Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 20 của 21 Đầu tiênĐầu tiên ... 1018192021 CuốiCuối
Kết quả 191 đến 200 của 204
    Trích dẫn Gửi bởi hadinhphu
    máy mình kindle mới, đã root firmware 6.3 đêm qua, và sáng nay làm thử nâng rom của bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]) đã thành công nhưng mình quên béng ko cóp cái superuser mà bạn post ở trên vào thư mục CMS, nên làm liều, may mà máy nó vẫn chạy. Nhưng giờ cho mình hỏi là, mình có cần vào CWM 1 lần nữa không ? và làm lại cái superuser, hay máy nó vẫn giữ root cũ ?
    thứ 2 là mình dùng rom ICS thì vào setting, vào đâu để xem rom version nhỉ ? mình tìm ko ra.
    thứ 3 là bạn có thể giải thích lại đoạn cuối cùng của bài viết của bạn về backup CWM được không ? vì thực ra khi vào thư mục clockworkmod bằng file explorer thì thấy thư mục backup.x.x.x với x là ngày tháng, thì thấy trong đó nó có nhiều file lắm, bạn muốn mình đổi tên file nào thành stock ?
    Không có SuperUser không sao cả, vì file đó là để phòng hờ rủi ro thôi.
    Setting ở phía dưới cùng có cái About Tablet, có ghi Android Version.
    Bạn phải phân biệt file nào là file backup của bạn là stock, vì đó là thư mục quản lý file backup nên mình khuyên rename lại cho dễ phân biệt, sau đó vào CWM-->Restore là sẽ quay lại được Stock, nói chung là Restore là lấy lại cái gì mình đã backup trước khi up rom, tức là quay về cái cũ 1 cách dễ dàng!

Mấy cái rom này toàn root hết rồi mà bác, cái super user hầu hết là tích hợp hết trong rom rồi. Chủ yếu giữ lại cái backup của rom off 6.3 thôi mấy cái còn lại e nghĩ là xóa đi cho nhẹ máy chả cần thiết. Dùng android cài lại rom là bình thường mà

Trích dẫn Gửi bởi ducpham2708
    Không có SuperUser không sao cả, vì file đó là để phòng hờ rủi ro thôi.
    Setting ở phía dưới cùng có cái About Tablet, có ghi Android Version.
    Bạn phải phân biệt file nào là file backup của bạn là stock, vì đó là thư mục quản lý file backup nên mình khuyên rename lại cho dễ phân biệt, sau đó vào CWM-->Restore là sẽ quay lại được Stock, nói chung là Restore là lấy lại cái gì mình đã backup trước khi up rom, tức là quay về cái cũ 1 cách dễ dàng!
    à, sao của mình cái about android version nó lại là 4.0.3 nhỉ ? mình dùng bản cm9-02-19.zip, bản này có cũ quá không cậu nhỉ ?

Trích dẫn Gửi bởi hadinhphu
    à, sao của mình cái about android version nó lại là 4.0.3 nhỉ ? mình dùng bản cm9-02-19.zip, bản này có cũ quá không cậu nhỉ ?
    Android 4.0.3 là Ics day, cm9 duoc xay dung dua tren nen tang ics ma, giong nhu o cm7 thi android version la 2.3.7

Sent from my Kindle Fire using Tinhte.vn

bác ducpham ơi tình hình này chắc KF 2 ra mới có rom ICS tạm tạm gọi là ổn định hả bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các bác giúp e vs ạ hix hix. Topic này ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    http://www.tinhte.vn/threads/1173316/

Em nghĩ không đến mức KF 2 ra thì mới có ICS ổn định đâu. chờ sang tháng sau thế nào chẳng có rom mới ạ

em chờ từ tết tới giờ hix =) mà công nhận, mấy thằng như amazazon cũng chả thèm hỗ trợ gì hết mà lại coi mình là dạng hackers...

Bác ducpham ơi cho em hỏi chút: Em root bằng KFU 0.94, trong quá trình root có báo lỗi gì đấy xong vẫn thành công.

Sau quá trình này máy em không có thấy có superuser

Thành ra em bị dừng lại ở đoạn Add Script khi chạy GScript Lite vì không có quyền su

Mong bác giúp em với ạ. Em cảm ơn bác!

Trích dẫn Gửi bởi chudinhson
    Bác ducpham ơi cho em hỏi chút: Em root bằng KFU 0.94, trong quá trình root có báo lỗi gì đấy xong vẫn thành công.

Sau quá trình này máy em không có thấy có superuser

Thành ra em bị dừng lại ở đoạn Add Script khi chạy GScript Lite vì không có quyền su

Mong bác giúp em với ạ. Em cảm ơn bác!
    Amazon co 1 file goi la check rooted de khi khoi dong may thi kiem tra xem da root chua, khi root bang Kindle Fire Utility hay bi loi nay, co the root bang cach thu cong de tranh bi loi!

Sent from my Kindle Fire using Tinhte.vn

Các Chủ đề tương tự

1. [HOT.....update] ICS Kindle Fire 24/02/2012
    Bởi motnguoitenla trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 139
    Bài viết cuối: 05-28-2012, 07:33 PM
  2. FireFireFire 1.4-Công cụ chống Brick cho Kindle Fire khi up rom.
    Bởi giarechoban trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 05-28-2012, 02:02 AM
  3. [Helpme] Kindle Fire brick
    Bởi shopkhanran trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-08-2012, 05:15 PM
  4. [Kindle Fire] Update Rom 6.3 Modaco 11/4
    Bởi truongxuantq trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 04-14-2012, 02:25 AM
  5. Làm sao để chặn update cho kindle fire