Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 53 của 66 Đầu tiênĐầu tiên ... 343515253545563 ... CuốiCuối
Kết quả 521 đến 530 của 652
    Trích dẫn Gửi bởi BKDUY
    bác Khoa ơi e flash đúng như hướng dẫn nhưng mà bị lỗi mất sóng! e xem mấy comen đến trang thứ mười mấy rồi nhưng kũng ko giải quyết đc, tìm đủ mọi kack rồi nhưng ko khắc phục đc, kả vấn đề kết nối với pc nữa, e k tìm đc driver kủa LG bác khắc phục zúp e với! e phát ngấy với honey bread rồi
    1. Có lẽ bác flash ko đúng bản của baseband rùi, tìm đúng bản phù hợp baseband mà flash lại xem.
    2. Driver LG cho bác nè: http://www.mediafire.com/download.php?i9wgvw13ubj3ufm

---------- Post added at 08:34 AM ---------- Previous post was at 08:25 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi ducson_rocket@yahoo.com
    Xoá đứt cái sms mặc định đj

Gửi từ LG-P500 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
    Chính xác 100%, dùng go sms thì để cái đó chi cho tốn bộ nhớ và tốn pin.

---------- Post added at 08:36 AM ---------- Previous post was at 08:34 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi softxxx
    Sau 1 ngày dùng rom này đã quay lại nexusginger 3.0!
    Rom này thua nexusginger gần như toàn tập: ko mượt bằng, chậm hơn, ko có a2sd (rom này cài xong đống phần mềm còn khoảng 24MB nhưng nexusginger còn tới 163MB), ko ổn định bằng, chơi pes ko mượt bằng (rom này chơi pes2012 cũng đc nhưng so với nexusginger thì thua xa), sóng yếu hơn, pin cũng không trâu hơn bao nhiêu, wifi chậm hơn và chậm chờn,...
    rom này chỉ hơn kết nối 3G (cái này có thể do baseband v10 khác v20), nhìn đẹp hơn tý, có live wallpaper, camera chụp đẹp hơn (nhưng ko ổn định)!
    Nhìn chung là thất vọng tràn trề với rom này!
    mình chỉ đồng ý với bác là rom này hơi kém về pin. wifi thì mình ko dùng nên ko biết, nhưng game thì tốt chứ sao lại tệ thế.

---------- Post added at 08:39 AM ---------- Previous post was at 08:36 AM ----------

à, vừa mod lại cái gingercrust 1.5 huyền thoại một thời, các bác qua đó mà down về flash nhe.
    Link đây: http://www.tinhte.vn/f280/p500-8-2-2...-suong-921216/

Ưu điểm là:

- Giao diện mới hiện nay: ICS.
    - Chụp hình đẹp như rom perfectpeso này vậy
    - Khỏi fix tiếng việt nữa, đã mod lại có sẵn tiếng việt rùi.
    - Có theme chooser cho các bác cài theme thoải thích. Đã có sẵn 3 theme: lunar, ICE9, ice dream sanwid.
    - Đổi boot animation khác rùi, ko phải cái sony cùi bắp đâu.

Trích dẫn Gửi bởi taycoi
    Ko biết bạn dùng thế nào chứ mình dùng bản 1.4 v20 thấy cũng ngang ngửa GC 1.5 , wifi và 3g đều khỏe hơn, pin yếu hơn 1 tý nhưng cũng ko nhiều vì cả 2 rom đều đến 11h đêm là phải sạc
    Mình không so sánh với GC 1.5 mà là so với nexusginger 3.0 mà. Mình chưa cài 1.4 mà chỉ cài 1.1 thôi, sau đó thấy pin nó cũng trâu thật nhưng không hơn nexusginger 2.8 là mấy, so với 3.0 thì hơn thật. Mình dùng nexusginger 3.0 sạc từ tối đến đến tầm 23h ngày hôm sau vẫn chưa phải sạc đâu, còn khoảng 30% nếu dùng bình thường, còn vào wifi thì mới phải sạc (nexusginger này dùng wifi thì hết pin nhanh kinh khủng, nhưng đọc kindle thì lâu vô đối).
    rom perfectpeso này đc cái vào 3G ngon, nhưng wifi thì dở hơn nexusginger, mình hay vào wifi nên cảm nhận rất rõ!
    Về khoản game thì mình đã chơi thử pes2012 trên cả rom này và nexusginger rồi, bản perfectpeso 1.1 thì chạy ko bị giật, cũng mượt nhưng tốc độ cầu thủ chạy thì chậm hơn so với khi chơi trên nexusginger (kernel paolo v5. hoặc rome đều chơi ngon), chơi trên nexusginger ko bị lag tý nào (đã dùng setcpu smartass 245-729 cho cả 2 rom nhé, riêng perfect peso đã thử thêm cả setcpu smartass v2))

mac bac cho hoi cai . minh fix cai gps trong room perfectpeso 1.1 luc permissions thi no bao loi cannot changed because the file system is read-only . sr dang on = dt nen ko go dau dc . thanks may bac truoc

Trích dẫn Gửi bởi panda20715
    mac bac cho hoi cai . minh fix cai gps trong room perfectpeso 1.1 luc permissions thi no bao loi cannot changed because the file system is read-only . sr dang on = dt nen ko go dau dc . thanks may bac truoc
    Chuyển mount R/w thành R/o là được

nếu dùng root explorer thì nhìn lên thấy cái nút gì mà Mount R/W ko bạn, nhấn vào đó một cái rùi dán lại là ok.

THường mình thấy những file khác ngoài dạng apk thì không cần phải set permission, bạn chỉ cần chép vô rồi reboot máy lại là được, bạn thử xem sao.

rom này có nhưng icon ở phần setting đẹp mê hồn. like like..... nhìn fe thật. tui thấy rom àn mượt hơn cua 4e mà

Trích dẫn Gửi bởi khoa02061986
    1. Có lẽ bác flash ko đúng bản của baseband rùi, tìm đúng bản phù hợp baseband mà flash lại xem.
    2. Driver LG cho bác nè: http://www.mediafire.com/download.php?i9wgvw13ubj3ufm

---------- Post added at 08:34 AM ---------- Previous post was at 08:25 AM ----------

Chính xác 100%, dùng go sms thì để cái đó chi cho tốn bộ nhớ và tốn pin.

---------- Post added at 08:36 AM ---------- Previous post was at 08:34 AM ----------

mình chỉ đồng ý với bác là rom này hơi kém về pin. wifi thì mình ko dùng nên ko biết, nhưng game thì tốt chứ sao lại tệ thế.

---------- Post added at 08:39 AM ---------- Previous post was at 08:36 AM ----------

à, vừa mod lại cái gingercrust 1.5 huyền thoại một thời, các bác qua đó mà down về flash nhe.
    Link đây: http://www.tinhte.vn/f280/p500-8-2-2...-suong-921216/

Ưu điểm là:
    Bjh em mới thấy go sms k gửi đc hình, muốn bên kia nhận đc thì fải zô web

Trích dẫn Gửi bởi ducson_rocket@yahoo.com
    Bjh em mới thấy go sms k gửi đc hình, muốn bên kia nhận đc thì fải zô web

chắc vậy, mình chưa gởi hình bao giờ, hehheeh, bác có thể chỉ mình được ko, có lúc mún gởi hình qua điện thoại mà ko biết cách.

Trích dẫn Gửi bởi khoa02061986
    chắc vậy, mình chưa gởi hình bao giờ, hehheeh, bác có thể chỉ mình được ko, có lúc mún gởi hình qua điện thoại mà ko biết cách.
    em đâu có bít, em đag địh hỏi bác nè, nó hiện ra cái web j ý, em gửi cả cho máy ip4 và galaxy y đều bị

Các Chủ đề tương tự

1. [8/4][ROM][P500] PerfectPeso v2.3
    Bởi seopro trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 164
    Bài viết cuối: 06-07-2015, 10:55 AM
  2. P500 cần 1 rom ổn định
    Bởi wapmaster2014 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 06-06-2012, 12:59 AM
  3. help ai cứu giúp em con lg p500
    Bởi MarketingTim30s trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-05-2012, 12:36 AM
  4. [Help] ROM RC2 cho P500
    Bởi lam.tran.son trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-21-2012, 09:37 PM
  5. [lg p500] pin được 4 ngày dùng bt có ai tin không?
    Bởi nhantrinh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 04-05-2012, 06:44 AM