Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 4 của 21 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 204
    Đang ở
    428 Điện Biên Phủ, P.11, Q.10, Tp. HCM
    Trích dẫn Gửi bởi soulbrn
    cám ơn bác ducpham lần nữa nhé, mình đang down bản cm7 theme ICS của bác. Cho mình hỏi cái này, cài TWRP là can thiệp vào quá trình boot loader của máy đúng ko? Có cách nào để gỡ nó đi ko? Mình tính đổi sang CWM nên TWRP ko cần thiết nữa.
    Thực ra lên ICS vẫn là ngon nhất nhưng game với flash chưa ổn thì phải. Có cái ad hoc wifi thì vô địch rồi
    À, có gì đâu, vào lại gscript (hoặc cài lại gscript khi ở ROM mới) kiếm install stock recovery rồi làm như install mấy cái kia.
    Download cái CWM Beta 2 ở OP về nếu chưa down bỏ vào chung folder gscipt.
    Bây giờ thì chọn install clockworkmod recovery trong gscript.

---------- Post added at 09:16 PM ---------- Previous post was at 09:13 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi 2381986
    Đúng rồi, ban đầu mình chỉ có CWM, nhưng mò 1 lúc thì mình cài được TWRP rồi, nhưng mình chỉ có thể thực hiện step 1 thôi, còn step 2 thì ko được, vào restore thì app ko cho chọn bất cứ tập tin nào (trống trơn, ko có file để chọn)
    Nếu bác có file backup của Rom CM7 themes ÍC thì share mình với nhé
    Bác làm theo hướng dẫn nào mà có step 1-step 2 thế nhỉ?

Vì mọi hướng dẫn của em đều từ CWM suy ra TWRP hết nên là mọi quá trình đều làm trên CWM được đâu cần cài TWRP. Còn các không ra cái gì 1 là bác đổi tên file BackUp,2 là TWRP bị lỗi corrupt. Chính vì thế em mới nói các bác nên cài CWM ngay từ đầu.

Bác xem lại dù bất cứ hướng dẫn nào yêu cầu dùng đến TWRP thì cứ tin tưởng là:"cái gì làm được trên TWRP thì làm được trên CWM", bác không rõ thì cho em biết nó bắt làm cái gì trên TWRP từ đầu đến cuối nhé, em chỉ bác cách làm tương tự trên CWM!

Còn file backup thì em không có do em không mặn mà với CM7 lắm!

cho mình hỏi kĩ thêm 1 chút nhé, vì cái này khá là run tay: muốn gỡ TWRP thì chỉ cần install lại stock recovery thôi, không install stock reboot đúng ko! Mình đang ở ROM stock nên chắc ko gây ra lỗi gì; giả sử mình ở ROM mod (cm7..) mà install stock recovery với stock reboot có xảy ra lỗi k nhỉ

bác ducpham đang dùng ICS à, bản nào đấy, vẫn phải tự config hả bác. Bao giờ có bản ổn định thì up lên cho anh em mừng nhé

cho mình hỏi kĩ thêm 1 chút nhé, vì cái này khá là run tay: muốn gỡ TWRP thì chỉ cần install lại stock recovery thôi, không install stock reboot đúng ko! Mình đang ở ROM stock nên chắc ko gây ra lỗi gì; giả sử mình ở ROM mod (cm7..) mà install stock recovery với stock reboot có xảy ra lỗi k nhỉ

bác ducpham đang dùng ICS à, bản nào đấy, vẫn phải tự config hả bác. Bao giờ có bản ổn định thì up lên cho anh em mừng nhé
    Ah`. rom nào thì cũng như thế thôi, bây giờ em giải thích cho bác hiểu ra này:

Recovery nó là 1 file .img nằm ở /data/local/recovery.img (nói thế thôi chứ đừng cà chớn chọc lung tung vào đấy là brick máy như chơi đấy) nên là mới cần đẩy nó file recovery vào đó rồi sửa các điều kiện hoạt động (GScript sẽ giúp bạn làm hết). install stock recovery.sh là xóa sạch cái file /data/local/recovery.img đấy đi thì sẽ không còn recovery nữa.

FireFireFire hay 1 bootloader nào đó là phần mềm để chạy /data/local/recovery.img đấy và nếu không có thì không chạy được.

Nên bạn có ở ROM nào thì cũng như nhau, chả khác tí gì, install stock recovery thì chỉ xóa cái folder đấy đi thôi chứ có xóa ROM đâu(ROM là viết gọn của Read-Only Memory).

Em chỉ có 2 cái là install stock recovery.sh và install stock bootloader.sh chứ không có stock reboot bác ạ

Cái stock bootloader thì đừng đụng vào, đừng làm gì nó hết. Chỉ cần install stock recovery để xóa sạch /data/local/recovery.img thôi rồi cài CWM vào trong folder đó.

Làm cái gì phải hiểu rõ mới được.

Còn em đang dùng ICS bản mới nhất có overclock, còn các bác muốn full thì chắc cũng khá lâu, em cũng đang cố fix những bug trên ICS cùng anh em trên xda thì có thể "tự tin" nói rằng: bản này đã rất ổn định rồi, tuy còn 1 số game bị bug,light sensor với coi video bằng phần cứng máy,SOD nữa chữa xong cũng khá lâu, cứ nằm im ở CM7 cũng được. Còn không lên ICS qua lại Rom được mà!

hehe bác chỉ bảo nhiệt tình quá. Em cài được CWM rồi. Mong tin vui của bác

Còn nếu xác định không bao giờ về ROM STOCK nữa thì cứ việc Wipe Hết SDCARD, coi như mua 1 cái tablet ICS mới tinh vậy....!

CHo em hỏi chỗ này 1 tí, giả sử em đã tạo backup cho ROM cũ (via TWRP/CWM); em muốn up ROM mới và wipe hết data cũ đi, coi như 1 cái máy mới tinh vừa mua về chưa cài gì, thì chỉ cần wipe SDcard ạ? thế những cái khác như Davlik cache gì đấy.. là sao ạ. Thêm nữa, cái factory reset trong CWM có tác dụng gì nhỉ.

Em tưởng tượng thế này, muốn up rom mà bộ nhớ cũng được wipe sạch sẽ thì làm thế này: (backup ROM cũ nếu cần) vào CWM -> wipe cache -> factory reset -> install new ROM -> wipe
    Dalvik cache -> reboot -> cài titanium backup pro để restore lại các apps cần thiết

Khi muốn về ROM cũ thì chỉ cần vào CWM -> restore là nó tự về luôn, xóa sạch sẽ cái ROM hiện tại và cả các data linh tinh liên quan, nói chung đưa máy về giống 100% thời điểm backup phải ko ạ

hehe bác chỉ bảo nhiệt tình quá. Em cài được CWM rồi. Mong tin vui của bác

CHo em hỏi chỗ này 1 tí, giả sử em đã tạo backup cho ROM cũ (via TWRP/CWM); em muốn up ROM mới và wipe hết data cũ đi, coi như 1 cái máy mới tinh vừa mua về chưa cài gì, thì chỉ cần wipe SDcard ạ? thế những cái khác như Davlik cache gì đấy.. là sao ạ. Thêm nữa, cái factory reset trong CWM có tác dụng gì nhỉ.

Em tưởng tượng thế này, muốn up rom mà bộ nhớ cũng được wipe sạch sẽ thì làm thế này: (backup ROM cũ nếu cần) vào CWM -> wipe cache -> factory reset -> install new ROM -> wipe [/COLOR]Dalvik cache -> reboot -> cài titanium backup pro để restore lại các apps cần thiết

Khi muốn về ROM cũ thì chỉ cần vào CWM -> restore là nó tự về luôn, xóa sạch sẽ cái ROM hiện tại và cả các data linh tinh liên quan, nói chung đưa máy về giống 100% thời điểm backup phải ko ạ
    Thế không có SDCARD thì bác lưu file backup vào đâu?

Thật ra chả có ai mà Wipe SD CARD cả chẳng qua là vì 1 số file trong SD Card Support cái ROM cũ và không stable cho ROM mới, với lại 1 số người làm cho máy lộn xộn và chạy chậm quá mới Wipe SD CARD coi như mới tinh máy. Cách này chỉ dùng khi có ROM FINAL mà muốn úp lên luôn không về cái cũ nữa, mà cho dù lúc đó vẫn nên để SDCARD do có 1 số file trong đó bác không muốn mất. Bác không phải dev nên không có mấy cái phần mềm trong máy nhiều thì Wipe SD CARD làm gì.

Restore thì đúng thế, đưa về y nguyên thời điểm trước Back Up!

haha cám ơn bác hướng dẫn rất chi tiết, bây giờ thì e vọc máy ko còn run tay như hồi đầu nữa rùi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

- Mình thì làm được cả rồi, nhưng ko hiểu sao khi up rom này :

Cách cài đặt:

Máy đã Root
    Máy đã cài TWRP 2.0
    Tải về file sau: Download Link 02-09-2012 (newest version) UPDATED 3:40PMEST 56MB: MD5http://www.mediafire.com/?12zgef718sexzmf
    Giải nén file tải về và copy vào SDcard trên máy
    Vào Recovery (giống như cách update ROM thông thường)
    Wipe all: Wipe cache, Wipe Dalvich cache, Data Factory reset, Wipe System
    Vào Install, chọn file "Step_1_CM7BAREBONES.zip" để Flash
    Không reboot mà vào Restore , chọn "STEP_2_CM7BAREBONES", nhấn Restore now.
    Xong Reboot và tận hưởng.

[Kindle Fire] UP ROM CM7,ICS 100% KHÔNG BỊ BRICK MÁY.
    thì đến khúc Restore "STEP_2_CM7BAREBONES" lại chẳng được, up với cả 2 cái đều bị lỗi phần này, nên thôi luôn , thèm cái themes ICS thật

Đánh dấu phát, có ngày cần dùng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi 2381986
    - Mình thì làm được cả rồi, nhưng ko hiểu sao khi up rom này :

thì đến khúc Restore "STEP_2_CM7BAREBONES" lại chẳng được, up với cả 2 cái đều bị lỗi phần này, nên thôi luôn , thèm cái themes ICS thật
    Up luôn ICS đi, khá là đẹp, lỗi thì có nhưng nếu stable thì ...ROM STOCK là số 1. Nhưng cũng tùy bạn thôi!

Với lại theo như diễn đàn XDA thì không cần làm Step 2 cũng được mà! Cái này em không nói rõ được do chưa thử!

Trích dẫn Gửi bởi ducpham2708
    Up luôn ICS đi, khá là đẹp, lỗi thì có nhưng nếu stable thì ...ROM STOCK là số 1. Nhưng cũng tùy bạn thôi!

Với lại theo như diễn đàn XDA thì không cần làm Step 2 cũng được mà! Cái này em không nói rõ được do chưa thử!
    ko up step 2 thì chỉ là CM7 rút gọn thôi, ko có themes ICS bác ạ

Các Chủ đề tương tự

1. [HOT.....update] ICS Kindle Fire 24/02/2012
    Bởi motnguoitenla trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 139
    Bài viết cuối: 05-28-2012, 07:33 PM
  2. FireFireFire 1.4-Công cụ chống Brick cho Kindle Fire khi up rom.
    Bởi giarechoban trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 05-28-2012, 02:02 AM
  3. [Helpme] Kindle Fire brick
    Bởi shopkhanran trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-08-2012, 05:15 PM
  4. [Kindle Fire] Update Rom 6.3 Modaco 11/4
    Bởi truongxuantq trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 04-14-2012, 02:25 AM
  5. Làm sao để chặn update cho kindle fire