Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 14 của 21 Đầu tiênĐầu tiên ... 41213141516 ... CuốiCuối
Kết quả 131 đến 140 của 204
    Trích dẫn Gửi bởi nic2004t
    Làm gì mà Treo logo the, nói chi tiét hon đi mói giai quyet duoc?
    Chay Kindle Fire Utility bam 1 sau do bam 2 the la treo luon
    Trời ạ, ai chỉ cho cách ấy đấy, bây giờ khi khởi động cắm cáp chạy Kindle Fire Utility ấn 1 sau đó ấn 1 tiếp thì sẽ khởi động bình thường!

---------- Post added at 05:13 PM ---------- Previous post was at 05:12 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi mountain111
    Mình đã xóa được fire rồi.Còn mục thứ 2 mình vẫn chưa rõ lắm,bác nói rõ hơn được k ? Mình đang xài gscript bản cũ chỉ có twrp chứ không có fff1.3 và mấy cái cmw mới.Ý mình là muốn cài cmw thì dùng bản cũ hay phai paste bản mới vào để cái cmw,có thể xài trên bản cũ không? Và bằng twrp recovery vẫn up rom ics được phải không ? Thanks a lot
    UP Rom thì TWRP hay CWM chả đựơc, chỉ nói là CWM hoàn thiện hơn thôi, bây giờ vào GScript, tìm install stock recovery rồi chọn cái đấy, sau đó chọn install clockworkmod là xong ngay thôi!

mình thấy cách làm của bạn khá hay .nhưng máy kindle của mình đã cài twrp rồi ,tòan up rom bằng nó ,h có chuyển sang làm cách của bạn được k

Trích dẫn Gửi bởi robocomtb
    mình thấy cách làm của bạn khá hay .nhưng máy kindle của mình đã cài twrp rồi ,tòan up rom bằng nó ,h có chuyển sang làm cách của bạn được k
    Nói cái này chắc bị ném đá dữ dội nhưng CWM thực sự hơn TWRP ở nhiều chỗ, vì TWRP là do TeamWin phát triển theo mã nguồn CWM mà chưa sửa lỗi.

Cài cái này có thể chuyển qua chuyển lại giũa TWRP và CWM, có thể cài đặt và bỏ cài đặt FireFireFire dễ như lòng bàn tay, nên cứ làm đi, nhưng nhớ trước khi cài CWM phải chọn "install stock recovery trước nhé", đây cũng là cách duy nhất để cài FireFireFire 1.3 với logo siêu đẹp!

Mình đang xài cm7,đang bật wifi để load data của gameloft,máy load chậm nền màn hình tự tắt,sau đó mình click power lại thì nó không lên nữa,chỉ lên ánh sáng mớ máy sẫm thôi,có ai biết như vậy là bị gì không ? Giờ máy nó k lên được nữa [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].Các cao thủ help với ....

Bạn nhấn giữ 20s nút nguồn để reset máy xem nhé

Trích dẫn Gửi bởi mountain111
    Mình đang xài cm7,đang bật wifi để load data của gameloft,máy load chậm nền màn hình tự tắt,sau đó mình click power lại thì nó không lên nữa,chỉ lên ánh sáng mớ máy sẫm thôi,có ai biết như vậy là bị gì không ? Giờ máy nó k lên được nữa [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].Các cao thủ help với ....
    Bạn cắm sạc vào thử xem, khả năng hết pin đấy.

Sent from my MB525 using Tinh tế

Trích dẫn Gửi bởi DTSfun
    Bạn nhấn giữ 20s nút nguồn để reset máy xem nhé
    Đã turn on được rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] thanks bác nhiều ,chả hiểu máy bị gì nữa ....?

Trích dẫn Gửi bởi Komatsud31a
    Bạn cắm sạc vào thử xem, khả năng hết pin đấy.

Sent from my MB525 using Tinh tế
    Mình reset 20s thì được,mình nghĩ k phải là hết pin,vì pin còn hơn 50% và mình mới load wifi tầm 10p thì vào kiểm tra lại thì không lên nguồn.Có khi nào nó báo pin ảo không nhỉ ....?

Em up rom cho cho máy, bây h bị tình trạng mở máy lên thì hiện tam giác lửa, em ko hề ấn vào nút nào cả máy tự động vào TWRP ko thể vào đc bên trong, em đã thử reboot lại nhiều lần, up lại các bản rom khác vẫn bị như trên. Mong các bác giúp đỡ ạ!

Bạn về Rom Stock lại đi, tải bản 6.2.2 sau đó đổi tên thành update.zip chép vào sdcard, xóa Wipe Cache, sau đó Flash rom stock

chính xác là CWM là công cụ up ROM vô đối trên Android, tại KF ko có phím volume nên mấy bác TeamWin mới cho ra TWRP thôi, mình mới mua máy đc vài tiếng nhưng chán fai up ROM cook ngay bây h quá [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. [HOT.....update] ICS Kindle Fire 24/02/2012
    Bởi motnguoitenla trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 139
    Bài viết cuối: 05-28-2012, 07:33 PM
  2. FireFireFire 1.4-Công cụ chống Brick cho Kindle Fire khi up rom.
    Bởi giarechoban trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 05-28-2012, 02:02 AM
  3. [Helpme] Kindle Fire brick
    Bởi shopkhanran trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-08-2012, 05:15 PM
  4. [Kindle Fire] Update Rom 6.3 Modaco 11/4
    Bởi truongxuantq trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 04-14-2012, 02:25 AM
  5. Làm sao để chặn update cho kindle fire