Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 50 của 66 Đầu tiênĐầu tiên ... 40484950515260 ... CuốiCuối
Kết quả 491 đến 500 của 652
    Trích dẫn Gửi bởi ducphi12
    Bác khoa xem lại nhé, bản 1.4 cho Old Baseband cài old-baseband-fixed-2 vào cũng không có sóng nhé...hic.
    chuẩn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] tối qua mình up xong k có sóng đành lọ mọ up baseband lên V20G [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] dùng thấy có 1 lỗi là widget của nhiều phần mềm nó k hiện ra vd: lịch việt, battery saver,.... k biết có ai bị như mình k nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi namch29
    chuẩn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] tối qua mình up xong k có sóng đành lọ mọ up baseband lên V20G [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] dùng thấy có 1 lỗi là widget của nhiều phần mềm nó k hiện ra vd: lịch việt, battery saver,.... k biết có ai bị như mình k nhỉ
    Chắc bác chuyển mất app đó vào "sd storage" rồi.bác dùng link2sd rồi link nó vào ext là xài đk widget [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi namch29
    bạn có chuyển mấy cái app đó qua thẻ nhớ không?

Bác khoa ô,rom này ko cài java jbed đc,e cài vào ,rồi cài chát shmessenger hay bất cứ java nào vào thì màn hình nó méo ( xài rom comicexperia vs gonger thì bình thường) ,e mới up wa rom này 4 ngày trc thôi,abản 1.1 ấy,bác xem dùm e vs =_=,cảm ơn bc tr

Trích dẫn Gửi bởi khoa02061986
    smartassV2 cho game tốt nhất, pin ngon, mượt.

Hic, đành nhờ bác thông cảm vậy, vì mình chỉ dùng bản 1.1 old baseband nên ko test được.
    Cũng 1 vấn đề nữa là v1.1 old baseband em flash toàn bị lỗi camera lúc đầu thì được, nhưng về sau thì chụp lưu ảnh rất lâu và thoát ra ngoài luôn, vào lại báo not connect camera [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Lần trước flash cũng thế mà lần này flash cũng thế.hic. chả hiểu sao.... camera bản này khá đẹp, mà toàn bị như thế này hic.

Trích dẫn Gửi bởi 9903
    bạn có chuyển mấy cái app đó qua thẻ nhớ không?
    uh nhỉ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] quên mất đã để trong CM là cài vào sdcard [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], thanks

Hôm qua vừa up bản 1.1 dành cho V10!
    Một cảm giác thất vọng tràn trề!
    Bác Khoa quảng cáo ghê quá nên chuyển từ nexusginger 3.0 sang con này. Nhưng thất vọng tràn trề với bản rom này.
    Rom này làm sao so với nexusginger được về khoản game (chơi pes2011 thua luôn), mượt, nhanh, ổn định, wifi rom này cũng chậm và phậm phù hơn nexusginger. Nếu so về đẹp thì nexusginger cài launcher vào giao diện cũng không kém con này. Camera rom này chụp rất đẹp nhưng chỉ được vài lần là toi.
    Thua luôn cả khoản d2sd, với lượng phần mềm cài ở nexusginger 3.0 chuyển sang rom này không thể nào cài hết dù đã dùng link2sd chuyển sang ext4. Pin thì cũng không hơn kém nhau là bao nhiêu, đặc biệt là nếu chỉ đọc kindle thì pin rom này thua đứt nexusginger.
    Rom này hơn nexusginger khoản vào 3G ngon không phải reboot. Tuy nhiên chưa biết khi dùng lâu thì có xảy ra tình trạng đấy không vì nexusginger khi mới cài thì vào 3G cũng ok, sau một thời gian mới sinh chuyện.
    Quyết định quay về nexusginger 3.0!

Trích dẫn Gửi bởi softxxx
    Hôm qua vừa up bản 1.1 dành cho V10!
    Một cảm giác thất vọng tràn trề!
    Bác Khoa quảng cáo ghê quá nên chuyển từ nexusginger 3.0 sang con này. Nhưng thất vọng tràn trề với bản rom này.
    Rom này làm sao so với nexusginger được về khoản game (chơi pes2011 thua luôn), mượt, nhanh, ổn định, wifi rom này cũng chậm và phậm phù hơn nexusginger. Nếu so về đẹp thì nexusginger cài launcher vào giao diện cũng không kém con này. Camera rom này chụp rất đẹp nhưng chỉ được vài lần là toi.
    Thua luôn cả khoản d2sd, với lượng phần mềm cài ở nexusginger 3.0 chuyển sang rom này không thể nào cài hết dù đã dùng link2sd chuyển sang ext4. Pin thì cũng không hơn kém nhau là bao nhiêu, đặc biệt là nếu chỉ đọc kindle thì pin rom này thua đứt nexusginger.
    Rom này hơn nexusginger khoản vào 3G ngon không phải reboot. Tuy nhiên chưa biết khi dùng lâu thì có xảy ra tình trạng đấy không vì nexusginger khi mới cài thì vào 3G cũng ok, sau một thời gian mới sinh chuyện.
    Quyết định quay về nexusginger 3.0!
    lạ vậy pes 2012 mình chơi tốt mà, kernel v20a gamer của fserve chơi game là ngon nhất hiện nay mờ. Camera có nhiều bác cũng bị giống bác, nhưng mình ko bị, ko hiểu tại sao nữa. Pin đúng là ko ngon lắm, wifi thì lỗi so với bản 1.2 trở lên (tác giả nói do lỗi wifix)...

Hic, do mình dùng pin nhiều để đọc kinle, nên chắc mình cũng sẽ chuyển về gingercrust 1.5 nữa rùi,

Trích dẫn Gửi bởi tripotter1993
    bác khoa ơi lên lại 1.4 đi, cái v6 mình chỉnh rùi nè, đầu tiên chọn 1, xong nó hiện 17 thì chọn cái dòng megaram 1 đó, xong reboot, mượt lắm lun đó bác
    sao mình làm thế này xong cảm giác chả khác gì trước cả [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] có phần giật hơn khi đá pes hay sao ấy @.@ lúc cài V6 thấy nó ghi chỉ dùng với busybox thấp hơn 1.18.2 mà cái kèm theo rom này là 1.19.x =.=
    Có cách nào remove nó đi k nhỉ, hình như trong cái chon 1-17 có 2 dòng để remove, bạn nào thử chưa ?

Mình cài room này thì cái nền của mục tin nhắn, bị trong quá, lắm lúc nhìn mãi mới ra. Cả phần cài đặt tin nhắn thì trong suốt luôn, chỉ có mỗi chữ, ko có nền, nhìn khó quá, có cách nào chỉnh lại được khồng vậy! Và cái nữa là khi mình cài Go SMS thì ko chỉnh được chuông tin nhắn, toàn bị chuông mặc định thôi! Thanks [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. [8/4][ROM][P500] PerfectPeso v2.3
    Bởi seopro trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 164
    Bài viết cuối: 06-07-2015, 10:55 AM
  2. P500 cần 1 rom ổn định
    Bởi wapmaster2014 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 06-06-2012, 12:59 AM
  3. help ai cứu giúp em con lg p500
    Bởi MarketingTim30s trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-05-2012, 12:36 AM
  4. [Help] ROM RC2 cho P500
    Bởi lam.tran.son trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-21-2012, 09:37 PM
  5. [lg p500] pin được 4 ngày dùng bt có ai tin không?
    Bởi nhantrinh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 04-05-2012, 06:44 AM