Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 18 của 21 Đầu tiênĐầu tiên ... 81617181920 ... CuốiCuối
Kết quả 171 đến 180 của 204
    Trích dẫn Gửi bởi nghia_3010
    đã khắc phục được rồi bác ak. bấm mấy lần nó mới lên màn hình.Mà bản ICS này có vấn đề về game hả bác. chơi fruit ninja bị văng ra ngoài
    Game nào đụng đến sự hoạt động của phần cứng thì không chơi được, nói chung là quá trình làm kernel 3.0 đang diễn ra rất nhanh chóng, chỉ cần có kernel này là ICS của Kindle Fire... không thua gì ICS của Galaxy Nexus!

Mong chờ quá. Chỉ chờ có thế là kindle hoàn thiện rồi.[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Mong chờ quá. Chỉ chờ có thế là kindle hoàn thiện rồi.[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Vẫn còn đến cả mấy tuần nữa mới xong đấy bác ạ, nói chung là xong thì ngon ăn rồi, nhưng bác nào khoái ổn định thì ở 6.2.2 là số 1 [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]) ....!

Nhắc đến 6.2.2 mới nhớ. Bác nào có back up của bản 6.2.2 thì cho em xin. Hôm trước nhỡ tay xóa mất.[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Mình đã Root thành công với KFU dùng 0.9.3
    Đang muốn up Room lên Cm7 hoặc Cm09 như mọi người trên này

Vì mới mua hôm qua và chưa dùng Android bao gio nên có mấy vấn đề ko hiểu mong mọi người giúp đỡ

1-Sau khi copy Gscrip.zip vào SD Card .
    Install được Gscriptlite – thì vào thấy có 6 stt ở Add Scrip – có cần phải install lần lượt theo 6 cái hay thích cái nào thì cái đấy

2 – Cứ thấy mọi người bảo dùng CWM hoặc TWRP mà ko hiểu gì ( dùng up Rom lên CM7 thì đc khuyến khích là dùng CWM )
    Mình add Scrip và install cái Doom Lord cwmtouch
    Đến bước Mở CWM - để backup và uproom tại đây - mà ko biết mở nó ở chỗ nào ^^

3- Wipe SB Card là thế nào ? nó cũng chính là reset factory trong Setting-Device của KF ?

Nhắc đến 6.2.2 mới nhớ. Bác nào có back up của bản 6.2.2 thì cho em xin. Hôm trước nhỡ tay xóa mất.[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Backup của TWRP thì còn có thể, nhưng CWM có tạo mã MD5 nên không chuyển backup sang máy khác được, kể cả TWRP thì cũng phải chọn không tạo mã MD5 mới chuyển backup được!

Trích dẫn Gửi bởi nhotcay
    Mình đã Root thành công với KFU dùng 0.9.3
    Đang muốn up Room lên Cm7 hoặc Cm09 như mọi người trên này

Vì mới mua hôm qua và chưa dùng Android bao gio nên có mấy vấn đề ko hiểu mong mọi người giúp đỡ

1-Sau khi copy Gscrip.zip vào SD Card .
    Install được Gscriptlite – thì vào thấy có 6 stt ở Add Scrip – có cần phải install lần lượt theo 6 cái hay thích cái nào thì cái đấy

2 – Cứ thấy mọi người bảo dùng CWM hoặc TWRP mà ko hiểu gì ( dùng up Rom lên CM7 thì đc khuyến khích là dùng CWM )
    Mình add Scrip và install cái Doom Lord cwmtouch
    Đến bước Mở CWM - để backup và uproom tại đây - mà ko biết mở nó ở chỗ nào ^^

3- Wipe SB Card là thế nào ? nó cũng chính là reset factory trong Setting-Device của KF ?
    Trả lời:
    1. Cái nào thích thì install cái đấy, không cần theo thứ tự
    2. CWM và TWRP là các Recovery, khuyến khích dùng CWM, muốn mở CWM phải "install kinsfause new fff bootloader" hoặc "install fff 1.2 bootloader", sau đó reboot máy, thấy hiện lên tam giác lửa hoặc chữ kindle fire có hình android thì ấn giữ nút nguồn cho đến khi đèn xanh chuyển sang đỏ thì sẽ vào được cwm hoặc twrp!

Okie - cám ơn bạn

1- Với Cm7
    Thì chỉ cần unzip File : update-cm7-wipeall.zip vào Folder CM7 trên SD Card . Rồi Install file CM7
    Hay là cứ để ko unzip

Ngoài ra mình còn thấy Trebuchet , SuperUser , gapps-ics-20120207-signed.zip - 3 file này là khi nào Up ROM bản CM9-02-19.zip thì mới cần đúng ko nhỉ ??

Không có unzip bạn, cứ để thế mà install, còn câu sau đúng rồi

Hiện tại Root như OP không làm được nếu các bác đã lên firmware 6.3 của Amazon, nếu thế thì có thể tham khảo cách root ở đây: http://www.tinhte.vn/threads/1168380/ , nếu các bác vẫn còn ở 6.2.2 hoặc 6.2.1 thì vô tư, có thể xem firmware máy ở Setting-->More-->Devices. 1 chút lưu ý như thế!

Các Chủ đề tương tự

1. [HOT.....update] ICS Kindle Fire 24/02/2012
    Bởi motnguoitenla trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 139
    Bài viết cuối: 05-28-2012, 07:33 PM
  2. FireFireFire 1.4-Công cụ chống Brick cho Kindle Fire khi up rom.
    Bởi giarechoban trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 05-28-2012, 02:02 AM
  3. [Helpme] Kindle Fire brick
    Bởi shopkhanran trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-08-2012, 05:15 PM
  4. [Kindle Fire] Update Rom 6.3 Modaco 11/4
    Bởi truongxuantq trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 04-14-2012, 02:25 AM
  5. Làm sao để chặn update cho kindle fire