Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 14 của 66 Đầu tiênĐầu tiên ... 412131415162464 ... CuốiCuối
Kết quả 131 đến 140 của 652
    xem ra tết đem cái p500 đi chơi chụp hình đủ rùi, ko cần phải mua máy chụp hình chi cho tốn tiền nữa, ekekekek

bây giờ sử dụng rom rất ổn
    đã xác địng lại lỗi ko dùng đc wifi là do flash app2sd
    phải flash data2sd mà trette khuyến cáo
    nhưng ko nên cài gapp vì sẽ ko cài được map 6.1.
    mà cài thẳng vào map 6.1 mới đc

Trích dẫn Gửi bởi 9903
    KHông được 4e ơi, nó vẫn không có sóng, hơn nữa hình như có lỗi với cái chế độ airplan mỗi lần chọn thì nó không có tác dụng mà phải reboot lại thì mới ăn, ngoài ra trong market cũng không thể tìm kiếm được, nhấn vào search không có tác dụng. Được cái khởi động khá nhanh và camera chụp cũng khá tiện, nhưng màu sắc thấy cũng bị nhạt y như rom kia hà, có lẽ do chế độ cân bằng trắng của máy ảnh hưởng.
    vậy mình chịu chắc phải up lên new baseband rùi @@
    Search trong market mình dùng rất tốt
    Airplan cũng ok luôn @@

Trích dẫn Gửi bởi kooltears
    bây giờ sử dụng rom rất ổn
    đã xác địng lại lỗi ko dùng đc wifi là do flash app2sd
    phải flash data2sd mà trette khuyến cáo
    nhưng ko nên cài gapp vì sẽ ko cài được map 6.1.
    mà cài thẳng vào map 6.1 mới đc
    Mình vẫn flash cái gapps và cài Maps đâu có vấn đề gì bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] chỉ cần cài thêm cái Market Enable là được liền, vừa update thẳng lên 6.2 luôn rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Riêng cái gói gapps đó thì lúc trước flash các rom khác hầu như mình chả bao giờ flash thêm cả, mặc dù tác giả nói phải flash thêm, nhưng khi chuyển qua rom cosmic (phiên bản trước của rom này) thì không thêm cái gapps nó sẽ không cho add account để dùng nên tới rom này mình add thêm vô luôn cho chắc thôi, chứ nhưng cái trong đó hầu như có thể cài riêng hết, không vấn đề gì.
    Còn để chuyển app bạn nên dùng Link2sd tiện hơn là flash cái app2sd đó, nó cho phép chọn những app nào muôn chuyển thôi còn nếu flash cái app2sd đó nó sẽ chuyển tất cả mọi thứ lên đó hết và khi kết nối thẻ nhớ để chép dữ liệu rất hay có lỗi phát sinh [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

---------- Post added at 04:41 PM ---------- Previous post was at 04:39 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi eeee616
    vậy mình chịu chắc phải up lên new baseband rùi @@
    Search trong market mình dùng rất tốt
    Airplan cũng ok luôn @@
    Uh, chắc nó thích hợp với new thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], ráng tìm hiểu thêm rồi chế biến lại thử xem [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bác chịu khó lên baseband mới đi sóng sánh tốt hơn rất nhiều + rom ICS là new baseband nữa nên giờ lên V20 đi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bác chịu khó lên baseband mới đi sóng sánh tốt hơn rất nhiều + rom ICS là new baseband nữa nên giờ lên V20 đi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    hehe cái chính là lúc này mình chuyển qua vọc con X ArcS rồi, còn cái này thì chuyển giao rồi nên ít đụng tới nữa [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Nhưng lên baseband sóng sẽ tốt hơn nhiều hả 4e[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] nếu vậy thì ráng lấy phá tiếp cái [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])

Trích dẫn Gửi bởi 9903
    hehe cái chính là lúc này mình chuyển qua vọc con X ArcS rồi, còn cái này thì chuyển giao rồi nên ít đụng tới nữa [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Nhưng lên baseband sóng sẽ tốt hơn nhiều hả 4e[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] nếu vậy thì ráng lấy phá tiếp cái [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])
    Đúng sóng + 3G tốt hơn nhiều ko tin bác thử đi sẽ biết [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

boot animation của rom này xấu tệ các bác ạ, có cách nào để đổi ko nhỉ, chỉ em làm với

Bản này mình up lên thì nó ko có tùy chọn đăng nhập acc google mà chỉ có exchance hoặc facebook. Đây là lỗi mình up hay bản này bị vậy nhẩy ;(

Trích dẫn Gửi bởi KOK
    Bản này mình up lên thì nó ko có tùy chọn đăng nhập acc google mà chỉ có exchance hoặc facebook. Đây là lỗi mình up hay bản này bị vậy nhẩy ;(
    Bạn flash cái gói gapps sẽ có add account bình thường, không sao hết cái đó do tác giả loại ra cho không bị lỗi gì đó thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

---------- Post added at 05:58 PM ---------- Previous post was at 05:56 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi heomap2402
    boot animation của rom này xấu tệ các bác ạ, có cách nào để đổi ko nhỉ, chỉ em làm với
    Bạn dùng Root Explore chép file zip của cái bootanimation bạn muốn đè vào thư mục system/media là được. Mà cái boot mới trong bản 1.1a thấy cũng được mà ta, không tệ như cái ban đầu.

Đúng sóng + 3G tốt hơn nhiều ko tin bác thử đi sẽ biết [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Sao tự nhiên đọc mấy cái comment bên bài flash baseband thấy hơi rét vậy ta, chắc phải nghiên cứu thêm mới được, còn không chắc cứ để nó yên ổn thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. [8/4][ROM][P500] PerfectPeso v2.3
    Bởi seopro trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 164
    Bài viết cuối: 06-07-2015, 10:55 AM
  2. P500 cần 1 rom ổn định
    Bởi wapmaster2014 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 06-06-2012, 12:59 AM
  3. help ai cứu giúp em con lg p500
    Bởi MarketingTim30s trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-05-2012, 12:36 AM
  4. [Help] ROM RC2 cho P500
    Bởi lam.tran.son trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-21-2012, 09:37 PM
  5. [lg p500] pin được 4 ngày dùng bt có ai tin không?
    Bởi nhantrinh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 04-05-2012, 06:44 AM