Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 47 của 66 Đầu tiênĐầu tiên ... 37454647484957 ... CuốiCuối
Kết quả 461 đến 470 của 652
    Trích dẫn Gửi bởi pmduc2010
    phonefix là cái j`thế bác? Chít mình flash rom perfectpeso 1.4 với gapps thui k flash phonefix rùi :-sss Nhưng thấy vẫn gọi diện đc mờ...:unsure:
    Khj có aj gọi đến màn hình bị lỗi fải fix lại đó

Gửi từ LG-P500 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế

Có tin vui đây, trang web cá nhân của perfectPeso đã hoạt động trở lại, ko biết Trette có được phóng thích ko nhỉ, hi vọng là trette thiếp tục cái rom này

Trích dẫn Gửi bởi khoa02061986
    Special Thank To Trettet.

Rom này mình vừa flash tối qua, cảm nhận đầu tiên: mượt, nhanh, ổn định. Một ROM còn good hơn cả GingerCrust 1.5 và CosmicXperia

Các bug có sẵn: lỗi font tiếng việt , gps, ko nên dùng a2sd hoặc ungaze nhe mọi người (nên dùng link2sd vì nó sẽ ổn định hơn) . Cách fix:

Có gì mới:

Phiên bản 1.4 - 31/12/2012

Tính năng:

Vài tấm ảnh:

Link download:

Các phiên bản cũ:

Hướng dẫn flash rom bằng recovery AmonRA 3.0.6:
    bản này không có market là sao hả bác. đã vậy lại không đồng bộ được mới tức chứ. lại phải quay về bản cũ bác à

Trích dẫn Gửi bởi lovering
    bản này không có market là sao hả bác. đã vậy lại không đồng bộ được mới tức chứ. lại phải quay về bản cũ bác à
    Nếu gặp trượng hợp vậy thì bạn flash cái gói gapps đi kèm là giải quyết được hà

Trích dẫn Gửi bởi panda20715
    cho mình hỏi mình dang xài room PerfectPeso 1.1 v10 . Giờ mún up len 1.4 v20 được không . có cần thay đổi v10 len v20 ko
    nếu mún up lên 1.4 cũng được, ko đổi cần đổi baseband cũng được, fix baseband là được rùi.

Nhưng khuyên bác nên dùng bản 1.1 V10 đi, vì nó có kernel gbs, chơi game ngon, pin tốt, mượt hơn các bản sau nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi panda20715
    thanks bạn . sẵn cho mình hỏi baseband v10 khác baseband v20 chỗ nào vậy bạn . nếu lên v20 về lại v10 dế không bạn
    Theo nhiều người cho biết thì baseband V10 sóng ko tốt bằng baseband V20 , nhưng ko hiểu sao mình dùng baseband V10 , ở nông thôn, lúc nào sóng cũng đầy cột lun, nên mình vẫn dùng baseband V10 vì kernel của nó ngon hơn kernel của phần lớn rom ở baseband V20

lạ thật lun, mình flash cái 1.1, cũng ko flash gapps, mà nó vẫn có market mới lạ chứ, vào bình thường lun.

Các bác ơi có ai rành về mod theme k chỉ cho mình cách thay đổi giao diện bàn phím lúc gọi điện này:
    với. Chẳng thik cái giao diện này của Trettet mod tẹo nào, nhìn nó màu mè quá, mình vẫn thik cái bàn phím của ics hay của sony hơn. Ai bít hướng dẫn cho mình với nếu k có link bài hướng dẫn cho mình xin cũng đc. Mình cảm ơn trc nha [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].
    hehehe mò ra rồi, cái giao diện này ở trong file contact.apk thế mà hôm trc k bít cứ tìm trong framework-res.apk với lại phone.apk mãi mà k thấy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đang ở
    Hà Nội
    flash lần đầu thì bị loop ngay chỗ con android xoay vòng vòng, tức mình flash lại lần nữa thì OK,

Nhận xét: chạy mượt mà

hehehe mò ra rồi, cái giao diện này ở trong file contact.apk thế mà hôm trc k bít cứ tìm trong framework-res.apk với lại phone.apk mãi mà k thấy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Bác pít mod lại k zậy? Nghịch xong hỏng thì khổ bác ạ

Trích dẫn Gửi bởi TeThienDaiThanh
    flash lần đầu thì bị loop ngay chỗ con android xoay vòng vòng, tức mình flash lại lần nữa thì OK,

Nhận xét: chạy mượt mà
    K fải đâu bác, khj bật máy lần đầu nó lâu lắm, khj nào nó rung 1 fát là oké

Gapps mà fang

Các Chủ đề tương tự

1. [8/4][ROM][P500] PerfectPeso v2.3
    Bởi seopro trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 164
    Bài viết cuối: 06-07-2015, 10:55 AM
  2. P500 cần 1 rom ổn định
    Bởi wapmaster2014 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 06-06-2012, 12:59 AM
  3. help ai cứu giúp em con lg p500
    Bởi MarketingTim30s trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-05-2012, 12:36 AM
  4. [Help] ROM RC2 cho P500
    Bởi lam.tran.son trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-21-2012, 09:37 PM
  5. [lg p500] pin được 4 ngày dùng bt có ai tin không?
    Bởi nhantrinh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 04-05-2012, 06:44 AM