Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 48 của 66 Đầu tiênĐầu tiên ... 38464748495058 ... CuốiCuối
Kết quả 471 đến 480 của 652
    Trích dẫn Gửi bởi 9903
    Nếu gặp trượng hợp vậy thì bạn flash cái gói gapps đi kèm là giải quyết được hà
    vậy tất cả phải flash bao nhiêu vậy bác. sao trang đầu em thấy bác khoa bảo flash mỗi room thui. :banghead::banghead::banghead::banghead:

Trích dẫn Gửi bởi khoa02061986
    nếu mún up lên 1.4 cũng được, ko đổi cần đổi baseband cũng được, fix baseband là được rùi.

Nhưng khuyên bác nên dùng bản 1.1 V10 đi, vì nó có kernel gbs, chơi game ngon, pin tốt, mượt hơn các bản sau nhiều.

Theo nhiều người cho biết thì baseband V10 sóng ko tốt bằng baseband V20 , nhưng ko hiểu sao mình dùng baseband V10 , ở nông thôn, lúc nào sóng cũng đầy cột lun, nên mình vẫn dùng baseband V10 vì kernel của nó ngon hơn kernel của phần lớn rom ở baseband V20

lạ thật lun, mình flash cái 1.1, cũng ko flash gapps, mà nó vẫn có market mới lạ chứ, vào bình thường lun.
    em đang nói là dùng bản 1.4 cơ mà. chứ bản 1.1 em đang dùng đây

Trích dẫn Gửi bởi lovering
    vậy tất cả phải flash bao nhiêu vậy bác. sao trang đầu em thấy bác khoa bảo flash mỗi room thui. :banghead::banghead::banghead::banghead:
    Éc, mình có bảo chỉ flash mỗi rom thui sao, chỗ quay clip ấy hả , nếu là chỗ đó thì đúng rùi, vì đó là hướng dẫn flash rom mà.

em đang nói là dùng bản 1.4 cơ mà. chứ bản 1.1 em đang dùng đây
    à, mún có market 100% thì cứ gapps mà flash bác nhé. Còn mình thì ko có dùng gapps, nhưng khi flash xong 1.1 thấy có market thì nói là ko cần flash gapps mà vẫn có market (ở bản 1.1 baseband V10 thui,các bản khác mình ko dùng nên ko biết)
    uh, vậy thì mình ko biết

Mình up rom PerfectPeso_v1.1 lên thì bị lỗi.
    1.có sóng wifi mà ko kết nối đc
    2.bấm nút home ko quay về màn hình chính
    Mong các bạn giúp đỡ

Bạn cho mình hỏi 1 số thắc mắc:
    1.Gapps,Kernel là gì,cách dùng nó như thế nào?
    2.Khác nhau giữa V10 và v20 là gì?cách kiểm tra nó,mình muôn nâng cấp từ v10 lên v20 phải làm sao?

Trích dẫn Gửi bởi thanhtrung321987
    Mình up rom PerfectPeso_v1.1 lên thì bị lỗi.
    1.có sóng wifi mà ko kết nối đc
    2.bấm nút home ko quay về màn hình chính
    Mong các bạn giúp đỡ
    1. Lỗi này được khắc phục từ bản 1.2 , hoặc bác phải tắt mở tắt mở hoặc reboot lại mới có thể dùng được... Nhưng mình ko dùng bản 1.2 vì mình thấy camera của nó ko đẹp bằng bản 1.1.
    2. Lỗi này ko có đâu, các bạn khác cũng ko bị lỗi này, bạn nên thử flash lại, hoặc xem lại cái nút đi.

Trích dẫn Gửi bởi thanhtrung321987
    Bạn cho mình hỏi 1 số thắc mắc:
    1.Gapps,Kernel là gì,cách dùng nó như thế nào?
    2.Khác nhau giữa V10 và v20 là gì?cách kiểm tra nó,mình muôn nâng cấp từ v10 lên v20 phải làm sao?
    1. Gapps: gói dịch vụ gồm các app của google như: market, google map...
    Kernel: trái tim của rom, nó góp phần quan trọng vào sức mạnh của rom, độ mượt, tiết kiệm pin...
    Cách dùng của cả 2 file trên là flash qua recovery.

2. Theo nhiều người nói thì baseband V20 có sóng tốt hơn baseband V10 và kernel .35 (thường ở baseband V20) cải tiến nhiều hơn kernel .32 (thường ở baseband V10). Nhưng theo thực tế chứng minh thì:
    - baseband : V10 thua V20 , cái này các bạn khác đều thấy, chỉ mình ko thấy vậy, có lẽ do chỗ của mình sóng tốt hơn chăng.
    - kernel .35 hơn kernel .32: nhiều người chứng minh được rằng kernel gbs v20a gamer .32 của fserve tốt hơn kernel .35 nhiều hiệu năng và cũng khá ổn định.

Vậy kernel với rom khác nhau chỗ nào bạn?Tiện thể cho mình hỏi OC là gì luôn,có phải tùy theo phiên bản Kernel thì OC khác nhau đúng ko?

À vấn đề này thì cũng tùy bản rom mà tác giả sẽ add sẵn hoặc không có, nhưng nếu gặp trường hợp không thể add hoặc sync được account gmail (mà không có account thì máy không hiện market [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]) thì flash gói gapps sẽ giải quyết được vấn đề.

Đã down về nhưng chưa dám test, đang phân vân nên dùng 1.1 hoặc 1.2 + V10 hay 1.4 + v20!
    1.1 thì lỗi wifi, cái này thì đúng là không dám dùng rồi, V20 thì pin yếu cũng không thích!
    Đang dùng nexusginger 3.0 thấy cũng được, mỗi tội kết nối 3G phải reboot mới vào được nên hơi chán!
    Mong các bro cho ý kiến nên dùng cái nào với!
    Mình muốn pin trâu, kết nối 3G, wifi ok là được, các cái khác cũng không quan tâm lắm vì mình dùng máy chủ yếu để đọc kindle và vào mạng!

Trích dẫn Gửi bởi softxxx
    Đã down về nhưng chưa dám test, đang phân vân nên dùng 1.1 hoặc 1.2 + V10 hay 1.4 + v20!
    1.1 thì lỗi wifi, cái này thì đúng là không dám dùng rồi, V20 thì pin yếu cũng không thích!
    Đang dùng nexusginger 3.0 thấy cũng được, mỗi tội kết nối 3G phải reboot mới vào được nên hơi chán!
    Mong các bro cho ý kiến nên dùng cái nào với!
    Mình muốn pin trâu, kết nối 3G, wifi ok là được, các cái khác cũng không quan tâm lắm vì mình dùng máy chủ yếu để đọc kindle và vào mạng!
    Tốt nhất là bạn nên dùng bản CM7 gốc vậy, còn những rom này đều được mod lại trên bản cm7 đó thôi và được chỉnh sửa lại một số cho mượt và đẹp hơn thôi, nhưng do can thiệp vào các chức năng nên sẽ dẫn tới đôi khi phát sinh lỗi lặt vặt.
    Sau khi cài nếu thích thì bạn có thể flash thêm kernel, giao diện khác là sẽ y như vậy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    À nhưng mình đã từng thử bản 1.1 đâu có thấy lỗi wifi nhỉ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] bình thường, ổn mà

Các Chủ đề tương tự

1. [8/4][ROM][P500] PerfectPeso v2.3
    Bởi seopro trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 164
    Bài viết cuối: 06-07-2015, 10:55 AM
  2. P500 cần 1 rom ổn định
    Bởi wapmaster2014 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 06-06-2012, 12:59 AM
  3. help ai cứu giúp em con lg p500
    Bởi MarketingTim30s trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-05-2012, 12:36 AM
  4. [Help] ROM RC2 cho P500
    Bởi lam.tran.son trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-21-2012, 09:37 PM
  5. [lg p500] pin được 4 ngày dùng bt có ai tin không?
    Bởi nhantrinh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 04-05-2012, 06:44 AM