Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 13 của 55 Đầu tiênĐầu tiên ... 3111213141523 ... CuốiCuối
Kết quả 121 đến 130 của 545
    Có ROM FroyoByLaszlo-4 ngon lắm... Chạy rất nhanh mà có hầu hết các tùy biến của Cyanogen Mod, có cả app2sdext nữa [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Yêu cầu: lastest SPL and Radio nhé

ROM: http://l-rom.googlecode.com/files/froyobylaszlo-4.zip (47.3 MB)
    Changes: Patches for xVold and apps2sdext from NLJ (Now should be more stable); Fixed and updated kernel to .35.11; Fixed apps install bug; OpenGL 1.0 > 1.1; Other small fixes and improvments..
    QuickFix-1: http://l-rom.googlecode.com/files/FBL4-QF1FR.zip
    Fixing problems with Apps2SDEXT, thanks firerat for providing this fix.
    LOCALES: en_US de_DE hu_HU en_GB it_IT nl_NL es_ES

Link gốc bên xda: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=929678

so với bản v1.1 của bác Donnhất thế nào bác? pin good không vậy?

Trích dẫn Gửi bởi myleb
    Có ROM FroyoByLaszlo-4 ngon lắm... Chạy rất nhanh mà có hầu hết các tùy biến của Cyanogen Mod, có cả app2sdext nữa [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Yêu cầu: lastest SPL and Radio nhé

ROM: http://l-rom.googlecode.com/files/froyobylaszlo-4.zip (47.3 MB)
    Changes: Patches for xVold and apps2sdext from NLJ (Now should be more stable); Fixed and updated kernel to .35.11; Fixed apps install bug; OpenGL 1.0 > 1.1; Other small fixes and improvments..
    QuickFix-1: http://l-rom.googlecode.com/files/FBL4-QF1FR.zip
    Fixing problems with Apps2SDEXT, thanks firerat for providing this fix.
    LOCALES: en_US de_DE hu_HU en_GB it_IT nl_NL es_ES

Link gốc bên xda: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=929678
    mình cũng đang dùng cái rom này đây là rom đang hot bên xda thì phải
    không bít tại máy mình hay tại bản rom mà sao pin từ 100% đến 23% thì sụt cũng tương đối nhanh đến 23% thì nó bắt đầu ít sụt nữa lạ thật
    với lại cái rom này không hiển thị tiếng việt đc đâu ai biết cách cài font manual không chỉ giúp mọi người

Đang ở
    hà nội city
    bản này có hiển thị %pin ko các bác....?

Bác donnhat82 ơi, nhờ bác send cho em bản ROM mà bác đã mod và send cho o0omr2to0o ấy, em đang cần những thứ mà bác ấy cần. Nếu được bác send cho em qua mail a3hbt9720[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION] hoặc a3hbt9720[MENTION=73579]yahoo.com[/MENTION] gì cũng được, thanks bác nhiều lắm!

Trích dẫn Gửi bởi thelightvn
    bản này có hiển thị %pin ko các bác....?
    bản foryobylaszlo có cyanogen setting đó có thể hiển thị pin %

bản rom này em thấy ổn định nhưng hay có mấy cái lỗi vặt. Bị mất cái unlock screen, wipe lại mới có. Em vào 3G ko dc, em dk rồi máy khác vào bt nhung G1 ko bắt dc sóng 3G. À khi giữ phím On/off thì sao ko có tùy chọn reboot vậy anh....?

Trích dẫn Gửi bởi monkey_kaka
    bản rom này em thấy ổn định nhưng hay có mấy cái lỗi vặt. Bị mất cái unlock screen, wipe lại mới có. Em vào 3G ko dc, em dk rồi máy khác vào bt nhung G1 ko bắt dc sóng 3G. À khi giữ phím On/off thì sao ko có tùy chọn reboot vậy anh....?
    3g nó phụ thuộc vào nhiều vấn đề lắm, máy mình dùng bản rom này đôi khi dùng 3g đc đôi khi không. bản rom này là rom gốc mod lại nên không có nhiều tùy biến cho lắm nếu bạn muốn nhiều tùy biến thì nên dùng rom froyobylaszlo bạn myleb giới thiệu ở trên ( vọc đã tay luôn) cũng khá nhanh và ổn định với kernel mới nhất tăng tốc chíp lên 710mhz (nhưng đừng dại kéo lên 710mhz nó reboot máy luôn đây mình nghịch rồi)

Trích dẫn Gửi bởi number_909
    mình cũng đang dùng cái rom này đây là rom đang hot bên xda thì phải
    không bít tại máy mình hay tại bản rom mà sao pin từ 100% đến 23% thì sụt cũng tương đối nhanh đến 23% thì nó bắt đầu ít sụt nữa lạ thật
    với lại cái rom này không hiển thị tiếng việt đc đâu ai biết cách cài font manual không chỉ giúp mọi người
    extrac bộ font trong bản ROM của Cyanogen ra rồi thực hiện lệnh push font vào thư mục /system/fonts sau đó reboot máy là đọc tiếng Việt ok

Trích dẫn Gửi bởi number_909
    3g nó phụ thuộc vào nhiều vấn đề lắm, máy mình dùng bản rom này đôi khi dùng 3g đc đôi khi không. bản rom này là rom gốc mod lại nên không có nhiều tùy biến cho lắm nếu bạn muốn nhiều tùy biến thì nên dùng rom froyobylaszlo bạn myleb giới thiệu ở trên ( vọc đã tay luôn) cũng khá nhanh và ổn định với kernel mới nhất tăng tốc chíp lên 710mhz (nhưng đừng dại kéo lên 710mhz nó reboot máy luôn đây mình nghịch rồi)
    G1 của mình hoàn toàn ko bắt dc 3G chứ ko phải chập chờn. Cón bản rom ở trên mình ko bit extract font TV để cài hix =.= Bạn cho mình hỏi luôn là nên dùng Recovery img nào để có thể chuyển ext3->ext4 vậy....?

Các Chủ đề tương tự

1. Magic trackpad or magic mouse?
    Bởi khuongduy trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 05-12-2014, 07:12 PM
  2. Up rom cho HTC Magic.
    Bởi xuyenhaviet trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 06-26-2012, 09:37 PM
  3. Rom tốt nhất cho HCT Magic 32B
    Bởi nguyendong trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0