Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 49 của 66 Đầu tiênĐầu tiên ... 39474849505159 ... CuốiCuối
Kết quả 481 đến 490 của 652
    Trích dẫn Gửi bởi thanhtrung321987
    Vậy kernel với rom khác nhau chỗ nào bạn?Tiện thể cho mình hỏi OC là gì luôn,có phải tùy theo phiên bản Kernel thì OC khác nhau đúng ko?
    OC là over clock, có nghĩa là tăng xung nhịp của con chip trên mức bình thường, random of p500 là 245-600 ondemand, nếu kernel hỗ trợ bác có thể OC tới mức tối đa (tùy kernel) là 806 chẳng hạn. Nhưng OC cao quá thì dễ xày ra nguy cơ lắm, khoảng 729 mình nghĩ là ổn định, còn về kernel và ROm là j thì search nhe bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi ducson_rocket@yahoo.com
    Bác pít mod lại k zậy? Nghịch xong hỏng thì khổ bác ạ

Gửi từ LG-P500 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
    em seach bài hướng dẫn mà k tìm đc nên làm bừa thôi, nhưng mà cũng làm đc rồi bác ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. em chỉ mod giao diện thôi chứ k động chạm j` đến mấy cái nội dung của phần mềm nên k sợ hỏng đâu, có mấy lần bị FC thì em restore là lại ngon ngay :]]]. Nghịch nốt hôm nay, mai đi học rùi k nghịch nữa, đợi đến khi nào có cm9 hoàn chỉnh thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].

Ah bác cho em cái link phonefix với, em tìm #1 k thấy có :-ss...

Cài gotiengviet bị đụng hàng với perfect keyboard, phải dis 1 cái ko là bị FC

Cái flash trans cho status bar bị lỗi rồi, flash rom xong -> flash old base band -> flash gaps : rom mới chạy ok.

Vậy mà flash thêm tras cho status bar liền bị loop restart ngay con android xoay vòng vòng lúc khởi động . Bác khoa test lại cái

Trích dẫn Gửi bởi thanhtrung321987
    Vậy kernel với rom khác nhau chỗ nào bạn?Tiện thể cho mình hỏi OC là gì luôn,có phải tùy theo phiên bản Kernel thì OC khác nhau đúng ko?
    hic, cái này hiểu thì dễ mà dùng từ ngữ miêu ta sao đây ta.

Rom: giống như cái áo vậy, rom gồm giao diện, chức năng, phần mềm, game, độ tương thích với các ứng dụng, một số tinh chỉnh tối ưu => số lượng cuộc sống.

Kernel: như trái tim của rom vậy, gồm khả năng OC, các chế độ tinh chỉnh xung phù hợp với nhu cầu, giúp tiết kiệm pin, máy mượt hơn... => chất lượng cuộc sống.

Đang ở
    http://trungtamtrimun.com
    Trích dẫn Gửi bởi TeThienDaiThanh
    Cài gotiengviet bị đụng hàng với perfect keyboard, phải dis 1 cái ko là bị FC

Cái flash trans cho status bar bị lỗi rồi, flash rom xong -> flash old base band -> flash gaps : rom mới chạy ok.

Vậy mà flash thêm tras cho status bar liền bị loop restart ngay con android xoay vòng vòng lúc khởi động . Bác khoa test lại cái
    có lẽ cái gotiengviet và cái perfect keyboard lỗi thật, vì mình chuyên môn cài xong cái gõ tiếng việt, là tháo ngay cái perfect nên ko gặp lỗi FC. Cái patch trans 1.1 đề nghi chỉ dùng với rom 1.1 cho chắc ăn, vì mình dùng 1.1 thì ko bị lỗi nè, còn 1.2 trở đi thì mình ko biết, chắc sẽ có lỗi. => thế nên mới là tran 1.1 chứ bác.

Trích dẫn Gửi bởi pmduc2010
    Ah bác cho em cái link phonefix với, em tìm #1 k thấy có :-ss...
    đúng rùi, thui tặng bác nè, đồng thời mình cũng sẽ up lên đầu topic. Thank bác nhắc nhở.

http://www.mediafire.com/?7k44bgl4na39x72

Các bạn dùng governor nào khi oc nhỉ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] , cái nào là ổn nhất với rom này? thanks :d

Bác khoa xem lại nhé, bản 1.4 cho Old Baseband cài old-baseband-fixed-2 vào cũng không có sóng nhé...hic.

Trích dẫn Gửi bởi namch29
    Các bạn dùng governor nào khi oc nhỉ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] , cái nào là ổn nhất với rom này? thanks :d
    smartassV2 cho game tốt nhất, pin ngon, mượt.

Trích dẫn Gửi bởi ducphi12
    Bác khoa xem lại nhé, bản 1.4 cho Old Baseband cài old-baseband-fixed-2 vào cũng không có sóng nhé...hic.
    Hic, đành nhờ bác thông cảm vậy, vì mình chỉ dùng bản 1.1 old baseband nên ko test được.

Các Chủ đề tương tự

1. [8/4][ROM][P500] PerfectPeso v2.3
    Bởi seopro trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 164
    Bài viết cuối: 06-07-2015, 10:55 AM
  2. P500 cần 1 rom ổn định
    Bởi wapmaster2014 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 06-06-2012, 12:59 AM
  3. help ai cứu giúp em con lg p500
    Bởi MarketingTim30s trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-05-2012, 12:36 AM
  4. [Help] ROM RC2 cho P500
    Bởi lam.tran.son trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-21-2012, 09:37 PM
  5. [lg p500] pin được 4 ngày dùng bt có ai tin không?
    Bởi nhantrinh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 04-05-2012, 06:44 AM