Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 13 của 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 3111213141523 ... CuốiCuối
Kết quả 121 đến 130 của 356
    hiện tại sau khi đã làm vài bài test nho nhỏ thì mình thấy có vấn đề là
    cài 1 số ứng dụng từ market như btunes,xscope,kitten canon,shaker,gblock,cái bộ gõ tiếng việt vietnami... và rất nhiều app khác nữa đều bị dính force close
    ae nào bị trường hợp như thế ko ? mình dùng bản rom cho ms ở singapore vì máy xuất sứ từ sing

Trích dẫn Gửi bởi dante666
    hiện tại sau khi đã làm vài bài test nho nhỏ thì mình thấy có vấn đề là
    cài 1 số ứng dụng từ market như btunes,xscope,kitten canon,shaker,gblock,cái bộ gõ tiếng việt vietnami... và rất nhiều app khác nữa đều bị dính force close
    ae nào bị trường hợp như thế ko ? mình dùng bản rom cho ms ở singapore vì máy xuất sứ từ sing
    Các ứng dụng bị FC là do các bản app2card trước bị lỗi và bạn cài v1.5 với lựa chọn số 2 (merge). Để khắc phục bạn hoặc là cài lại bằng tay các ứng dụng lỗi, hoặc là chạy nandroid restore (nếu trước đó đã từng chạy backup), sau đó chạy lại app2card với lựa chọn số 1 (install as new)

Em đang dùng
    - gblocker chặn cuộc gọi
    - xSCope làm trình duyệt mặc định
    - cài thử trò kitten cannon
    (Còn những cái khác ko cài vì ko cần)
    Mà không thấy bị FC
    Máy em cũng hàng sing, cũng dùng rom sing nhé

Trích dẫn Gửi bởi hainguyen273
    Các ứng dụng bị FC là do các bản app2card trước bị lỗi và bạn cài v1.5 với lựa chọn số 2 (merge). Để khắc phục bạn hoặc là cài lại bằng tay các ứng dụng lỗi, hoặc là chạy nandroid restore (nếu trước đó đã từng chạy backup), sau đó chạy lại app2card với lựa chọn số 1 (install as new)
    em cài theo 1 mà ko hiểu sao bị dính bác ạ, thử lại tiếp xem :|

Em đang dùng
    - gblocker chặn cuộc gọi
    - xSCope làm trình duyệt mặc định
    - cài thử trò kitten cannon
    (Còn những cái khác ko cài vì ko cần)
    Mà không thấy bị FC
    Máy em cũng hàng sing, cũng dùng rom sing nhé
    vậy là ko phải do app2card rồi vấn đề là do mình [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](

bó tay thật ừa cài lại phát down ngay xscope về thử vẫn bị lỗi :|
    mình ko có duyên với app2card rồi hjx hjx

cho em hỏi sao thẻ nhớ của em fân ra 2 vùng gồm FAT32 6.4gb và ext2 1gb (theo đúng thứ tự luôn), khi gắn vào đầu đọc thẻ nó ko nhận đc vùng nào cả. khi mở các chtr fân vùng ô cứng nó vẫn nhận đc đầy đủ 2 fần. tối wa tới h em bó tay với nó rồi. em đã thử từ hiren, ubuntu cho tới partition, kết wả đều ko nhận đc trên explorer. vậy thì sao mà sao chép dữ liệu đc. hix, ai cứu em với T_T

Đang ở
    Bình Dương
    hix, ko hiểu sao card reader ko nhận nhưng xài usb connect với máy như card reader lại nhận. tình hình là cài thành công app2card, đã install theo cả mục 1 và 2 (install as new và merge), nhưng vẫn ko thấy thay đổi j hết. e vào linda manager check thi thấy dung lượng card còn 6.4gb (fù hợp), bộ nhớ máy sử dụng hết 90%, chả thấy fần ext của card đâu cả (em để cho nó đến 1gb). theo em biết thì khi install theo mục 2 (merge) thì các app fảii chuyển wa card chứ, và bộ nhớ máy fảii đc giải phóng bớt chứ đúng ko?

hình như cài xong thì vào market khó wá. em down file quick system info mà nó chả chạy, ko biết làm thế nào để kiểm tra xem app2card có hoạt động ko nữa. mogn các bác chỉ giáo thêm.

chính xác là fầnn download trong market ko chạy luôn T_T nó cứ starting download hoài @@ em đã thứ gỡ bỏ app2card, tình hình là... ko thể download từ market @@ hix, pó tay. ko nhẽ hết xài market luôn sao? help me.

Trích dẫn Gửi bởi DrSonIC
    chính xác là fầnn download trong market ko chạy luôn T_T nó cứ starting download hoài @@ em đã thứ gỡ bỏ app2card, tình hình là... ko thể download từ market @@ hix, pó tay. ko nhẽ hết xài market luôn sao? help me.
    ban thu tat may thao sim ra lap sim lai nhe
    ko the down cung co the la do day bo nho

Trích dẫn Gửi bởi dante666
    em cài theo 1 mà ko hiểu sao bị dính bác ạ, thử lại tiếp xem :|

vậy là ko phải do app2card rồi vấn đề là do mình [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](

bó tay thật ừa cài lại phát down ngay xscope về thử vẫn bị lỗi :|
    mình ko có duyên với app2card rồi hjx hjx
    Xác nhận với bác là xScope không bị FC cho đến khi market thông báo có phiên bản mới
    Sau khi update bản mới này thì trong menu không thấy xScope đâu cả, tìm trong market thì báo đã instaled, mở từ market thì FC
    Khó hiểu

Trích dẫn Gửi bởi huuhiep175
    tình hình là báo lỗi chỗ này

bác nào thành công chưa?
    MÌnh làm củng bi như vậy nên chụp lên cho bạn xem thử rồi sửa hộ mình với nhe!Thank in advance!

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi up rom CM7 cho Milestone 2
    Bởi Th nhomdinhduong1 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-15-2012, 07:14 PM
  2. Bản ics mới cho milestone nè
    Bởi maruko1368 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-26-2012, 10:32 PM
  3. Milestone: Xin rom goc v2.1
    Bởi giototoo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-16-2012, 03:58 AM
  4. Motorolla chính thức nâng cấp 4.0 ICS cho Milestone !!!
    Bởi khanhn14 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-01-2012, 09:15 PM
  5. [G.O.T 2.2.1 Milestone] - help
    Bởi seocamau trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-29-2012, 10:17 PM