Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 12 của 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 2101112131422 ... CuốiCuối
Kết quả 111 đến 120 của 356
    a, em xin lỗi bác hainguyen hình như vấn đề force close là do lỗi từ rom của e
    đang tìm up lại rom và test lại

Sau khi giảm kích thước của partition xuống còn 600MB và cài bản app2card bản 1.5 mới nhất thì mình đã cài được phần mềm. Tuy nhiên còn một số phần mềm vẫn bị báo lỗi Out of space như vậy. VD như: Colorix, Home Run Battle 3D 1.2.5,...

báo cáo là sau khi up lại rom và cài đặt lại app2card thì đã ko còn lỗi force close nữa

Trích dẫn Gửi bởi hainguyen273
    Tuyệt, quả là một bài test giá trị, còn đầy đủ hơn các test riêng của mình nữa. Như vậy là phần nhân đã ổn định, mình sẽ phát triển thành ứng dụng để thực hiện các chức năng quản lý điều khiển theo ý thích riêng của người dùng (hiện tại là quản lý tự động).
    Sẽ sớm phát hành.
    Many thanks to huuhiep175 [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Bác Hiệp quả là tester chuyên nghiệp. Thanks bác Hiệp, thanks bác hải. Chúc phần mềm Việt trên Adroid ngày càng phát triển mạnh!

Các bác ơi có giải pháp nào phân vùng thẻ ko cần dùng ubutu ko?

Trích dẫn Gửi bởi leha2000
    Các bác ơi có giải pháp nào phân vùng thẻ ko cần dùng ubutu ko?
    em thường phân vùng trên DOS (dùng CD Hirent boot) cực nhanh

báo cáo các bác là em vùa cài lại Ubuntu trên con Lap còi, lâu rồi không dùng lệnh nên quên hết rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    và con MS cũng chính thức từ app2sd v1.1 lên thẳng luôn v1.5 , em để ext2 1GB cho thoải mái, hiện còn trống 300MB chưa biết làm gì [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi hoanglt82
    Giao diện máy bác hainguyen273 đẹp thế. Dùng app gì hay là tự làm đấy bác?
    Giao diện của mình đang dùng là Theme Black stone + Helix + Beautiful home Widget

Trích dẫn Gửi bởi hungnf
    Em cài v1.3 hôm qua thì bị treo máy luôn ở màn hình Moto, rồi không ngồi trên máy tính nên em vào Recovery update rồi wipe tùm lum luôn cũng không ăn thua. Em mới cài bản 1.5 của anh Hai Nguyen lúc 10.00pm nè thi nay OK rồi, nhưng không hiểu sao em bị mất luôn bàn phím ảo, rị mọ nãy giờ vẫn ko làm sao hiện được bàn phím ảo. Các bác có ai biết thì giúp em với chứ em cứ slide tới lui bàn phím cứng hoài cực quá[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Làm ơn cứu em với.

Thanks mọi người trước nhé.......
    Mình đoán bạn dùng KeiMod hoặc LMF mod script để xóa bỏ một số ứng dụng gốc trong đó có LatinIME.apk là bàn phím gốc của phone, và thay thế bàn phím đó bằng Gõ Tiếng Việt, HTC_IME hay gì đó... có đúng không. Và vì bạn "wipe tùm lum" nữa nên các bộ nhớ nội /data, /cache, nơi cài đặt các bộ gõ cài thêm vào (GTV, HTC_IME,...) bị trống trơn. Rồi sau đó cài app2card. Như vậy, bộ gõ gốc LatinIME thì đã bị xóa, các ứng dụng trong bộ nhớ nội (trong đó có các bộ gõ cài thêm) cũng bị wipe thì khi cài app2card trên thẻ nhớ của bạn cũng sẽ không có ứng dụng nào cả, kết quả là không có bàn phím ảo để dùng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Nếu đúng như mình đoán như vậy thì bạn chỉ cần chạy lại cái KeiMod hay LMF script kia chọn Deinstall để khôi phục lại bàn phím gốc LatinIME. Hoặc chỉ cần cài lại một bàn phím nào đó là ok

Trích dẫn Gửi bởi huuhiep175
    em thường phân vùng trên DOS (dùng CD Hirent boot) cực nhanh

báo cáo các bác là em vùa cài lại Ubuntu trên con Lap còi, lâu rồi không dùng lệnh nên quên hết rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    và con MS cũng chính thức từ app2sd v1.1 lên thẳng luôn v1.5 , em để ext2 1GB cho thoải mái, hiện còn trống 300MB chưa biết làm gì [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Định bụng để v1.5 là final nhưng lại nghĩ lại, có thể mình sẽ nâng cấp lên ext3 nữa cho máu, sau này có điều kiện lại lên ext4 nữa [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Nhưng chắc chưa ra ngay được vì tuần sau mình rất bận, sẽ trở lại sớm và hy vọng sẽ có bản nâng cấp mạnh hơn nữa cho các bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Chú ý: Vì nâng cấp từ ext2 lên ext3 không làm mất dữ liệu của thẻ nhớ nên các bác cứ xài v1.5 tẹt ga đi, khi nào có phiên bản ext3 chỉ cần nâng cấp lên là lại chơi tiếp tức là không sợ cuộc chơi bị gián đoạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Công nhận các bác dùng PM gì trên thẻ mà nhiều thật, chứ em quy hoạch lại mớ PM đang dùng, cài nghịch chán rồi chỉ giữ lại những gì cần, Internal còn dư xài khá nhiều nên bữa giờ cũng lười, chưa test App của bác Hainguyen nữa.

Trích dẫn Gửi bởi hainguyen273
    Giao diện của mình đang dùng là Theme Black stone + Helix + Beautiful home Widget

Mình đoán bạn dùng KeiMod hoặc LMF mod script để xóa bỏ một số ứng dụng gốc trong đó có LatinIME.apk là bàn phím gốc của phone, và thay thế bàn phím đó bằng Gõ Tiếng Việt, HTC_IME hay gì đó... có đúng không. Và vì bạn "wipe tùm lum" nữa nên các bộ nhớ nội /data, /cache, nơi cài đặt các bộ gõ cài thêm vào (GTV, HTC_IME,...) bị trống trơn. Rồi sau đó cài app2card. Như vậy, bộ gõ gốc LatinIME thì đã bị xóa, các ứng dụng trong bộ nhớ nội (trong đó có các bộ gõ cài thêm) cũng bị wipe thì khi cài app2card trên thẻ nhớ của bạn cũng sẽ không có ứng dụng nào cả, kết quả là không có bàn phím ảo để dùng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Nếu đúng như mình đoán như vậy thì bạn chỉ cần chạy lại cái KeiMod hay LMF script kia chọn Deinstall để khôi phục lại bàn phím gốc LatinIME. Hoặc chỉ cần cài lại một bàn phím nào đó là ok
    He...he...đúng như anh Hai Nguyen noi la em dùng root explorer move LatinIME qua chỗ khác, em chờ lâu quá nên mò đại, đã được rồi, nhưng cho chắc ăn em đã restore bản gốc trước khi hack app2card, may quá nhơ có cái này mà em quay lại được như cũ.
    Cám ơn anh nhé.

Nhưng bây giờ bị cái khác nữa....em xài app2card dược đúng 1 ngày thì tự nhiên máy báo damaged SDcard, bắt format thẻ, em làm luôn một phát, format thẻ ngay trên Milestone, bay mất tiêu ext2, lại phải phân vùng lại từ đầu. Mọi người có ai bị tình trạng cảd bị damaged bao giờ chưa.

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi up rom CM7 cho Milestone 2
    Bởi Th nhomdinhduong1 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-15-2012, 07:14 PM
  2. Bản ics mới cho milestone nè
    Bởi maruko1368 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-26-2012, 10:32 PM
  3. Milestone: Xin rom goc v2.1
    Bởi giototoo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-16-2012, 03:58 AM
  4. Motorolla chính thức nâng cấp 4.0 ICS cho Milestone !!!
    Bởi khanhn14 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-01-2012, 09:15 PM
  5. [G.O.T 2.2.1 Milestone] - help
    Bởi seocamau trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-29-2012, 10:17 PM