Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 18 của 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 8161718192028 ... CuốiCuối
Kết quả 171 đến 180 của 356
    Cho mình hỏi bài hướng dẫn nài có thể làm cho Motorola Cliq cupcake 1.5 đc ko ạh ? Hiện em chưa root máy....vậy có topic nào chị root ko hay...em có thể xài bài viết root cho G1 của Fubacon để làm cho con Motorola này đc ko nhỉ ?

vẫn chưa thấy tin vui.

APP2CARD phiên bản APK đây: http://www.mediafire.com/?tt0jidjyqey

Các chú ý:

- Đây là phiên bản chỉ dành riêng cho Milestone
    - Hiện tại các chức năng sau đã hoàn chỉnh:
    + Install (TRansfer apps to SD Card)
    + Uninstall (Roll apps back to internal memory) (Tháo dỡ toàn bộ những gì App2card đã cài đặt vào máy, trả máy về tình trạng ban đầu (chứ không phải tháo ứng dụng App2card nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] )
    + Temporary Enable/Disable App2card (Tạm thời tắt/bật App2card để sử dụng các ứng dụng trong bộ nhớ nội/thẻ nhớ)
    + Backup ext (Sao lưu dữ liệu trong phân vùng ext2 của thẻ nhớ của bạn, nơi chứa: /sdcard/app2card/backups)
    + Hiển thị thông tin tình trạng bộ nhớ lưu trữ máy bạn có (gồm bộ nhớ trong, thẻ nhớ phân vùng Fat 32, Thẻ nhớ phân vùng ext2, và các phân vùng khác (nếu có))
    + Apps: Hiển thị số lượng ứng dụng có trong máy của bạn

Các chức năng còn lại bạn nhìn thấy trên giao diện tạm thời chưa hoạt động. Riêng chức năng phân vùng thẻ nhớ do còn 1 lỗi từ Java nên chưa cung cấp cho các bác đuwopcj tiện ích này, tuy nhiên mình sẽ bổ sung 2 file script kèm theo để các bác nào đang cần phân vùng thẻ nhớ có thể sử dụng. 2 file này sẽ post lên sau (từ giờ đến chiều tối)

Các chú ý khi sử dụng:
    + Bạn có thể sẽ gặp nhiều hơn 1 lần bấm nút "Always" khi Superuser Whiltelist hiện ra đòi xác nhận quyền root. Hãy cứ click Always khi nó hiện ra.
    + Các tiến trình cài đặt đều được thông báo bằng các cửa sổ trạng thái hoặc dạng commandline và có thể mất thời gian khá dài tùy số lượng ứng dụng hoặc dung lượng thẻ nhớ bạn có. Hãy kiên nhẫn chờ chúng hoàn tất.

Khuyến cáo: Vì công việc hack cài ứng dụng lên thẻ nhớ là 1 công việc rất phức tạp, nó can thiệp rất sâu vào hệ thống và liên quan trực tiếp đến dữ liệu người dùng và các thông số hệ thống nên App2card.apk là một ứng dụng được thiết kế đặc biệt với các chỉ tiêu: an toàn, ổn định, bền vững và dễ dùng. Vì nhiệm vụ đặc biệt này, nó không chỉ sử dụng code java như các ứng dụng APK thông thường mà còn phải sử dụng đến shell script can thiệp sâu vào hệ thống để điều khiển quá trình cài đặt cũng như thiết lập các thông số hệ thống chặt chẽ để đảm bảo sự an toàn cũng như sự ổn định cao nhất cho hệ thống trong quá trình cài đặt cũng như sự vận hành của hệ thống sau cài đặt . Tuy nhiên, bạn cần chắc chắn đã sao lưu toàn bộ phone của bạn từ data đến các system settings. Bạn nên dùng nandoid để đảm bảo mọi thứ được sao lưu triệt để. Mình không chịu trách nhiệm về bất cứ sự mất mát nào về dữ liệu hoặc sự cố của phone khi bạn sử dụng ứng dụng này. Vì vậy xin hãy đọc kỹ khuyến cáo này và tự bảo vệ dữ liệu cá nhân của bạn trước khi cài đặt và chạy App2Card.apk.

@huuhiep175: Lại nhờ bác test App2card.apk theo các bài test tương tự như mấy lần trước [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Cảm ơn bác.

supper thank hainguyen273 cực nhiều, chờ từ 1h đến 3 giờ liên tục luôn. đang rất cần cái phân vùng thẻ nhớ

ui hay thế, lâu lâu mới lại lượn vào đây, đúng lúc có bản APK, tuyệt quá, tuyệt nhất là ko phải chờ đợi sốt ruột [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Bác Hainguyen siêu thế

đang rất mong chờ chức năng phân vùng thẻ nhớ bác hainguyen273 ơi

Bác ơi, em vào mục parition để phân vùng, em để 6600mb - fat32; 1000mb - ext2 rồi bấm done thì toàn báo "error:"

Trích dẫn Gửi bởi leha2000
    Bác ơi, em vào mục parition để phân vùng, em để 6600mb - fat32; 1000mb - ext2 rồi bấm done thì toàn báo "error:"
    Rất tiếc, chức năng partition chưa hoạt động được vì một lỗi chưa xử lý đc, bạn đợi thêm chút nữa mình tìm giải pháp rồi sẽ cập nhật sau

Thấy file apk là vội vàng dl về mà ko biết là vẫn còn phải phân chia vùng thẻ nhớ hic hic....thế là cài Ubuntu....và giờ ngồi vọc Ubuntu thay vì Android =)). Mục đích là partition mà chưa làm được, giờ vẫn chạy thử linh tinh với Ubuntu hihi...

Trích dẫn Gửi bởi annihnvn
    Thấy file apk là vội vàng dl về mà ko biết là vẫn còn phải phân chia vùng thẻ nhớ hic hic....thế là cài Ubuntu....và giờ ngồi vọc Ubuntu thay vì Android =)). Mục đích là partition mà chưa làm được, giờ vẫn chạy thử linh tinh với Ubuntu hihi...
    anni theo hướng dẫn phân vùng bằng Ubuntu ở post #1 đấy. Nếu loay hoay mãi không được thì chờ ngày mai mình update bản App2card hoàn thiện chức năng partition vậy.

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi up rom CM7 cho Milestone 2
    Bởi Th nhomdinhduong1 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-15-2012, 07:14 PM
  2. Bản ics mới cho milestone nè
    Bởi maruko1368 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-26-2012, 10:32 PM
  3. Milestone: Xin rom goc v2.1
    Bởi giototoo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-16-2012, 03:58 AM
  4. Motorolla chính thức nâng cấp 4.0 ICS cho Milestone !!!
    Bởi khanhn14 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-01-2012, 09:15 PM
  5. [G.O.T 2.2.1 Milestone] - help
    Bởi seocamau trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-29-2012, 10:17 PM