Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 4 của 66 Đầu tiênĐầu tiên ... 234561454 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 652
    Đang ở
    Hanoi
    Trích dẫn Gửi bởi khoa02061986
    chính xác bác ạ, ko bị lỗi usd gì đâu, bấm vô cái hình là ok thui hà, đó là do mấy bác bên xda mod lại cho đẹp đó mà.

---------- Post added at 08:38 AM ---------- Previous post was at 08:35 AM ----------

uh, test được 1,5 ngày rùi, đảm bảo là đẹp hơn cả cosmic, mạnh như ginger và mượt hơn cả 2 rom trên, đặc biệt là độ ổn định, mình vẫn chưa thấy lỗi nào xuất hiện, còn thêm một điều đặc biệt nữa là chụp hình, phải nói là vô đối, chụp đẹp như 4,5 chấm.
    Thanks mọi người, đã hiểu vụ usb mass store [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]) , Để xem pin bản này thế nào đã [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] trên V20 thì dùng kernel nào tốt về pin nhất nhỉ
    p/s: mềnh thấy bác Khoa mà thích cái room nào là khen hết lời a`, chắc là ghét cái room nào là chê kịch liệt nhể [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]) he he.
    Chúc cả nhà 1 năm mới vui vẻ và tràn đầy sức khỏe nhé.

Trích dẫn Gửi bởi duongc5
    Thanks mọi người, đã hiểu vụ usb mass store [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]) , Để xem pin bản này thế nào đã [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] trên V20 thì dùng kernel nào tốt về pin nhất nhỉ
    p/s: mềnh thấy bác Khoa mà thích cái room nào là khen hết lời a`, chắc là ghét cái room nào là chê kịch liệt nhể [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]) he he.
    Chúc cả nhà 1 năm mới vui vẻ và tràn đầy sức khỏe nhé.
    V20 thì mình ko rành rùi, còn V10 thì ko cần flash kernel nào hết, nó đã flash sẵn kernel tốt nhất cho game và pin rùi.

uh, thích rom nào là khen hết lời và lời khen phải đúng với cái mình đã test.

Còn chê rom khác thì hehehe, xin mời tìm trên tất cả topic của tinhte xem, đảm bảo 100% ko hề có chê rom nào hết, mình thích thì khen (mà khen sự thật nhe,ko nổ đâu), còn ko thích thì thui, cũng ko chê, nhưng ko bình luận, vì mình ko thích thì người khác thích mà. HEHHEHEHEHE

Đang ở v1.1 up lên 1.1a mới cần wipe gì k bác khoa.hướng dẫn e up lên với(có mất dữ liệu gì k để e bkup lun)

Lúc mới up restart nhìn mặt 1 ông già lụ khụ trên tờ tiền,lại còn đá nheo nữa chứ @@
    Lúc trước dù up room nào,lúc mới up xong phone cũng bắt đọc hướng dẫn,tài khoản google,change languague...sao room này thì ko nhỉ?reboot lên màn hình chính room lun[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

rom này mình thấy ổn, mượt-pin tốt, nhưng sao lúc đầu up xong ko connect đuọc WIFI
    reboot lại thì connect được xài đến lúc pin còn 20% thì thấy sóng wifi nhưng ko connect được
    có ai bị như mình ko

Mình nghĩ do dùng Wifix or tăng tốc 3g nên mới bị như zay thui [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi lonelyinzerog
    Bác Khoa cho em hỏi sao em cài thêm cái theme khác (MEIZU), apply xong phát là mất luôn status bar rồi :cry: reboot bao nhiêu lần cũng ko đc :stomp:

Mình cài theme MEIZU vào thì đúng là vào theme choice chọn lại cái theme MEIZU thì mất cái thanh status bar, tuy nhiên khởi động lại máy là ok, lại hiện ra bình thường
    Cái này là lỗi của rom này bác ạ

Từ Xda

Known Bugs:
    • Status Bar would be blank after applying a theme or after booting up
      ....To solve this is by opening Terminal Emulator
      ....DaxINFINITY has a fix for this..but I don't know how to fix it...
    Xem ra phải đợi thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi lonelyinzerog
    Bác Khoa cho em hỏi sao em cài thêm cái theme khác (MEIZU), apply xong phát là mất luôn status bar rồi :cry: reboot bao nhiêu lần cũng ko đc :stomp:

Mình cài theme MEIZU vào thì đúng là vào theme choice chọn lại cái theme MEIZU thì mất cái thanh status bar, tuy nhiên khởi động lại máy là ok, lại hiện ra bình thường, wifi thì cả tối qua dùng cũng thấy bt ko có vấn đề gì , nhưng mà lại dính 1 lỗi về cái usb mass storage, khi cắm cáp nối máy đt với máy tính qua dây USB thì nó hiện lên bảng thông báo là tích vào nút phía dưới để bật chế độ usb mass storage nhưng mà nó lại ko hiện nút để nhấn vào để bật chế độ này :| . Tóm lại bản này vẫn còn nhiều lỗi lặt vặt thì phải, có ai bị dính lỗi kết nối usb ở trên ko, và biết cách nào fix ko ( mình thử google search lỗi trên thì thấy thường là do kernel , mình đang ở V20 vậy nên flash kernel nào mà dùng pin ổn nhỉ)
    Do dùng centerclock nên mới như thế đó [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Một lỗi nữa mà em rút ra khi dùng các bản rom Cosmic và giờ là Perfectpeso, đó là không tài nào sử dụng được GameCIH, nó toàn báo Error....deny to root... nản luôn[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], các rom khác thì ngon lành cứ dính đến rom của Trettet là bị. 1 điều nữa là bản này nghe nhạc có vẻ kém, em nghe bằng DSP và PowerAMP mà thấy chất lượng không được tốt lắm.

Đang ở
    Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi Ljver
    Lúc mới up restart nhìn mặt 1 ông già lụ khụ trên tờ tiền,lại còn đá nheo nữa chứ @@
    Lúc trước dù up room nào,lúc mới up xong phone cũng bắt đọc hướng dẫn,tài khoản google,change languague...sao room này thì ko nhỉ?reboot lên màn hình chính room lun[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Cái này là do bạn ko flash cái gói google app đi kèm theo room đúng ko [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]), ban đầu mình quên ko flash cái google app vào room vẫn thấy có market vẫn đăng nhập vào để tải app được, nhưng phần đồng bộ thì lỗi ko có mục đồng bộ danh bạ và lịch, mail. lên xda tải lại phần google app đi kèm room thì flash lên thấy lại mục hướng dẫn, đăng nhập google và fix đc cái chỗ đồng bộ danh bạ , mail [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]))

Các Chủ đề tương tự

1. [8/4][ROM][P500] PerfectPeso v2.3
    Bởi seopro trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 164
    Bài viết cuối: 06-07-2015, 10:55 AM
  2. P500 cần 1 rom ổn định
    Bởi wapmaster2014 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 06-06-2012, 12:59 AM
  3. help ai cứu giúp em con lg p500
    Bởi MarketingTim30s trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-05-2012, 12:36 AM
  4. [Help] ROM RC2 cho P500
    Bởi lam.tran.son trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-21-2012, 09:37 PM
  5. [lg p500] pin được 4 ngày dùng bt có ai tin không?
    Bởi nhantrinh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 04-05-2012, 06:44 AM