Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 13 của 21 Đầu tiênĐầu tiên ... 31112131415 ... CuốiCuối
Kết quả 121 đến 130 của 204
    Mình đã install Firefirefire và twrp recovery, tới đây thì làm thế nào để vào Recovery để cài rom cm7 vậy ....?
    Bác nào help mình với,thanks a lot ...[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đang ở
    Hồ Chí Minh

Loi launcher khong the vao man hinh chinh. Nho cao thu giup dum Em

Trích dẫn Gửi bởi mountain111
    Mình đã install Firefirefire và twrp recovery, tới đây thì làm thế nào để vào Recovery để cài rom cm7 vậy ....?
    Bác nào help mình với,thanks a lot ...[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Bạn tắt máy, mở lại rồi ấn nút power vài lần đến khi nút chuyển sang màu đỏ là được. Mình xài RWM k biết có khác gì k? Với lại ICS đẹp lắm bạn lên luôn đi, CM7 mau chán!

Trích dẫn Gửi bởi rotmongtoi
    Bạn tắt máy, mở lại rồi ấn nút power vài lần đến khi nút chuyển sang màu đỏ là được. Mình xài RWM k biết có khác gì k? Với lại ICS đẹp lắm bạn lên luôn đi, CM7 mau chán!
    K phải nhấn nút vài lần mà là bật máy sau đó nhấn giữ nút nguồn cho đến khi nào đèn chuyển từ màu xanh lá sang màu cam là vào được recovery.

Sent from my MB525 using Tinh tế

Trích dẫn Gửi bởi nic2004t

Loi launcher khong the vao man hinh chinh. Nho cao thu giup dum Em
    Đang dùng ROM nào, cài FireFireFire và CWM chưa, nếu cài rồi vô CWM factory reset rồi cài lại ROM.
    Nếu là lỗi ở ROM Stock thì cần nói chi tiết hơn, bị từ khi nào và làm cái gì mà bị.

Trích dẫn Gửi bởi ducpham2708
    Đang dùng ROM nào, cài FireFireFire và CWM chưa, nếu cài rồi vô CWM factory reset rồi cài lại ROM.
    Nếu là lỗi ở ROM Stock thì cần nói chi tiết hơn, bị từ khi nào và làm cái gì mà bị.
    Bác chủ cho mình hỏi chút.Mình đã cài recovery theo các của bác,nhưng up rom cm7 theo bác tavanhung ^^.Giờ mình có 1 số cái không hiểu,muốn hỏi ý kiến chuyên gia :
    1)Khi mình shutdown và bật lên lại,thì máy hiện fire,để 1 lúc lâu mới vào được cm7,mình muốn thoát khỏi fire luôn thì phải làm thế nào?
    2)Mình cài cm7 = twrp,giơ muốn up lên ICS bằng CMW thì phải làm ntn để xóa triệt để rom cũ và twmp cũ.
    3)Nếu uprom,máy bị brick thì có khả năng cứu không ?
    Mình mới dùng android nên còn gà lắm,có gi mọi người giúp đỡ .Thanks a lot ...

May minh chua root. Nhung bay gioi thi bi treo lo go roi

Trích dẫn Gửi bởi nic2004t
    May minh chua root. Nhung bay gioi thi bi treo lo go roi
    Làm gì mà Treo logo the, nói chi tiét hon đi mói giai quyet duoc?

---------- Post added at 10:47 PM ---------- Previous post was at 10:41 PM ----------

Bác chủ cho mình hỏi chút.Mình đã cài recovery theo các của bác,nhưng up rom cm7 theo bác tavanhung ^^.Giờ mình có 1 số cái không hiểu,muốn hỏi ý kiến chuyên gia :1)Khi mình shutdown và bật lên lại,thì máy hiện fire,để 1 lúc lâu mới vào được cm7,mình muốn thoát khỏi fire luôn thì phải làm thế nào?2)Mình cài cm7 = twrp,giơ muốn up lên ICS bằng CMW thì phải làm ntn để xóa triệt để rom cũ và twmp cũ.3)Nếu uprom,máy bị brick thì có khả năng cứu không ?Mình mới dùng android nên còn gà lắm,có gi mọi người giúp đỡ .Thanks a lot ...
    Dung Gscript, cai option install stock bootloader la de quay lai nhu ban dau, bo FireFireFire, con muon chuyen sang Cwm thi chon install stock recovery xong roi chon install clockworkmod deu trong GScript!Nhin lai tieu de thread di, up rom theo cach nay k bao h brick, neu co brick sua rat de dang!

---------- Post added at 10:50 PM ---------- Previous post was at 10:47 PM ----------

Bác chủ cho mình hỏi chút.Mình đã cài recovery theo các của bác,nhưng up rom cm7 theo bác tavanhung ^^.Giờ mình có 1 số cái không hiểu,muốn hỏi ý kiến chuyên gia :1)Khi mình shutdown và bật lên lại,thì máy hiện fire,để 1 lúc lâu mới vào được cm7,mình muốn thoát khỏi fire luôn thì phải làm thế nào?2)Mình cài cm7 = twrp,giơ muốn up lên ICS bằng CMW thì phải làm ntn để xóa triệt để rom cũ và twmp cũ.3)Nếu uprom,máy bị brick thì có khả năng cứu không ?Mình mới dùng android nên còn gà lắm,có gi mọi người giúp đỡ .Thanks a lot ...
    Dung Gscript, cai option install stock bootloader la de quay lai nhu ban dau, bo FireFireFire, con muon chuyen sang Cwm thi chon install stock recovery xong roi chon install clockworkmod deu trong GScript!Nhin lai tieu de thread di, up rom theo cach nay k bao h brick, neu co brick sua rat de dang!

[/COLOR]Dung Gscript, cai option install stock bootloader la de quay lai nhu ban dau, bo FireFireFire, con muon chuyen sang Cwm thi chon install stock recovery xong roi chon install clockworkmod deu trong GScript!Nhin lai tieu de thread di, up rom theo cach nay k bao h brick, neu co brick sua rat de dang!
    Mình đã xóa được fire rồi.Còn mục thứ 2 mình vẫn chưa rõ lắm,bác nói rõ hơn được k ? Mình đang xài gscript bản cũ chỉ có twrp chứ không có fff1.3 và mấy cái cmw mới.Ý mình là muốn cài cmw thì dùng bản cũ hay phai paste bản mới vào để cái cmw,có thể xài trên bản cũ không? Và bằng twrp recovery vẫn up rom ics được phải không ? Thanks a lot

Làm gì mà Treo logo the, nói chi tiét hon đi mói giai quyet duoc?
    Chay Kindle Fire Utility bam 1 sau do bam 2 the la treo luon

Các Chủ đề tương tự

1. [HOT.....update] ICS Kindle Fire 24/02/2012
    Bởi motnguoitenla trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 139
    Bài viết cuối: 05-28-2012, 07:33 PM
  2. FireFireFire 1.4-Công cụ chống Brick cho Kindle Fire khi up rom.
    Bởi giarechoban trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 05-28-2012, 02:02 AM
  3. [Helpme] Kindle Fire brick
    Bởi shopkhanran trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-08-2012, 05:15 PM
  4. [Kindle Fire] Update Rom 6.3 Modaco 11/4
    Bởi truongxuantq trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 04-14-2012, 02:25 AM
  5. Làm sao để chặn update cho kindle fire