Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 23 của 55 Đầu tiênĐầu tiên ... 13212223242533 ... CuốiCuối
Kết quả 221 đến 230 của 545
    Trích dẫn Gửi bởi realmadrid_cf
    PIN tụt nhiều và nóng cũng tùy bản ROM, theo mình thì bản ROM của Laszlo là ít hao pin, và thấy đây là bản ROM 2.2 tuyệt vời nhất từ trước tới nay.
    http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=929678
    ROM của Laszlo này cũng ngon có đều bị lỗi font tiếng việt, ko biết đã fix dc chưa

chỉ cần push fonts vào /system/fonts là ổn

Đang ở
    Lô S5 - 17 Cụm công nghiệp tập trung Triều khúc, Tân triều, Thanh trì, Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi khoa125
    ROM của Laszlo này cũng ngon có đều bị lỗi font tiếng việt, ko biết đã fix dc chưa
    làm cách push font vất vả lắm
    vào maket đao fontchanger về rồi dùng linda file manager (hoặc 1 số phần mềm quản lý file ) copy font vào folder ".fontchanger" (lưu ý có dấu chấm và folder này ẩn, bạn phải nhập nó vào link ) rồi bật fontchanger lên chọn font Sans rồi reboot luôn nó reboot nhanh lắm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    link down font đây http://goo.gl/w1z82

à mà thông báo các bạn tin vui là sắp tới sẽ có honeycomb cho G1/Magic rồi mấy bác team yoshua và ZFr3eak đang build [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    thank for guys

ok ngon lành

Trích dẫn Gửi bởi realmadrid_cf
    PIN tụt nhiều và nóng cũng tùy bản ROM, theo mình thì bản ROM của Laszlo là ít hao pin, và thấy đây là bản ROM 2.2 tuyệt vời nhất từ trước tới nay.
    http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=929678
    Bạn có thể hướng dẩn cụ thể về bản Room này giúp mình nha.Mình đọc bên cũng hok hiểu rõ cho lắm.Mình đang dùng G1 Dream.

không biết mấy bác dùng bản rom froyobylaszlo thấy sao chứ máy mình dùng bản rom này nhanh mượt nhiều setting nhưng sao pin nó tụt và nóng khiếp quá. nó tụt theo phút luôn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] bó tay
    có biết nào biết cách setting trong phần extra cho pin tốt nhất ko

Trích dẫn Gửi bởi number_909
    không biết mấy bác dùng bản rom froyobylaszlo thấy sao chứ máy mình dùng bản rom này nhanh mượt nhiều setting nhưng sao pin nó tụt và nóng khiếp quá. nó tụt theo phút luôn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] bó tay
    có biết nào biết cách setting trong phần extra cho pin tốt nhất ko
    sài ngon mà ta, có bản rom 5.2 mình post luôn rồi đó

Trích dẫn Gửi bởi anhtuanitc
    Bạn có thể hướng dẩn cụ thể về bản Room này giúp mình nha.Mình đọc bên cũng hok hiểu rõ cho lắm.Mình đang dùng G1 Dream.
    Bản ROM đó yêu cầu radio: 2.22.27.08 hoặc 1.22.28.25. spl: 1.33.0013d, có phân vùng ext4 trên thẻ nhớ
    Khi đã hội tụ đủ yêu cầu trên thì download bản ROM đó về và flash bình thường thôi, bản ROM đã add kernel hoạt động với combo Radio và SPL mới này để có 14MB RAM free.

Bác nào biết cách dùng Internet tethering của G1 với ngắt sạc pin điện thoại khi kết nối máy tính chỉ dùm mình với.

có sẵn phần Internet tethering giữa G1 và PC trong 2.2, chỉ cần kết nối G1 với PC, ở windows 7 thì PC sẽ tự nhận driver (Remote NDIS based Internet sharing device)
    Còn nếu dùng XP thì pc sẽ hỏi driver và ta cài driver cho nó. Tải ở file đính kèm:

Các Chủ đề tương tự

1. Magic trackpad or magic mouse?
    Bởi khuongduy trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 05-12-2014, 07:12 PM
  2. Up rom cho HTC Magic.
    Bởi xuyenhaviet trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 06-26-2012, 09:37 PM
  3. Rom tốt nhất cho HCT Magic 32B
    Bởi nguyendong trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0