Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 5 của 66 Đầu tiênĐầu tiên ... 345671555 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 652
    Còn mình sao cắm cáp usb kết nối với PC nó ko hiển thị ra cái bảng thông báo enable usb mass storage luôn, mình đã tắt chế độ usb debug rồi :-(

Đang ở
    hà nôi-việt nam
    Trích dẫn Gửi bởi kidrockx
    Còn mình sao cắm cáp usb kết nối với PC nó ko hiển thị ra cái bảng thông báo enable usb mass storage luôn, mình đã tắt chế độ usb debug rồi :-(
    sao lại tắt bác, phải mở chứ, vào lại và đánh dấu stick vào 2 ô usb đi, rùi reboot lại và cắm cáp vào PC xem sao.

---------- Post added at 02:58 PM ---------- Previous post was at 02:54 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi kupangkg
    Đang ở v1.1 up lên 1.1a mới cần wipe gì k bác khoa.hướng dẫn e up lên với(có mất dữ liệu gì k để e bkup lun)
    Hình như ko cần wipe gì hết bác ạ, flash vô là xong thui.

Trích dẫn Gửi bởi kooltears
    rom này mình thấy ổn, mượt-pin tốt, nhưng sao lúc đầu up xong ko connect đuọc WIFI
    reboot lại thì connect được xài đến lúc pin còn 20% thì thấy sóng wifi nhưng ko connect được
    có ai bị như mình ko
    Lỗi wififix thì phải, phiên bản tới trettet sẽ bỏ đi app đó, mọi người chờ xem.

Trích dẫn Gửi bởi eeee616
    Mình nghĩ do dùng Wifix or tăng tốc 3g nên mới bị như zay thui [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Uh, trettet cũng nói giống 4e vậy.

Trích dẫn Gửi bởi ducphi12
    Một lỗi nữa mà em rút ra khi dùng các bản rom Cosmic và giờ là Perfectpeso, đó là không tài nào sử dụng được GameCIH, nó toàn báo Error....deny to root... nản luôn[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], các rom khác thì ngon lành cứ dính đến rom của Trettet là bị. 1 điều nữa là bản này nghe nhạc có vẻ kém, em nghe bằng DSP và PowerAMP mà thấy chất lượng không được tốt lắm.
    Sao bác xui vậy, mình test hôm qua đến giờ, chơi gamecih bình thường có gì đâu nhỉ, vừa hack cái game devil creed HD 3.0 nè.

Trích dẫn Gửi bởi kidrockx
    Cài lại driver USB của LG nhé, tối qua ở cty mềnh cũng cắm dùng bt , sáng về nhà cắm vào cũng bị giống hệt lỗi trên, cài lại driver cho USB là xong luôn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], h dùng bt [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

khi cập nhật patch có phải wipe mọi thứ hay để như vậy rồi flash?

---------- Post added at 06:55 PM ---------- Previous post was at 06:53 PM ----------

sorry mình đọc chưa kỹ bài của mọi người.

Đang ở v1.1 up lên 1.1a mới cần wipe gì k bác khoa.hướng dẫn e up lên với(có mất dữ liệu gì k để e bkup lun)
    bac nao giup em van de nay voi

Đang ở
    Thành phố Hồ Chí Minh
    Trích dẫn Gửi bởi Dudaica
    khi cập nhật patch có phải wipe mọi thứ hay để như vậy rồi flash?

bac nao giup em van de nay voi
    2 bác hỏi giống hệt, trả lời lun vậy, ko cần wipe cái gì hết, vào recovery flash cái patch 1.1a là xong.

lúc mới flash,vào camera chụp đc 1 hình force luôn,vào lại thì camera bị lỗi,nó báo camera not connect hay not install j đó[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] reboot lại phone thì vào đc,nhưng lại bị kẻ sọc.đành phải flash franco.Kernel-gbs.v20a-gamer hết lỗi luôn

Có 2 lỗi bạn khoa ah! Híc
    1,Chế độ usb khi cắm capble vào máy tính k có chỗ hiện thị enable [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    2,Change theme thì thanh stt bar mất lun phải có 1 notification nào đó thì bắt đầu stt bar mới hiện lại!
    Lỗi 2 thì dễ khắc phục đc nhưng lỗi 1 khó chịu ghê!
    P/S: Mà có cách nào bỏ đc cái virbration ở dialer k khoa? Mình bỏ phản hồi xúc giác ở phần sound rồi nhưng k đc! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi erosehl
    Có 2 lỗi bạn khoa ah! Híc
    1,Chế độ usb khi cắm capble vào máy tính k có chỗ hiện thị enable [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    2,Change theme thì thanh stt bar mất lun phải có 1 notification nào đó thì bắt đầu stt bar mới hiện lại!
    Lỗi 2 thì dễ khắc phục đc nhưng lỗi 1 khó chịu ghê!
    P/S: Mà có cách nào bỏ đc cái virbration ở dialer k khoa? Mình bỏ phản hồi xúc giác ở phần sound rồi nhưng k đc! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Vấn đề 1: Tích luôn vào cái biểu tượng hình kết nối giữa màn hình ý bạn là được [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi khoa02061986
    Special Thank To Trettet.

Rom này mình vừa flash tối qua, cảm nhận đầu tiên: mượt, nhanh, ổn định. Một ROM còn good hơn cả GingerCrust 1.5 và CosmicXperia

Các bug có sẵn: lỗi font tiếng việt , gps . Cách fix:

Điểm đặc biệt Version 1.1 - 12/23/2011:

Vài tấm ảnh:

Link download:

Các bản cập nhật:
    cho lên 4.0.3 đi bác ơi .....

Các Chủ đề tương tự

1. [8/4][ROM][P500] PerfectPeso v2.3
    Bởi seopro trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 164
    Bài viết cuối: 06-07-2015, 10:55 AM
  2. P500 cần 1 rom ổn định
    Bởi wapmaster2014 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 06-06-2012, 12:59 AM
  3. help ai cứu giúp em con lg p500
    Bởi MarketingTim30s trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-05-2012, 12:36 AM
  4. [Help] ROM RC2 cho P500
    Bởi lam.tran.son trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-21-2012, 09:37 PM
  5. [lg p500] pin được 4 ngày dùng bt có ai tin không?
    Bởi nhantrinh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 04-05-2012, 06:44 AM