Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 15 của 21 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 ... CuốiCuối
Kết quả 141 đến 150 của 204
    Trích dẫn Gửi bởi DTSfun
    Bạn về Rom Stock lại đi, tải bản 6.2.2 sau đó đổi tên thành update.zip chép vào sdcard, xóa Wipe Cache, sau đó Flash rom stock
    Em làm rồi vẫn ko được, up rom xong reboot máy vẫn tự động vào TWRP ko vào được trong nữa, nản quá bác ạ, k biết là bị làm sao nữa

Trích dẫn Gửi bởi tungcon90
    Em up rom cho cho máy, bây h bị tình trạng mở máy lên thì hiện tam giác lửa, em ko hề ấn vào nút nào cả máy tự động vào TWRP ko thể vào đc bên trong, em đã thử reboot lại nhiều lần, up lại các bản rom khác vẫn bị như trên. Mong các bác giúp đỡ ạ!
    Vào mounts xong rôi cám cáp vào vô Kindle Fire Utility chon 1.Bootmode Menu xong rôi chon 1. Boot Normal (4000) rôi reboot máy

mình cũng như bị lỗi như bạn kia ,mình chuyển về chế độ normal mode rồi như khi bật máy lại vẫn bị đơ ở biểu tượng tam giác lửa
    à mà sao mình đã dùng cách up rom của bạn mà khi khởi động máy vẫn hiện tam giác lửa nhỉ vs lại mình vẫn băn khoăn là twrp trước mình cài thì đi đâu mất rồi
    tks bạn trước

Trích dẫn Gửi bởi robocomtb
    mình cũng như bị lỗi như bạn kia ,mình chuyển về chế độ normal mode rồi như khi bật máy lại vẫn bị đơ ở biểu tượng tam giác lửa
    à mà sao mình đã dùng cách up rom của bạn mà khi khởi động máy vẫn hiện tam giác lửa nhỉ vs lại mình vẫn băn khoăn là twrp trước mình cài thì đi đâu mất rồi
    tks bạn trước
    Thế chắc là máy chưa nhận driver nên chưa chỉnh lại Normal Boot được, nếu chỉnh lại rồi 100% là phải boot lại bình thường, còn nếu không được mà máy vẫn nhận driver thì thử Up lại ROM Khác! Có lẽ phải lưu ý mọi người dùng CWM mới được!

cho mình hỏi, mình không chỉnh sửa được file build.prop dù máy đã root. Cài được cả titanium

Trích dẫn Gửi bởi hieutamcuong
    cho mình hỏi, mình không chỉnh sửa được file build.prop dù máy đã root. Cài được cả titanium
    Vui lòng không hỏi những thứ ngoài lề như thế này, tôi chỉ trả lời những vấn đề liên quan đến UP Rom, thứ nhất bạn nói quá chung chung, thứ 2 tôi biết chắc bạn không Up ROM do khi UP Rom đã chỉnh sửa build.prop sẵn, bạn có thể hỏi ở khu bàn luận chung, vui lòng không post bài lung tung như thế này và nếu có thể delete post kia luôn. Xin Cám Ơn!

Trích dẫn Gửi bởi ducpham2708
    Vui lòng không hỏi những thứ ngoài lề như thế này, tôi chỉ trả lời những vấn đề liên quan đến UP Rom, thứ nhất bạn nói quá chung chung, thứ 2 tôi biết chắc bạn không Up ROM do khi UP Rom đã chỉnh sửa build.prop sẵn, bạn có thể hỏi ở khu bàn luận chung, vui lòng không post bài lung tung như thế này và nếu có thể delete post kia luôn. Xin Cám Ơn!
    Nếu có post sai box, bạn có thể không trả lời. Và người ta không ép bạn trả lời. Dùng lời lẽ phải tôn trọng người khác một chút. Diễn đàn không cấm hỏi nếu không biết. Ok?

Trích dẫn Gửi bởi ducpham2708
    Thế chắc là máy chưa nhận driver nên chưa chỉnh lại Normal Boot được, nếu chỉnh lại rồi 100% là phải boot lại bình thường, còn nếu không được mà máy vẫn nhận driver thì thử Up lại ROM Khác! Có lẽ phải lưu ý mọi người dùng CWM mới được!
    hiện tại thì máy mình chỉ up được 2 rom là energy cm9 và cm7 whipe ,còn bản rom modaco thì k thể cài đặt hoàn toàn ,bản cm7 do bạn md81 ở diễn đàn làm thì sau khi reboot lại máy thì đơ ở hình tam giác lửa ,máy mình như vậy là bị lỗi gì hả bạn

Trích dẫn Gửi bởi hieutamcuong
    Nếu có post sai box, bạn có thể không trả lời. Và người ta không ép bạn trả lời. Dùng lời lẽ phải tôn trọng người khác một chút. Diễn đàn không cấm hỏi nếu không biết. Ok?
    Bạn xem lại reply của tôi đi, tôi không hề sử dụng những từ chửi thề, nói tục và cũng không xúc phạm bạn, tôi chỉ yêu cần bạn không post những bài như thế trong thread của tôi! Bạn đừng có lôi nội quy diễn đàn ra mà nói, tôi nói thật chứ nội quy diễn đàn mà không có thì member cũng phải biết mà post bài đúng chỗ, bạn hỏi up rom tôi sẵn sàng trả lời, nhưng tôi không trả lời những vấn đề ngoài lề. Bạn sai rành rành, tôi phê bình và đề nghị thẳng thắn chứ không hề xúc phạm bạn, nếu bạn coi những lời đó là lời xúc hạm, chắc hẳn có rất nhiều người xúc phạm bạn ngoài đời, xin vui lòng không post những bài như thế nữa, xin cám ơn, và nếu có thể thì đừng quay lại thread này phá đám nữa!

---------- Post added at 01:50 PM ---------- Previous post was at 01:47 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi robocomtb
    hiện tại thì máy mình chỉ up được 2 rom là energy cm9 và cm7 whipe ,còn bản rom modaco thì k thể cài đặt hoàn toàn ,bản cm7 do bạn md81 ở diễn đàn làm thì sau khi reboot lại máy thì đơ ở hình tam giác lửa ,máy mình như vậy là bị lỗi gì hả bạn
    Có thể bạn sử dụng TWRP sẽ không đọc được các file zip đấy,CWM ổn định hơn, có thể đổi sang CWM bằng cách vào gscript-->install stock recovery--> install cwmfinal

Nếu có thể thì nên ngậm cái miệng thối của chú lại trước khi yêu cầu người khác làm gì . Còn thread thì thích thì vào không thì thôi. Chú là ai mà cấm được tôi. Nếu muốn không ai vào viết bài thì lên làm admin đi. Lúc đấy chú toàn quyền sinh sát. còn nếu là member bình thường thì đừng giở giọng nói người khác phải thế này thế kia. Mẹ chú không dạy như thế là vô lễ à ?

Các Chủ đề tương tự

1. [HOT.....update] ICS Kindle Fire 24/02/2012
    Bởi motnguoitenla trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 139
    Bài viết cuối: 05-28-2012, 07:33 PM
  2. FireFireFire 1.4-Công cụ chống Brick cho Kindle Fire khi up rom.
    Bởi giarechoban trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 05-28-2012, 02:02 AM
  3. [Helpme] Kindle Fire brick
    Bởi shopkhanran trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-08-2012, 05:15 PM
  4. [Kindle Fire] Update Rom 6.3 Modaco 11/4
    Bởi truongxuantq trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 04-14-2012, 02:25 AM
  5. Làm sao để chặn update cho kindle fire