Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 14 của 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 4121314151624 ... CuốiCuối
Kết quả 131 đến 140 của 356
    Trích dẫn Gửi bởi huuhiep175
    Xác nhận với bác là xScope không bị FC cho đến khi market thông báo có phiên bản mới
    Sau khi update bản mới này thì trong menu không thấy xScope đâu cả, tìm trong market thì báo đã instaled, mở từ market thì FC
    Khó hiểu
    may quá thế là đúng bệnh của e rồi, cài btunes trước đó sau đó cài app2card thì vẫn chạy bt nhưng update lên là toi :|, 1 vài app cũng bị tình trạng tương tự
    có 1 chú ý là sau khí dính 1 em app bất kì bị FC thì có thể sẽ là mở màn cho hàng loạt app down từ market bị lỗi này [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

sau khi ko bật được xscope sẽ bị đổi tên thành file .com..... gì đó giống như file backup [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] đa phần các app bị FC trên app2card đều bị thế

tình hình là do bộ nhớ trong của máy đã đến 90% nên nó ko cho install nữa. sau khi bỏ bớt 1 số ứng dụng, mình đã download trên mảkkett thành công.
    có điều mình vẫn chưa hiểu: mình chưa thấy sự khác biệt nào giữa trc và sau khi cài app2card. bộ nhớ trong của mày trc khi cài là 197Mb, đã sd hết 90%, sau khi cài nó vẫn thế, ko giảm bớt (mình đã thử cài bằng cả install as new và merge). bộ nhớ exd2 trên thẻ mình fân cho nó 1Gb, hiện tại chỉ còn 895Mb. Khi cài 1 app mới, bộ nhớ exd2 ko giảm xuống, nhưng bộ nhớ trong của máy lại giảm (có lẽ nó vẫn tự động cài vào bộ nhớ trong). Cho mìhh hỏi:
    1/ có cách nào ktra hay select nơi sẽ cài app đc ko? vì app2card ko có icon trong menu.
    2/ có cách nào chuyển các app trong bộ nhớ máy sang thẻ đc ko? để giải phóng bớt cái máy T_T
    thx bác hainguyen273 và các bác tester nhiều nhé.

Trích dẫn Gửi bởi DrSonIC
    tình hình là do bộ nhớ trong của máy đã đến 90% nên nó ko cho install nữa. sau khi bỏ bớt 1 số ứng dụng, mình đã download trên mảkkett thành công.
    có điều mình vẫn chưa hiểu: mình chưa thấy sự khác biệt nào giữa trc và sau khi cài app2card. bộ nhớ trong của mày trc khi cài là 197Mb, đã sd hết 90%, sau khi cài nó vẫn thế, ko giảm bớt (mình đã thử cài bằng cả install as new và merge). bộ nhớ exd2 trên thẻ mình fân cho nó 1Gb, hiện tại chỉ còn 895Mb. Khi cài 1 app mới, bộ nhớ exd2 ko giảm xuống, nhưng bộ nhớ trong của máy lại giảm (có lẽ nó vẫn tự động cài vào bộ nhớ trong). Cho mìhh hỏi:
    1/ có cách nào ktra hay select nơi sẽ cài app đc ko? vì app2card ko có icon trong menu.
    2/ có cách nào chuyển các app trong bộ nhớ máy sang thẻ đc ko? để giải phóng bớt cái máy T_T
    Từ phiên bản v1.3 mình đã bỏ việc swip bộ nhớ nội, mục đích là để phone có thể chạy 2 chế độ: có thẻ và không thẻ với các bộ ứng dụng độc lập. Việc không swip bộ nhớ nội để đảm bảo sự an toàn phòng khi thẻ nhớ gặp trục trặc các bạn sẽ không bị mất cả chì lẫn chài (Vì nếu tất cả ứng dụng đã chuyển sang thẻ nhớ hết thì khi thẻ nhớ bị sự cố (hiếm gặp nhưng không phải là không xảy ra) thì bạn sẽ mất hết).

Với HDH android, việc bộ nhớ nội trống nhiều hay ít không làm thay đổi hiệu suất làm việc của máy (tức là không làm thay đổi tốc độ), chỉ có việc cài quá nhiều ứng dụng có service và widget mới ảnh hưởng đến tốc độ của hệ thống. Nhưng ngay cả khi như thế cũng không đáng ngại vì HDH android đã có cơ chế tự động quản lý bộ nhớ và diều hành hoạt động các ứng dụng thông minh rồi nên hầu như mọi người đều không cảm thấy khó chịu lắm. Đây là sự khác biệt với những hdh truyền thống trước đây: càng cài nhiều ứng dụng HT càng chạy chậm. Đây là môt thói quen mới bạn cần phải biết và làm quen, đó là với android, số lượng ứng dụng hay dung lượng bộ trớ trống không làm giảm tốc độ của máy. Vì vậy các bạn đừng băn khoăn vấn đề: tại sao sau khi cài app2card bộ nhớ nội không hề được tăng lên? Mà mục đích và lợi ích chính của việc cài App2Card mà các bạn có thể chưa nhận ra là:

1. Việc cài App2card không phải là để lấy lại dung lượng trống nhiều của bộ nhớ nội, mà là: Cài App2card là để mở rộng hơn nữa dung lượng bộ nhớ cài ứng dụng.

2. Sau khi cài App2card, phần trống còn lại của bộ nhớ nội chỉ phục vụ cho các ghi chép các settings của các ứng dụng mà thôi, các settings này có dung lượng rất nhỏ, vì vậy không cần thiết phải wipe toàn bộ các ứng dụng đang có trong bộ nhớ nội

3. Sau khi cài App2card bạn có 2 không gian ứng dụng độc lập: Bộ ứng dụng trong bộ nhớ nội và Bộ ứng dụng chạy trên thẻ nhớ. Nhưng bạn sẽ hầu như chỉ dùng các ứng dụng chạy trên thẻ nhớ, đó cũng là nơi cập nhật các phiên bản ưng dụng mới nhất. Còn Bộ ứng dụng trong bộ nhớ nội chỉ là cái "kho dự phòng" nó tuy không được sử dụng nhiều nhưng giữ sự an toàn cho bạn trong các tình huống thẻ nhớ bị sự cố. Khi đó thay vì bạn sẽ mất sạch ứng dụng thì bạn chỉ bị mất các phiên bản cập nhật mới nhất của chúng mà thôi, như vậy bạn vẫn hoạt động bình thường mà không làm xáo trộn các công việc hay sinh hoạt hằng ngày când dùng đến các ứng dụng đó hay mất thời gian lớn để tải và cài lại tất cả các ứng dụng thiêt yếu nhất.

Chưa hết, việc giữ hay bỏ các ứng dụng trong bộ nhớ nội bạn vẫn hoàn toàn tự định đoạt được. Để giải phóng hoàn toàn bộ nhớ nội, bạn đơn giản chỉ cần tháo bỏ thẻ nhớ ra để phone chuyển về chế độ hoạt động bộ nhớ nội rồi gỡ bỏ bất cứ ứng dụng nào khôgn cần thiết. Hoặc cách nhanh hơn là bạn dùng Root Explorer xóa toàn bộ nội dung thư mục /data/app đi, nhưng khi đó bạn phải nhớ là mình đang ở chế độ nào: Có thẻ hay không thẻ nhé. Vì nếu đang ở chế độ thẻ nhớ mà xóa /data/app là bạn xóa trên thẻ đấy chứ không phải bộ nhớ nội đâu.

Tuy nhiên, mình sẽ thêm option để khi cài App2Card các bạn tự quyết định có wipe bộ nhớ nội hay không [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đang ở
    Hà Nội
    như vậy là bác cài đặt app2sd chưa thành công rồi nhé

@Các bác đang bị các vấn đề FC và market: Market trong thời gian gần đây thường xuyên bị busy. Đây là xác nhận của các bác dùng các máy khác chứ khôgn phải đang dùng MS cài App2card [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Để khẳng định có phải do App2Card hay không các bác chỉ cần chạy lại script chọn Uninstall để tháo bỏ nó đi. Sau đó thử lại các ứng dụng và market xem sao. Sau đó nếu cài lại thì các bác chỉ cần chọn option thứ 3 (Reactivate) thôi là App2Card lại chạy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

khi cài xong nó báo success rồi cơ mà, lạ thật.

như hainguyen273 có nói, sau khi install thì các app trong bộ nhớ nội sẽ đc tạo ra trên thẻ nhớ. nghĩa là các ứng dụng đã cài trc khi install sẽ có ở 2 vùng là bộ nhớ nội và thẻ. vậy khi đó nếu mình xóa thủ công app (vẫn để thẻ trong máy) thì nó sẽ xoá app trên thẻ hay trên máy, ahy cả 2 ạ? nếu chỉ muốn làm trống bớt bộ nhớ nội thì chỉ có cách tháo thẻ nhớ ra rồi xoá trên máy thôi fảii ko ạ? và sau khi install thì tất cả những ứng dụng sau này mình cài sẽ ma95c định lưu vào bộ nhớ thẻ, khi đó bộ nhớ nội sẽ ko tăng/tăng ít đúng ko? Mình có vài tắhcc mắc mong bác giải đáp. máy mình ko biết có cài thành công ko nữa, nên vẫn chưa dám wipe bộ nhớ nội.

còn nữa, khi sd application installer để install app từ thẻ, mình thấy có rất nhiều file dạng "com.<filename>" ko biết đó có fảii là fầnn do app2card tạo ra hay ko nữa.

mình tìm trên mạng thấy fầnn mềm này, ko biết có giống với của bác hainguyen ko. nếu giống thì nó có vẻ đơn giản hơn cách làm của bác nhỉ. mong bác xem wa.
    http://www.mediafire.com/file/yj1ygdyou0g/apps2sd2.apk

khi cài xong nó báo success rồi cơ mà, lạ thật.

như hainguyen273 có nói, sau khi install thì các app trong bộ nhớ nội sẽ đc tạo ra trên thẻ nhớ. nghĩa là các ứng dụng đã cài trc khi install sẽ có ở 2 vùng là bộ nhớ nội và thẻ. vậy khi đó nếu mình xóa thủ công app (vẫn để thẻ trong máy) thì nó sẽ xoá app trên thẻ hay trên máy, ahy cả 2 ạ? nếu chỉ muốn làm trống bớt bộ nhớ nội thì chỉ có cách tháo thẻ nhớ ra rồi xoá trên máy thôi fảii ko ạ? và sau khi install thì tất cả những ứng dụng sau này mình cài sẽ ma95c định lưu vào bộ nhớ thẻ, khi đó bộ nhớ nội sẽ ko tăng/tăng ít đúng ko? Mình có vài tắhcc mắc mong bác giải đáp. máy mình ko biết có cài thành công ko nữa, nên vẫn chưa dám wipe bộ nhớ nội.

còn nữa, khi sd application installer để install app từ thẻ, mình thấy có rất nhiều file dạng "com.<filename>" ko biết đó có fảii là fầnn do app2card tạo ra hay ko nữa.

mình tìm trên mạng thấy fầnn mềm này, ko biết có giống với của bác hainguyen ko. nếu giống thì nó có vẻ đơn giản hơn cách làm của bác nhỉ. mong bác xem wa.
    http://www.mediafire.com/file/yj1ygdyou0g/apps2sd2.apk
    - Nếu App2card đã hoạt động rồi mà xóa /data/app là xóa hết ứng ụng trên thẻ nhớ. Nếu bỏ thẻ nhớ ra rồi mà xóa /data/app là xóa ứng dụng trong bộ nhớ nội

- Sau khi cài App2card, mỗi lần cài ứng dung mới bộ nhớ nội hầu như không tăng (bị chiếm)/hoặc chỉ tăng ít. Việc nó vẫn tăng lên là vì các ứng dụng khi chạy ghi các settings và đôi lúc cả dữ liệu tạm thời vào đấy, nhưng phần này rất nhỏ nên tăng không đáng kể

- các file dạng com.<filename> đấy không phải do App2card "đẻ ra" đâu bạn ạ, nó là của các ứng dụng khi chạy "bọn chúng" sinh ra đấy

- Ứng dụng bạn post lên mình cũng có rồi nhưng nó chạy không an toàn vì nó xử lý quá đơn giản, tháo thẻ nhớ ra là bị crash liền [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] App2card của mình lấy mục tiêu ổn định, an toàn nên cần xử lý nhiều. Mà thực ra là xử lý code ở phía mình thì phức tạp thôi chứ về phía người dùng thì có gì phức tạp đâu nhỉ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Có mỗi 4-5 lựa chọn và đều có chú thích rõ ràng rồi mà. Nếu có phức tạp thì chỉ phức tạp ở khâu chuẩn bị thôi, mà khâu đó thì app2sd nào cũng thế cả, đó là việc của advanced user mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Sau đây mình cũng phát triển thành phần mềm App2Card trọn gói như thế cho mọi người dùng cho đơn giản, cũng sẽ có tích hợp cả GParted vào đấy luôn, việc cài App2card khi đó chỉ đơn giản là kéo thanh trượt, bấm nút, trả lời yes no thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Sẽ sớm ra mắt.

ok vậy là khi xoá thủ công từng ứng dụng (đối với các ứng dụng đã có trc khi install app2card) thì nó sẽ xóa trên thẻ trc, nếu muốn loại bỏ hoàn toàn ứng dụng đó thì fảii xóa thêm lần nữa (để xóa trên máy) fảii ko?

làm sao để mình ktra xem ứng dụng đã đc copy lên thẻ rồi hay chưa ạ? (đối với các ứng dụng đã có trc khi install app2card)

thx bác đã bỏ công sức cho nó nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] đây là 1 ứng dụng hay đấy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] bác cố gắng hoàn thiện nhé. có điều gà mờ như mình mất khá nhiều time cho việc chuẩn bị và thực hiện [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]( nhưng khi làm xong thì thích thật [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Sau đây mình cũng phát triển thành phần mềm App2Card trọn gói như thế cho mọi người dùng cho đơn giản, cũng sẽ có tích hợp cả GParted vào đấy luôn, việc cài App2card khi đó chỉ đơn giản là kéo thanh trượt, bấm nút, trả lời yes no thôi Sẽ sớm ra mắt.
    Có lẻ củng chờ bạn sớm cho ra mắt để dùng cái này thôi,chứ mình đã đọc đi đọc lai rất nhiều,làm được đến bước cuối cùng nửa là hưởng thành quả thôi,nhưng lại bị vấn đề như bạn hainguyen273 nói "cấu trúc device của bạn hơi khác,bạn chụp hình post lên rồi mình cho code phù hợp".Nhưng vẩn chưa thấy,không biết là hainguyen có nghía qua để help cho mình tý không.Dù sao củng cám ơn bạn rất nhiều,vì đã bỏ công sức ra cho anh em rất nhiều!
    P/S:Đang trông chờ bạn lắm đó nhen!

Hoan hô bác Hainguyen vì sự nhiệt tình và sự phát triển của cộng đồng android...................
    :wavespin::wavespin::wavespin::wavespin:

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi up rom CM7 cho Milestone 2
    Bởi Th nhomdinhduong1 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-15-2012, 07:14 PM
  2. Bản ics mới cho milestone nè
    Bởi maruko1368 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-26-2012, 10:32 PM
  3. Milestone: Xin rom goc v2.1
    Bởi giototoo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-16-2012, 03:58 AM
  4. Motorolla chính thức nâng cấp 4.0 ICS cho Milestone !!!
    Bởi khanhn14 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-01-2012, 09:15 PM
  5. [G.O.T 2.2.1 Milestone] - help
    Bởi seocamau trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-29-2012, 10:17 PM