM Stock hoặc CM7 có thể.. từ từ tính chuyển sang ICS rồi vì có Kernel 3.0 là xong chuyện.

Không biết làm xong cái ICS cộng đồng dev KF làm gì tiếp ta!

"MỖI LẦN ĐỔI ROM LÀ PHẢI XÓA FILE BACKUP CŨ ĐI BACKUP LẠI NHÉ, ĐỂ NÓ LƯU MẤY CÁI QUÁ TRÌNH GAME,...!"
    Mình mới xài android nên đọc tới đâu là vấp tới đó,hic.Câu trên mình không hiểu lắm,các cao thủ cho mình hỏi vậy là sao? Cài theo hướng dẫn thì trên KF sẽ có nhiều bản rom (như hd2 chạy đc androi với win) có thể chuyển qua chuyển lại à ........ Nếu không phải các bác bỏ qua cho [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi ducpham2708
    Cũng thông báo luôn cho các bác Kindle Fire là Hashcode đã phát triển thành công Kernel 3.0 sau khi tháo tung phần cứng máy của đồng chí ấy ra, nó sẽ được tích hợp trong bản ROM ngày mai của Energy, đồng nghĩa:

+ Có Video HD.
    + Có thể chơi các game như Plants Zombies, WMW,...
    + Ít bị Lag hơn.

Tuy "tác giả" nói luôn là còn vô vàn lỗi mà mấy tuần nữa mới sửa xong nhưng các bác đang ngồi chờ ở ROM Stock hoặc CM7 có thể.. từ từ tính chuyển sang ICS rồi vì có Kernel 3.0 là xong chuyện.

Không biết làm xong cái ICS cộng đồng dev KF làm gì tiếp ta!
    Mình cũng vừa đọc tin này trên xda, quả là một tin vui cho a e dùng kindle fire [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] có gì mới thì bạn update cho a e với nhé. Mình tiếng anh hơi kém hehe

Gửi từ GT-P1000 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn

Các Chủ đề tương tự

1. [HOT.....update] ICS Kindle Fire 24/02/2012
    Bởi motnguoitenla trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 139
    Bài viết cuối: 05-28-2012, 07:33 PM
  2. FireFireFire 1.4-Công cụ chống Brick cho Kindle Fire khi up rom.
    Bởi giarechoban trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 05-28-2012, 02:02 AM
  3. [Helpme] Kindle Fire brick
    Bởi shopkhanran trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-08-2012, 05:15 PM
  4. [Kindle Fire] Update Rom 6.3 Modaco 11/4
    Bởi truongxuantq trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 04-14-2012, 02:25 AM
  5. Làm sao để chặn update cho kindle fire